• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

doquangduc

Well-Known Member
Trước khi dùng bản này (mình chỉ dùng Titanium của WM6.5) 2 ngày mới sạc pin 1 lần. Giờ ngày nào cũng phải sạc. Máy mình chỉ bị đơ khi dung lượng bộ nhớ hết thôi. Nói túm lại là dùng xong chương trình gì thì chịu khó sử dụng Task manager để thoát hết nó ra, thì đỡ bị treo máy.
Hiện tại máy mình có hiện tượng kết nối GPRS vô tổ chức chưa xử lý được. Thỉnh thoảng mở máy ra đã thấy kết nối GPRS mặc dù mình không sử dụng.
Bạn dùng bản Rom V70S phải không?

viettouch2

Cái SBP MobileShell này mới đầu xài thì thích lăm nhưng nó tốn pin kinh khủng. Minh xài rồi thấy hao pin lắm. Theo mình để tiết kiệm pin và xài Pin được lâu nên để chế độ Today Screen. kết hợp 1 số phần mềm đưa contact, weather, và các chương trình cần thiết ra màn hình Today là ổn

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
Cái SBP MobileShell này mới đầu xài thì thích lăm nhưng nó tốn pin kinh khủng. Minh xài rồi thấy hao pin lắm. Theo mình để tiết kiệm pin và xài Pin được lâu nên để chế độ Today Screen. kết hợp 1 số phần mềm đưa contact, weather, và các chương trình cần thiết ra màn hình Today là ổn
Em thì lại không nghĩ vậy? Bình thường em không dùng SPB thì cũng 2 ngày, dùng SPB cũng 2 ngày ( với tần xuất nghe gọi, nghịch ngợm như nhau ). Tóm lại dùng SPB chẳng ảnh hưởng đến Pin lắm.:D

ThaiKien

Super V.I.P
Em thì lại không nghĩ vậy? Bình thường em không dùng SPB thì cũng 2 ngày, dùng SPB cũng 2 ngày ( với tần xuất nghe gọi, nghịch ngợm như nhau ). Tóm lại dùng SPB chẳng ảnh hưởng đến Pin lắm.:D
Thực ra để đánh giá một phần mềm có mức tiêu thụ năng lượng cụ thể ra sao vần phải xem xét sử dụng trên các máy điện thoại khác nhau.
Mình đã thử làm một bài test nho nhỏ là cùng cài SPB MS 3.5 trên cả 2 cái điện thoại O2mini (cấu hình chậm, ram thấp) và TP2 ( cấu hình mạnh hơn, ram lớn hơn). Kết quả cho thấy dùng trên O2mini tốn pin hơn nhiều so với dùng trên TP2. Ngoài ra các yếu tố như sóng, độ ổn định của bản rom, tương tác xung đột giữa các phần mềm... là những yếu tố không thể bỏ qua khi đánh giá đến sự tiêu hao năng lượng.

JongZiZi

tương tác xung đột giữa các phần mềm... là những yếu tố không thể bỏ qua khi đánh giá đến sự tiêu hao năng lượng.

Mình cũng nghĩ vậy. Xung đột có thể kéo theo 1 số trình sẽ chạy ngầm. Mà chạy ngầm thế nào cũng kéo chip dẫn tới suy pin. :D

pttunghp

Thực ra để đánh giá một phần mềm có mức tiêu thụ năng lượng cụ thể ra sao vần phải xem xét sử dụng trên các máy điện thoại khác nhau.
Mình đã thử làm một bài test nho nhỏ là cùng cài SPB MS 3.5 trên cả 2 cái điện thoại O2mini (cấu hình chậm, ram thấp) và TP2 ( cấu hình mạnh hơn, ram lớn hơn). Kết quả cho thấy dùng trên O2mini tốn pin hơn nhiều so với dùng trên TP2. Ngoài ra các yếu tố như sóng, độ ổn định của bản rom, tương tác xung đột giữa các phần mềm... là những yếu tố không thể bỏ qua khi đánh giá đến sự tiêu hao năng lượng.

Mình nghĩ cách giải thích này ổn nhất. Máy mình cấu hình thấp lại dùng toàn chương trình mạnh. Thì phải chấp nhận tốn Pin thôi. :):)

doquangduc

Well-Known Member
Mình dùng bản ROM WM6.5 build 23064; máy dopop 818 pro
Uhm, Bản Rom nó vậy đó. Bạn tìm cái Nodata rùi cài vào máy, sau đó cho nó disable đi là xong thui mà. Nhưng nếu muốn dùng GPRS lại thì lại bật nó lên nhé.

