• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW

doananhtai

Đối với máy P990i, sau khi đã sound mod full và chép thêm Walkman 2.0 vào thì quả thật âm thanh đạt mức hiệu quả cao.

Đã nghe bằng loa ngoài với sound mod full và Walkman 2.0 thì rõ ràng là có thể so sánh với mấy cái loa rẻ tiền mấy trăm ngàn đồng mua thêm để gắn vào... nhớ lại lúc mượn thử với loa 3 chân 300K lúc chưa mod sound và chưa xài Walkman 2.0 thì bây giờ chắc chắn là ăn đứt... (còn mod sound rồi và nghe bằng Walkman 2.0 thì không biết vì không còn mượn được loa 3 chân này để thử).

Còn nghe bằng tai nghe HPM-82 thì hoàn toàn có thể điều khiển tới lui bài, tăng giảm volume, play/pause được bằng nút điều khiển của tai nghe (lúc khởi động Walkman 2.0 khi đóng nắp thì không thấy nó đâu, nhưng bấm play bằng nút điều khiển trên tai nghe thì sẽ hát nhạc và hiện icon Walkman nhỏ trên thanh status) và thưởng thức âm thanh hay hơn gấp đôi CẢ VỀ CHẤT VÀ LƯỢNG lúc chưa sound mod full và MediaPlayer mặc định của P990i.

Đừng cài Walkman 2.5 tự chế của bạn dongxanh - xin lỗi bạn dongxanh nhen thật tình không phải là chê đâu - vì bản 2.5 này không chạy được khi đóng nắp (tự động re start máy) và không điều khiển được khi có sound mod full.

Sound mod Full và Walkman 2.0 muôn năm

huynhminhhung

xin hỏi bác TÀI chút xíu , mình đang dùng tiếng Việt và đã cài sound full bản 1.1 new giờ mình cài Walkman 2.0 vào như bác giới thiệu có được ko ? nó có bị lỗi volume của TV ko bác hỉ ?

doananhtai

xin hỏi bác TÀI chút xíu , mình đang dùng tiếng Việt và đã cài sound full bản 1.1 new giờ mình cài Walkman 2.0 vào như bác giới thiệu có được ko ? nó có bị lỗi volume của TV ko bác hỉ ?

Mấy mình y như máy bạn vậy... đã TV, cài sound full bản 1.1 và cài Walkman 2.0. Chắc chắn không bị lỗi volume.. Lỗi volume chỉ bị khi bạn cài "cải thiện âm thanh" tức là chép sound driver của P1i vào (mà cài cái này thì không thể chạy cùng với sound mod full 1.1 được ==> máy bạn không có "cải thiện âm thanh và chắc chắn sẽ không lỗi volume nếu hiện giờ không lỗi).

rokky

Mấy a cho e hỏi tí nhé !!! E đã hack được cái bản Full rồi sao nghe nhạc nó hơi nhỏ ở loa ngoài áh...mặc dù đã format hack lại rồi (cái gì cũng tốt nhưng chỉ có cái loa ngoài nghe nhỏ thôi)

Giờ e lấy cái file 1020867a.cre' trong bản Little. e chép đè lên cái file 1020867a.cre' trong bản Full có được ko vậy mấy a !!!! e đang hứng vụ này , ko biết lý do. a nào biết chỉ e với ...!???

CongVoi

Super V.I.P
Mấy a cho e hỏi tí nhé !!! E đã hack được cái bản Full rồi sao nghe nhạc nó hơi nhỏ ở loa ngoài áh...mặc dù đã format hack lại rồi (cái gì cũng tốt nhưng chỉ có cái loa ngoài nghe nhỏ thôi)

Giờ e lấy cái file 1020867a.cre' trong bản Little. e chép đè lên cái file 1020867a.cre' trong bản Full có được ko vậy mấy a !!!! e đang hứng vụ này , ko biết lý do. a nào biết chỉ e với ...!???

