• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW

thietvtec

bạn Cong voi ơi, upfirmware là sau đó cài bản Sound Mod Full bình thường chư hỉ??. Chỉ sợ lạ tèo, thì mất công up lại.

Caohieu88

Đối với máy P990i, sau khi đã sound mod full và chép thêm Walkman 2.0 vào thì quả thật âm thanh đạt mức hiệu quả cao.

Đã nghe bằng loa ngoài với sound mod full và Walkman 2.0 thì rõ ràng là có thể so sánh với mấy cái loa rẻ tiền mấy trăm ngàn đồng mua thêm để gắn vào... nhớ lại lúc mượn thử với loa 3 chân 300K lúc chưa mod sound và chưa xài Walkman 2.0 thì bây giờ chắc chắn là ăn đứt... (còn mod sound rồi và nghe bằng Walkman 2.0 thì không biết vì không còn mượn được loa 3 chân này để thử).

Còn nghe bằng tai nghe HPM-82 thì hoàn toàn có thể điều khiển tới lui bài, tăng giảm volume, play/pause được bằng nút điều khiển của tai nghe (lúc khởi động Walkman 2.0 khi đóng nắp thì không thấy nó đâu, nhưng bấm play bằng nút điều khiển trên tai nghe thì sẽ hát nhạc và hiện icon Walkman nhỏ trên thanh status) và thưởng thức âm thanh hay hơn gấp đôi CẢ VỀ CHẤT VÀ LƯỢNG lúc chưa sound mod full và MediaPlayer mặc định của P990i.

Đừng cài Walkman 2.5 tự chế của bạn dongxanh - xin lỗi bạn dongxanh nhen thật tình không phải là chê đâu - vì bản 2.5 này không chạy được khi đóng nắp (tự động re start máy) và không điều khiển được khi có sound mod full.

Sound mod Full và Walkman 2.0 muôn năm
Bác Tài và các Bro cho em hỏi một tý, em cũng cài Sound mod full và cũng cài Walkman2.5 tự chế nhưng vẫn có thể điều khiển được mà. Ngoài ra em muốn hỏi là chất lượng âm thanh Sound mod full khi nghe Walkman 2.0 và khi nghe Walkman 2.5 tự chế có khác nhau không, vì em rất muốn giữ lại mấy cái Visual động của 2.5.

CongVoi

Super V.I.P
bạn Cong voi ơi, upfirmware là sau đó cài bản Sound Mod Full bình thường chư hỉ??. Chỉ sợ lạ tèo, thì mất công up lại.

Cài bình thường bạn à.Máy mình cũng là bản mới nhất nè :D

Caohieu88

Làm mấy cái Mod này thì phải cực kỳ cẩn thận bạn ạ!!! Bị một lần mới thấm thía, hic hic

funnycool

Help!

Bác CONGVOI ơi, mình đã làm theo hướng dẫn về sound mod full, nhưng khi giải nén 7 file AAT và chép đè lên ổ C thì chỉ có 1 file được paste àh, không biết là bị gì? Có phải vì thế mà máy P990i của mình chưa được mod full, đàm thoại và loa ngoài nghe nhỏ?
Giúp mình nhé. Thanks.

tuandang

Bác CONGVOI ơi, mình đã làm theo hướng dẫn về sound mod full, nhưng khi giải nén 7 file AAT và chép đè lên ổ C thì chỉ có 1 file được paste àh, không biết là bị gì? Có phải vì thế mà máy P990i của mình chưa được mod full, đàm thoại và loa ngoài nghe nhỏ?
Giúp mình nhé. Thanks.
Bạn nhận xét đúng rồi đó. Mình cũng vừa làm xong và cũng thấy thế.
Thư mục AAT copy từ Z:\Private\... ra là chứa các file hệ thống nên mình ko thể replace được cũng như ko thể xóa được luôn. Khi paste 7 files extract vào thì 6 files ko override được nên nó chỉ paste 1 file thôi. Mình phải format lại internal hard disk rồi làm ngược lại như sau.
- Copy thư mục AATFiles được extract vào C:\private\10200b19 (cả thư mục luôn)
- Copy tất cả các file trong Z:\private\10200b19\ vào C:\private\10200b19\AATFiles và chọn NO nếu bị hỏi là có override hay không.
- Các bước khác là như cũ
Bây giờ thì loa ngoài nghe rất to

funnycool

Mình đã làm như bạn TuanDang, nhưng chỉ có nghe bằng tai nghe là to rõ rệt giống như Sound mod Lite 1.2, còn đàm thoại thì nghe nhỏ hơn nhiều. Loa ngoài thì mình thấy cũng không thật sự to. Bạn TuanDang nghe bằng loa ngoài to lắm àh?

rockmeout

Không đến nỗi phải như thế đâu Congvoi, nếu nhát thì format máy một phát là OK rồi, nếu có tính cẩn thận thì có thể bóc thủ công(đã cài cái gì thì xóa cái đó)hôm nay mình mới bóc thủ công "Cải thiện âm thanh" và mod sound full 1.1,nếu cẩn thận thì thành công 100%.