glassesmanvn

Ac, nó chiếm ram tới khoảng trên 55%, lại còn thỉnh thoảng tự bật kết nối Wifi hoặc GPRS nữa, hix, mình dùng Kaiser Tilt, ram cũng thuộc loại khá mà ngày nào cũng phải sạc. Hao pin kinh người.... giờ mới thấm "ăn chơi phải chịu mưa rơi"... keke

doquangduc

Well-Known Member
Ac, nó chiếm ram tới khoảng trên 55%, lại còn thỉnh thoảng tự bật kết nối Wifi hoặc GPRS nữa, hix, mình dùng Kaiser Tilt, ram cũng thuộc loại khá mà ngày nào cũng phải sạc. Hao pin kinh người.... giờ mới thấm "ăn chơi phải chịu mưa rơi"... keke
Híc, Mình cài cho HD mà Ram luôn chiếm từ 33-37% thôi à. Mà mình cài lung tung nhiều thứ lắm.:D. mà chưa thấy ai nói là dùng cái này mà Wifi và GPRS tự động kết nối cả:-?.

Orbit

Híc, Mình cài cho HD mà Ram luôn chiếm từ 33-37% thôi à. Mà mình cài lung tung nhiều thứ lắm.:D. mà chưa thấy ai nói là dùng cái này mà Wifi và GPRS tự động kết nối cả:-?.

Mình cùng ý kiến của bạn này... Mình không đù xiền chơi HD mình sài con touch cruise đời cũ, nhưng ram cũng sài ok lắm.. vừa spb vừa s2u vừa HTC home... vậy mà ram chiếm có 447% còn Pin thì sài cũng được 2 ngày lận mà....(bói rõ là máy này mình sài sim rác nên gọi dữ lắm) he he eh

thongkythuat

cho mình hỏi muốn PM với chủ topic thì liên lạc như thế nào vậy? mình cũng ko biết nữa, mong các bạn giúp mình

blackdoor

Manager
cho mình hỏi muốn PM với chủ topic thì liên lạc như thế nào vậy? mình cũng ko biết nữa, mong các bạn giúp mình

Đó là chức năng gửi tin nhắn riêng của diễn đàn.
Đây là topic giới thiệu SPB Mobile Shell, các vấn đề thế này bạn không nên hỏi ở đây nhé.

kinh81

SPB Mobile Shell v.3.5.1 build 9666 beta1

Homepage

Mã:
[URL="http://depositfiles.com/files/n70utfhjx"]http://depositfiles.com/files/n70utfhjx[/URL]
[URL="http://rapidshare.com/files/302161367/SPBMobileShell.3.5.build.9666.beta1.CBD.CAB"]http://rapidshare.com/files/302161367/SPBMobileShell.3.5.build.9666.beta1.CBD.CAB
[/URL]

LuongQuang

Super V.I.P
Thêm 1 chút thông tin về bản open beta này để các bạn tham khảo và tự dịch: :p

SPB Pocket Plus close button makes Shell unresponsive
Set Ringtone doesn't work for Contacts
6.5: Theme shows incorrectly for Carousel and Tiles views
Added current conditions threshold for weather widget
Agenda: One day is shown twice, 25 осt date is the transition to "winter" time
3D SMS viewer: First word disappears after enter
Twitter issues fixes
Kinetic scrolling doesn't stop on Asus P565
3D SMS viewer: Picture is absent.
3D viewer: Date isn't shown for SMS and Email
3D email viewer: First account always shows
Birthday widget doesn't update itself when contact info is changed
New filter category is available only after MS restart
Task widget makes task sychronization with Outlook longer
Feature: introduced default action for weather widget (now choose between "Open forecast" and "Open conditions")

nightman

Bác xem có phần mềm nào nó ngốn RAM của bác, hoặc bác dùng liên tục, màn hình sáng chưng thế thì tốn là phải. Mình cũng dùng HTC Tilt, cài cái này vào chek Task Manager chỉ thêm có 9% nữa thôi. Không phải xạc nhiều hơn mấy so với khi chưa cài

LuongQuang

Super V.I.P
SPB Mobile Shell 3.5.1 RC build 9687

Phiên bản Release Candidate trước khi đưa ra bản chính thức. Vẫn chủ yếu fix các lỗi còn tồn tại ở phiên bản trước!

- Fix for a bug with empty appointment list
- Fixes in localization
- Other minor fixes

Link tải file .EXE:
Mã:
http://softspb.com/ext/mobileshell/9678-3.5.1-RC1/SpbMobileShell3_setup.exe

và file .CAB:
Mã:
http://softspb.com/ext/mobileshell/9678-3.5.1-RC1/SpbMobileShell3.arm.cab

ahojmimi

từ ngày tôi dùng con x1 tới nay, dù up loại rom nào đi chăng nữa nhưng tôi luôn cài shell vào. có lẽ là do quen dùng, nhưng quan trọng là nó làm cho con x1 của mình đẳng cấp hơn:D