• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW

yangbao84

Mình cũng vậy, nâng cấp lên cái gì cũng to hết. Rất hài lòng với bản mod full này

rokky

mới làm trên W950i. nghe loa ngoài to. Nhưng tai nghe ko lớn bằng Little 1.2 mấy a uiiii...nghe ấm nhưng nhỏ xíu à. Có bác nào chỉnh được thông số chuẩn cho W950 chưa ??? nghe giống Little 1.2 á...Mod lại cái Little 1.2 gùiiii

Dongxanh uiii giúp e với. a biết cách nào ko ạ !!!???

yangbao84

ủa máy mình cũng w950i mà mod lên nghe tai nghe cũng lớn lắm mà mặc dù so với bản lite 1.2 thì nhỏ hơn một chút thôi mà. Vẫn còn to hơn nhiều so với máy w950 chư mod gì cả mà

thanhchi

Mình đã update thành công bản 1.1 trên P990i, nhưng có cảm giác loa ngoài to nhưng nghe vẫn chói tai (nghe giống loa ngoài của máy tàu quá)
Nhận biết rõ rệt nhất là bật speaker phone, to hơn hẳn lúc chưa mod.

nateht213

Mình thì ko được may mắn như các bạn. Chẳng hiểu sao làm đúng hết các bước rồi mà vẫn ko thấy hiệu quả j cả. Mình mới Up lại Firmware và cài giao diện tiếng Việt rồi Mod sound 1.1 . Buồn ghê.

huynhminhhung

hay quá mình cài được rồi , cho mình hỏi chút , cái file Z\PRIVATE\10200B19\AATFLES cop vào C... và Z\SYS\BIN\M3SAUDIOPOLICYMGRDll cop ra my computer. hai file này còn tồn tại trong Z giờ mình có xóa nó ko các bạn, hay là vẫn để nguyên trong ổ Z ? cho mình biết cảm ơn

demonntl

Active Member
mi`nh vừa làm xog con p1i wa fần hướng dẫn mới nhất của dongxanh ,loa ngoài lớn hok đáng kể,nghe wa tai nghe vẫn hok to,chắc bằng bản lite nhưng bas ấm hơn,hok bị chói tai khi nghe maxvol
nghe mấy bài rock tốc độ cảm thấy tiếng trống nó cứ dựt dựt làm sao đó
hok bít mình đã thành công chưa nữa???

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
hay quá mình cài được rồi , cho mình hỏi chút , cái file Z\PRIVATE\10200B19\AATFLES cop vào C... và Z\SYS\BIN\M3SAUDIOPOLICYMGRDll cop ra my computer. hai file này còn tồn tại trong Z giờ mình có xóa nó ko các bạn, hay là vẫn để nguyên trong ổ Z ? cho mình biết cảm ơn

Trong ổ Z thì bạn muốn xóa cũng hem xóa đc đâu ;;);;).Vì nó là file gốc trong máy mà.

thanhchi

Bác Congvoi cho mình hỏi với: Làm thành công mod sound full rồi, bây giờ muốn quay lại tình trạng như ban đầu xuất xưởng thì làm thế nào? Có cách nào mà không phải format máy không?

CongVoi

Super V.I.P
Bác Congvoi cho mình hỏi với: Làm thành công mod sound full rồi, bây giờ muốn quay lại tình trạng như ban đầu xuất xưởng thì làm thế nào? Có cách nào mà không phải format máy không?

Bạn hãy xóa hết những file đã cài trong ổ C là được(Những cái file mà bạn đã dùng trong mod suond full này nhé) và lấy trả lại file 1020867a.cre gốc cho máy: 'C:\private\10202be9\persists\1020867a.cre' .Okie

Caohieu88

Bạn hãy xóa hết những file đã cài trong ổ C là được(Những cái file mà bạn đã dùng trong mod suond full này nhé) và lấy trả lại file 1020867a.cre gốc cho máy: 'C:\private\10202be9\persists\1020867a.cre' .Okie
Mình không hiểu ý của bác Congvoi vì làm sound mod full đâu có đụng chạm gì đến file 1020867a.cre ( với máy nguyên thủy ) đâu bạn. Như máy mình thì file gốc 'C:\private\10202be9\persists\1020867a.cre' vẫn ở nguyên từ khi up lại firmware cho đến bây giờ sau khi đã làm sound mod full 1.1

demonntl

Active Member
Mình không hiểu ý của bác Congvoi vì làm sound mod full đâu có đụng chạm gì đến file 1020867a.cre ( với máy nguyên thủy ) đâu bạn. Như máy mình thì file gốc 'C:\private\10202be9\persists\1020867a.cre' vẫn ở nguyên từ khi up lại firmware cho đến bây giờ sau khi đã làm sound mod full 1.1

có đấy bạn
nếu ko del file 1020867a.cre đi thì cài sound mod do ko có tác dụng gì cả
loa ngoài ko có to lên tí nào

CongVoi

Super V.I.P

Đó là mình chỉ dặn bạn thế thôi,đề phòng trường hợp bạn đã xóa mất file đó rồi!!Còn nếu chưa thì chỉ cần làm các bước còn lại là okie!!!

dragulia1

Đã thành công loa ngoài to hơn tý, tai nghe thì nhỏ hơn bản 1.2 tý nhưng vẫn to chán. Có điều treble hơi cao nghe chát quá.

Caohieu88

có đấy bạn
nếu ko del file 1020867a.cre đi thì cài sound mod do ko có tác dụng gì cả
loa ngoài ko có to lên tí nào

Sound mod full 1.1 có đụng chạm gì đến file 1020867a.cre ( đối vói máy nguyên thủy ) đâu bạn ^ ^. Mình làm sound mod full mà vẫn để nguyên file đó như ban đầu mà.

CongVoi

Super V.I.P
Sound mod full 1.1 có đụng chạm gì đến file 1020867a.cre ( đối vói máy nguyên thủy ) đâu bạn ^ ^. Mình làm sound mod full mà vẫn để nguyên file đó như ban đầu mà.

Đó là bạn ý chưa đọc kĩ bạn hỏi gì thôi!!!

rokky

mình đã mod thành công , nghe tai nghe va gọi đt rất lớn. cái gì cũng good nhưng cái loa ngoài nghe nhạc thì ấm nhưng hơi nhỏ hơn bản Little. a nào có biết chỉ e làm lớn cái loa ngoài lên được ko ạ ???

thanhchi

mình đã mod thành công , nghe tai nghe va gọi đt rất lớn. cái gì cũng good nhưng cái loa ngoài nghe nhạc thì ấm nhưng hơi nhỏ hơn bản Little. a nào có biết chỉ e làm lớn cái loa ngoài lên được ko ạ ???

Bạn ơi bản Little có tác dụng cho loa ngoài đâu, chỉ bản full là có tác dụng cho loa ngoài thôi mà.
Loa ngoài to đươc thể hiện rõ nhất khi sử dụng speaker phone, to hơn hẳn khi chưa mod sound full.

nateht213

Tui cũng làm được rồi. Nói chung là loa ngoài có to thêm đc một chút, còn nghe tai nghe thì chất lượng âm tốt lên rất nhiều và to

rokky

mình cũng ko biết nữa vì bản mod little lúc trước mình xài nghe nhạc loa ngoài rất to. Nhưng bản full fix được tai nghe chói, rồi speaker phone lớn, nghe gọi lớn. Nhưng khi nghe nhạc loa ngoài thì nhỏ . Kỳ quá được này mất cái kia....