Không được đâu bạn nhé.Bạn mà chép đè lên nó khởi động lại liên tục á.Mà bạn đã làm thành công SOUND MOD FULL thì loa ngoài phải nghe rất to chứ,nếu như mà hem thấy to thì bạn chưa thành công đâu ;;);;)

rokky

gì kì vậy a Congvoi. e làm đúng theo hướng dẫn hết rồi. giờ ko biết thế nào nữa. làm mấy lần rồi.

ko biết sao mà bản Little lo ngoài nghe lớn kinh khủng. Giờ sao a ???

Em hỏi chút...giả nén là chỉ copy 7 file trong thư mục 'AATFiles' . HAY copy nguyên thư mục'AATFiles' . vào ạ.

vthien2404

gì kì vậy a Congvoi. e làm đúng theo hướng dẫn hết rồi. giờ ko biết thế nào nữa. làm mấy lần rồi.

ko biết sao mà bản Little lo ngoài nghe lớn kinh khủng. Giờ sao a ???

Em hỏi chút...giả nén là chỉ copy 7 file trong thư mục 'AATFiles' . HAY copy nguyên thư mục'AATFiles' . vào ạ.

Pác chỉ em với, hình như bị vướng chỗ chép file trong thư mục AATFiles hay cả thư mục hay sao í. Em làm mấy lần mà chỉ thấy nghe tai nghe to thui còn loa ngoài nhỏ xíu à.

funnycool

Giúp mình với!

Dear bác CONGVOI và bác DongXanh,

Mình đã thực hiện sound mod full theo hướng dẫn, các bước như sau:

1. Dùng SEUS để update lại Firmware.
2. Copy trong điện thoại của bạn file 'Z:\sys\bin\mmmgmtserver.exe' vào thư mục 'C:\sys\bin\'.
3. Copy 'Z:\sys\bin\M3SAudioPolicyMgr.dll' từ máy ra computer.
4. Chạy file se_sound_patcher_full, chọn file file 'M3SAudioPolicyMgr.dll' được copy từ điện thoại và nhấn "Install".
5. Copy file 'M3SAudioPolicyMgr.dll' đã patch trở lại điện thoại vào thư mục 'c:\sys\bin\' và giải nén file 'AATFiles.zip' vào trong thư mục 'C:\private\10200B19\'.
6. Khởi động lại máy.

Nhưng khi đàm thoại thì nghe vẫn nhỏ, và nghe nhạc bằng loa ngoài cũng có cảm giác nhỏ, chỉ có nghe bằng tai nghe thì lớn như Sound mod Lite 1.2!

Mình đã thử Vào service menu (bấm tổ hợp phím > * << * < *), chọn service test, chọn speaker, khi ở chế độ rear speaker và front speaker, mặc định volume là 50 %, quay jog dial để tăng nó lên 100 % rồi, nhưng đàm thoại nghe vẫn nhỏ!

Không biết mình làm như vậy có thiếu bước gì không, chứ đang máu cái vụ này. Nhờ 2 bác và các bạn chỉ giáo thêm. Thanks a lot!

CongVoi

Super V.I.P
Không biết bạn cài có trục trặc gì không, một số người cài thành công thấy khá hài lòng với bản này rồi. Bạn Đoàn Anh Tài cũng nhận xét bản này đã nghe loa đàm thoại rõ ràng hơn, không bị lỗi như bản 1.0

Nếu bạn cài thành công mà nghe đàm thoại vẫn nhỏ, bạn thử dùng mẹo sau đây nhé:

Vào service menu (bấm tổ hợp phím > * << * < *), chọn service test, chọn speaker, khi ở chế độ rear speaker và front speaker, mặc định volume là 50 %, bạn quay jog dial để tăng nó lên 100 %, sau đó thoát ra ngoài và thử nghe lại âm đàm thoại xem có to hơn không nhé !!!

Thêm 1 lưu ý nữa là bạn phải chép toàn bộ thư mục Z:\private\10200b19\AATFiles\*.* (tất cả các file trong thư mục này) vào C:\private\10200b19.

