• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

blackdoor

Manager
SPB Mobile Shell v.3.5.1 build 9687​

Phiên bản 3.5.1 phát hành ngày 11/11/2009.

Xem thêm tại trang chủ:
Mã:
http://www.spbsoftware.com/pocketpc-software/mobileshell

Tải:
Mã:
http://www.spbsoftware.com/pocketpc-software/mobileshell/download.html

Chỉnh sửa cuối:

dungthanhme

cho mình hỏi phần mềm này có tương thích với WM2003SE không?
Phiên bản cũ thì thế nào?
Các bác chỉ giúp em với.
Thanks.

blackdoor

Manager
cho mình hỏi phần mềm này có tương thích với WM2003SE không?
Phiên bản cũ thì thế nào?
Các bác chỉ giúp em với.
Thanks.

Soft này chỉ chạy với WM5.0 trở lên thôi, không hỗ trợ WM2003SE, chi tiết bạn xem thêm tại trang chủ nhé.

snipervn

pác nào vọc e build 9687 rùi thì pm cho ae biết với
thakns..............

Mình đã cài thử Spb Mobile Shell 3.5.1 Build 9687, chạy trên HTC Touch HD được khoảng 2 tuần. Có vài nhận xét sau:
- Bản 3.5.1 build 9687 chạy khá ổn.
- Khi cài spb Mobile shell, nó sẽ tắt luôn manila của bạn và đương nhiên là bạn sẽ dùng sbp làm giao diện mặc định cho máy. (Đã có 1 phần mềm cho phép bạn có thể chạy luân phiên giữa TF3D và Spb Mobile Shell nhưng mình chưa thử). Vì nó đã thay thế như vậy nên bạn đừng cố bật TF3D từ Today setting, có thể sẽ xảy ra conflic.
- Khi mới khởi động, mức tiêu thụ RAM nếu dùng Sbp còn ít hơn cả khi dùng manila (33% so với 37% khi chạy TF3D).
- Mức tiêu thụ pin thì khó nói vì các ứng dụng kéo thả, vuốt trượt tùy biến rất sinh động của Spb khiến người dùng hay... nghịch, càng nghịch nhiều các ứng dụng vuốt trượt kéo thả thì càng nhanh hết pin (đó có lẽ là lí do nhiều người vừa cài Spb xong là kêu rầm lên là tốn pin :))). Mình đã cố không nghịch để test thì thấy không hề tốn pin hơn TF3D chút nào.
- Tất cả các ứng dụng và tính năng của Spb đều chạy tốt trên Touch HD.
- Khi cài Spb, bộ Dialer và phone contact của HTC bị... hỏng luôn, chỉ còn chức năng quay số thông thường, không thể view contact và quản lý contact bằng HTC phone được nữa. Vì thế mình cài tiếp PhoneX 2.1, rất OK (chấp nhận mất tính năng Video Phone).
- Với con Touch HD của mình thì có 1 vấn đề nhỏ với Spb đó là riêng giao diện Carousel của tất cả các pages đôi khi không mở được nếu đặt 3D Accelerator Enable. Thoát Spb vào lại thì lại OK nhưng mình tắt luôn cái 3D đi cho đỡ.... chóng mặt.
- Nếu sắp xếp các widget và các page hợp lý thì có thể giảm khá nhiều thao tác để mở nhanh các ứng dụng so với dùng TF3D.

Kết luận cá nhân:
Với những ai thích tùy biến giao diện theo sở thích, theo tiện dụng cá nhân thì sử dụng Spb kết hợp với PhoneX thực sự là rất OK.

birdcut

Cho mình hỏi có cách nào thay đổi folder icon của SPB Menu không ? Mình muốn dùng những icon riêng của mình cho các folder trong SPB Menu.

hanoiwap

Super V.I.P
Cho mình hỏi có cách nào thay đổi folder icon của SPB Menu không ? Mình muốn dùng những icon riêng của mình cho các folder trong SPB Menu.

Bạn dùng pas: b0fm18zq để giải nén các file dữ liệu rồi tha hồ mà sửa theo ý mình

phuphong2210

lúc trước em có dùng con miniS, thấy dùng có tốn pin chút nào đâu mấy bác,bữa nay dùng con diamond,mới dùng 1 đêm nhưng có vẻ như vẫn rất bình thường,chỉ tội cái là hơi bị uống ram thôi,nhưng vẫn không sao,các bác coi lại thế nào nhé

blackdoor

Manager
SPB Mobile Shell v.3.5.2 build 9745​

Phiên bản 3.5.2 phát hành ngày 9/12/2009.