Bro có thể chỉ giúp mình cách delete 2 files C:\resource\MPSAudioLIB.rsc và Transfersound.RSC không. Mình đã reclaim level 3, nhưng ko xóa được dù file này ko phải là Readonly.
Thanks bro

Son_Do

Well-Known Member
Mình dùng TV, dùng file.r10 nên không có điều kiện thử xóa file.rsc. Bạn thử làm như sau xem có được không nhé : bạn đổi tên cho thư mục mpsaudiolib ví dụ thành mpsaudiolib1, nếu nó chịu cho đổi thì bạn chỉ cần khởi động lại máy là xóa được. Còn một cách nữa đó là bạn cài bộ TV của bác Tài, lúc đó bạn có thể xóa được mấy file.rsc này bên chế độ TV, sau khi xóa xong nếu không thích bạn có thể bóc bộ TV này ra.
Chào bạn.

rockmeout

Em cũng đã thử đổi tên file, thư mục nhưng đều báo "rename error". Mà em đang dùng Tiếng Nhật nên cài bộ TV của bác Tài thì cũng vẫn bị lỗi font nhưng em sẽ thử vì xem chừng không còn cách nào khác.
Thanks bro

rokky

mấy a có cái hiệu ứng mới dành cho w950i ko ạ !!! sao e cài vào chạy thì rất ok , nhưng nó hay báo lỗi Kastorplayer.exe gì quoài àh...mỗi lần chọn bài hoặc vào một ứng dụng nào đó chọn More lại nó lại hiện cái lỗi này...có cách nào khắc phục ko mấy a ????

Son_Do

Well-Known Member
Đổi tên file thì chắc chắn nó không cho đổi đâu, bạn thử đổi tên thư mục cơ.

rockmeout

Đổi tên file thì chắc chắn nó không cho đổi đâu, bạn thử đổi tên thư mục cơ.

Đổi cả thư mục cũng không được bro ạ. Nhưng cài TV của bác Tài rồi xóa theo lời khuyên của bro thì thành công ngoài mong đợi!!!
Thanks bác Tài
Thanks bro Son_Do

Chỉnh sửa cuối:

rokky

MẤY A CHO E HỎI CÁI FILE 1020867a.cre' CỦA SOUND FULL 1.1 CÓ GIỐNG CÁI FILE CỦA 1020867a.cre' của SOUND LITTLE KO MẤY A. CÓ A NÀO BIẾT KO ?

VD: E ĐÃ TRẢ FILE 1020867a.cre' TRỞ VỀ FILE GỐC TRƯỚC KHI HACK FULL VÀ ĐANG XÀI SOUND FULL 1.1 ĐÃ HACK OK.

GIỜ LẤY CÁI FILE 1020867a.cre' CỦA ]SOUND LITTLE [/B]( MÀ MUỐN HACK SOUND LITTLE THÌ PHẢI LẤY NÓ CHÉP VÀO C:/Private/10202B9/Persits ĐÓ. GIỜ E LẤY CÁI FILE ĐÓ QUẤT ĐÈ LÊN CÁI FILE 1020867a.cre' TRONG C:/Private/10202B9/Persits....ĐƯỢC KO MẤY A ???

Chỉnh sửa cuối:

rockmeout

MẤY A CHO E HỎI CÁI FILE 1020867a.cre' CỦA SOUND FULL 1.1 CÓ GIỐNG CÁI FILE CỦA 1020867a.cre' của SOUND LITTLE KO MẤY A. CÓ A NÀO BIẾT KO ?

VD: E ĐÃ TRẢ FILE 1020867a.cre' TRỞ VỀ FILE GỐC TRƯỚC KHI HACK FULL VÀ ĐANG XÀI SOUND FULL 1.1 ĐÃ HACK OK.

GIỜ LẤY CÁI FILE 1020867a.cre' CỦA ]SOUND LITTLE [/B]( MÀ MUỐN HACK SOUND LITTLE THÌ PHẢI LẤY NÓ CHÉP VÀO C:/Private/10202B9/Persits ĐÓ. GIỜ E LẤY CÁI FILE ĐÓ QUẤT ĐÈ LÊN CÁI FILE 1020867a.cre' TRONG C:/Private/10202B9/Persits....ĐƯỢC KO MẤY A ???

Theo mình biết thì nếu bạn định quất đè lên sau khi đã mod sound full thì nó sẽ quất máy của bạn tiêu luôn đó.

rokky

pác thử chưa:). xái full thấy sao sao đó. e xuồng Little. Lâu lâ ko có gi làm lại loi cái Full ra làm chơi. nên mới có thêm ý tưởng táo bạo. thôi để đợt có FW mới đi . e chơi lun sẵn chạy lại FW mới lun...e nghĩ cũng được , nhưng chưa dám làm ...vì thấy 2 file giống nhau. thử coi nó ngh có TO ĐÙNG ko ??? ;) thanks bro nhìu

CongVoi

Super V.I.P

pác thử chưa:). xái full thấy sao sao đó. e xuồng Little. Lâu lâ ko có gi làm lại loi cái Full ra làm chơi. nên mới có thêm ý tưởng táo bạo. thôi để đợt có FW mới đi . e chơi lun sẵn chạy lại FW mới lun...e nghĩ cũng được , nhưng chưa dám làm ...vì thấy 2 file giống nhau. thử coi nó ngh có TO ĐÙNG ko ??? ;) thanks bro nhìu

Tuyệt đối không được làm như thế nhé.Đã có người thử như bạn rồi đấy,nhưng đã hy sinh :):).