Sau đó mới giải nén và chép tiếp 7 file *.aat của file đính kèm vào thư mục AATFiles trong ổ C.
Nếu có hỏi overwrite hay không thì chọn YES.

Sau đó mới copy file .exe và patch file *.dll tiếp tục theo hướng dẫn của Swmail, rồi restart lại máy.

Như vậy mới bảo đảm fix được các lỗi về âm thanh của bản 1.0

Dear bác CONGVOI và bác DongXanh,

Mình đã thực hiện sound mod full theo hướng dẫn, các bước như sau:

1. Dùng SEUS để update lại Firmware.
2. Copy trong điện thoại của bạn file 'Z:\sys\bin\mmmgmtserver.exe' vào thư mục 'C:\sys\bin\'.
3. Copy 'Z:\sys\bin\M3SAudioPolicyMgr.dll' từ máy ra computer.
4. Chạy file se_sound_patcher_full, chọn file file 'M3SAudioPolicyMgr.dll' được copy từ điện thoại và nhấn "Install".
5. Copy file 'M3SAudioPolicyMgr.dll' đã patch trở lại điện thoại vào thư mục 'c:\sys\bin\' và giải nén file 'AATFiles.zip' vào trong thư mục 'C:\private\10200B19\'.
6. Khởi động lại máy.

Nhưng khi đàm thoại thì nghe vẫn nhỏ, và nghe nhạc bằng loa ngoài cũng có cảm giác nhỏ, chỉ có nghe bằng tai nghe thì lớn như Sound mod Lite 1.2!

Mình đã thử Vào service menu (bấm tổ hợp phím > * << * < *), chọn service test, chọn speaker, khi ở chế độ rear speaker và front speaker, mặc định volume là 50 %, quay jog dial để tăng nó lên 100 % rồi, nhưng đàm thoại nghe vẫn nhỏ!

Không biết mình làm như vậy có thiếu bước gì không, chứ đang máu cái vụ này. Nhờ 2 bác và các bạn chỉ giáo thêm. Thanks a lot!

Bạn đọc thêm bài trên của DongXanh nhé!!!Goodluck

rokky

e xuống lại bản Little roài...bàn full nghe âm thanh kỳ quá. bản Little nghe trên HP 82 W950i hoàn toàn ko chói khi tăng hết ga...và bass mạnh nữa...

demonntl

Active Member
e xuống lại bản Little roài...bàn full nghe âm thanh kỳ quá. bản Little nghe trên HP 82 W950i hoàn toàn ko chói khi tăng hết ga...và bass mạnh nữa...
mình xài bản lite thấy chuẩn nhất rùi

Caohieu88

Các Bro có ai còn 'M3SAudioPolicyMgr.dll' chưa patch Sound mod full1.1 không cho mình xin với, Thanks mọi người trước.

thietvtec

Máy mình bị tèo roài . hichic. Bị restart liên tục. Lúc trước mình đã mod "tănng volume.." roài, nhưng sau đó đã hard reset rồi thì máy phải trở về nguyên thủy chứ nhỉ??? Sao vẫn bị tình trạng này ta?

CongVoi

Super V.I.P
Như thế vẫn chưa đủ đâu,bạn muốn fomat sạch hẳn thì phải chạy Fw lên mới hết được.Làm lại từ đầu thui
Posted via Mobile Device

Son_Do

Well-Known Member
Như thế vẫn chưa đủ đâu,bạn muốn fomat sạch hẳn thì phải chạy Fw lên mới hết được.Làm lại từ đầu thui
Posted via Mobile Device

Không đến nỗi phải như thế đâu Congvoi, nếu nhát thì format máy một phát là OK rồi, nếu có tính cẩn thận thì có thể bóc thủ công(đã cài cái gì thì xóa cái đó)hôm nay mình mới bóc thủ công "Cải thiện âm thanh" và mod sound full 1.1,nếu cẩn thận thì thành công 100%.

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Các Bro có ai còn 'M3SAudioPolicyMgr.dll' chưa patch Sound mod full1.1 không cho mình xin với, Thanks mọi người trước.