Xem thêm tại trang chủ:
Mã:

Tải:
Mã:

Chỉnh sửa cuối:

o2gaybut

em vừa tải bản spb mobile shell 3.5.2 Build 9745, cài vào máy thấy giao diện mới đẹp và tiện dụng lắm, nhưng chỉ là bản dùng thử 15 ngày. Các bác giúp e tìm key với.

takaru

hình như phiên bản mới 3.5.2 không hỗ trợ 3D nữa nhỉ ? mình tìm mãi mà không thấy chỗ đề chọn

LuongQuang

Super V.I.P
hình như phiên bản mới 3.5.2 không hỗ trợ 3D nữa nhỉ ? mình tìm mãi mà không thấy chỗ đề chọn

Đương nhiên vẫn hỗ trợ, hỗ trợ tốt hơn là khác với điều kiện GPU của bạn có hỗ trợ nó được không thôi!? :D

takaru

Đương nhiên vẫn hỗ trợ, hỗ trợ tốt hơn là khác với điều kiện GPU của bạn có hỗ trợ nó được không thôi!? :D

Cám ơn a rất nhiều . e dùng SE X1 . không biết có cách nào kiểm tra cái GPU ( e cũng không biết nó là cái gì nữa 8-|8-|8-| ) . cái nè có phụ thuộc vào bản rom của mình không hay phần cứng nó đã vậy
ngày trước e cài 1 lần rồi nhưng chỉ là bản 3.0 thôi . hồi đấy e vào setting của SPB chỉnh và nó có . giờ thì ...
e đang thử hardreset xem thế nào
Mong tin bác

blackdoor

Manager
SPB Mobile Shell v.3.5.3 build 9885​

Phiên bản 3.5.3 phát hành ngày 29/12/2009.

Xem thêm tại trang chủ:
Mã:

Tải:
Mã:

Chỉnh sửa cuối:

hpmdth

Mình dùng HTC Touch Cruise,vừa up lại ROM,cài bản SPM Mobile Shell 3.5 mới nhất (dùng key của bản 3.0), giao diện đẹp, wiget phong phú, tuy nhiên cài cái này xong ,không cài đựoc bản SPB time 3.0

kimcuongden1712

key ư? quá dễ bạn hãy lục lọi trong forum ấy(mục Ebook) khe khe
bây giờ em xin có y kiến nho về lỗi hay bị đo của Mobishell 3.5 này
các bác dùng lau sẽ thấy nó nhiều lúc bị đơ phải không?
TH1: tắt nút X (góc phải màn hinh) để ra màn hình chính
TH2: dùng messenger dang view 3D,sòt úng dụng nặng thoát ra màn hinh chính --> đơ
cách khắc phục
C1: bạn có thể di chuyển ra màn hình chính bắng cách thoát ra bằng hình MŨI TÊN ở góc trái phía dưới màn hình khi ma ban vào mỗi mục
C2: khi bị đơ bạn bật một chương trinh bất kỳ sau so tăt đi trên thanh START(mình thường làm START>today) la hết vèo
nnhưng 2 cách trên ban tháy đó...
cách 1n ếu vào nhiều ô thật la phiền phức khi cứ nhấp nhấp mãi mới thoat ra được,cách 2 thì mắc bệnh rồi mới chữa bệnh
nhưng với tát ca đó minh đưa ra cách biến thể của cách 1 như sau
Bạn muốn thoát ra màn hình chính bằng cách chọc vào mục ben phải phía dưới màn hình cho hiẹn ra 1 menu bạn chi cần chọc vào biểu tưởng ngôi nhà nho nho ngang hang với nút tam giác,mục menu thế la thoát ra màn hình chinh thôi...
theo mình nghi đay la ngu y cua nha sản xuát giúp minh use sòt chuyên nghiệp hơn ma thôi chú không phải lối đâu
thạt dơn gian phai khong chúc các ban co 1 ngay vui vẻ

kimcuongden1712

PS mình muon noi thêm nếu bạn bị lỗi TH2 vi bạn cài chồng bản 3.0 lên 3.5 thi mình nghĩ nên xóa bản 3.0 đi rồi cài mới lại. chạy các chương trính năng ko bị đơ nuă
vi máy mình dùng touch viva nên các bạn cũng biết nó yế thế nao rồi chứ?
dung lưong the nhớ khoang 10 M nhung nhe nhạc băng Wm vân oK,chay YOUTUBE vân vu vù