• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

ancola66

Super V.I.P
có bác nào dùng 3.5 mà hay bị đơ màn hình phải sorf reset giống tui ko?????
Cài cho Mini :p chạy cũng hay bị đơ :( nhưng không phải soft reset chỉ cần chí vào start/setings chả làm gì quay ra lại chạy ầm ầm:))

doquangduc

Well-Known Member
có bác nào dùng 3.5 mà hay bị đơ màn hình phải sorf reset giống tui ko?????
Rùi. 2 hôm nay mới để ý là rất hay bị đơ, cũng phải SR lại mới được, các chức năng khác vẫn bình thường, chỉ có mỗi nút chức năng bên trái là không có tác dụng. Các phần khác trên màn hình vẫn hoạt động bình thường. Có ai bị không vậy? :-?:-? ( Mình cài trên HTC HD )

tranngocletuan

Active Member
Đây là lần đầu mình xài Spb Mobiel Shell này, nhưng kiếm mãi ko thấy KKK, bạn nào share dùm với, vẫn đang xài Spb Mobiel Shell 3.5 Trial T___T

bạn hãy Im cho người lập Topic nhé" diễn đàn ko tuyên truyền KKK đâu bạn ?

glassesmanvn

Lạ nhỉ, mình dùng bản 3.5 của Bác NguyenPhu, cũng bị đơ màn hình hoài, thậm chí nó còn không cho đổi Back ground nữa, đổi xong là nó đơ bạo hơn.... hix, hình như là cài thêm cái plugin của nó nữa thì mới bị, nhưng không thích gỡ cái plugin của nó ra, nhìn đẹp và pro hơn....

doquangduc

Well-Known Member
Lạ nhỉ, mình dùng bản 3.5 của Bác NguyenPhu, cũng bị đơ màn hình hoài, thậm chí nó còn không cho đổi Back ground nữa, đổi xong là nó đơ bạo hơn.... hix, hình như là cài thêm cái plugin của nó nữa thì mới bị, nhưng không thích gỡ cái plugin của nó ra, nhìn đẹp và pro hơn....
Không riêng bản của Bác Phú mới bị đơ đâu, mình cài bản chuẩn của nó cũng bị đơ luôn. Chắc bản này nó lỗi thế, nhiều lúc bực mình muốn remove đi, nhưng nhìn nó lại đẹp hơn bản cũ, đành chịu vậy.:D

tranngocletuan

Active Member
Không riêng bản của Bác Phú mới bị đơ đâu, mình cài bản chuẩn của nó cũng bị đơ luôn. Chắc bản này nó lỗi thế, nhiều lúc bực mình muốn remove đi, nhưng nhìn nó lại đẹp hơn bản cũ, đành chịu vậy.:D

có nhiều dòng máy hay bị lỗi đó có thể là do Ram còn ít quá. VD con O2 mini cài lên nếu chỉ để nguyên ko cài thêm PM khác thì chạy ok nhưng khi cài thêm PM lượng Ram còn ít "dưới 20M" là hay bị đơ như bạn nói

doquangduc

Well-Known Member
có nhiều dòng máy hay bị lỗi đó có thể là do Ram còn ít quá. VD con O2 mini cài lên nếu chỉ để nguyên ko cài thêm PM khác thì chạy ok nhưng khi cài thêm PM lượng Ram còn ít "dưới 20M" là hay bị đơ như bạn nói

Nhưng mình cài cho HTC HD mà. Ram còn nhiều lắm. Mà không biết tại sao nữa, Chỉ bị đơ mỗi cái nút phía dưới màn hình thôi.

dongtam

thỉnh thoảng hay bị đơ màn hình . mình thấy bản này chạy không ổn định bằng 3.0.1

Ventola2811

V3.5 này mình đang cài trên O2mini dùng rất Okie, không thấy đơ điệc gì cả, đang định cài luôn cho MiniS đây:)

inu_yasha_a2

Các bác ơi cho em hỏi là cái Spb MS 3.5.0 này có vấn đề gì với bluetooth ko nhỉ? Em đang dùng con O2 mini up lên WM 6.1, trước khi cài cái nì Bluetooth vẫn dùng ngon; cài xong rồi chỉ bắn đi được thôi, ko nhận về được. Bác nào có ý kiến giúp em cái. Thanks các bác nhiều nhiều. hìhìhì

blackdoor

Manager
Các bác ơi cho em hỏi là cái Spb MS 3.5.0 này có vấn đề gì với bluetooth ko nhỉ? Em đang dùng con O2 mini up lên WM 6.1, trước khi cài cái nì Bluetooth vẫn dùng ngon; cài xong rồi chỉ bắn đi được thôi, ko nhận về được. Bác nào có ý kiến giúp em cái. Thanks các bác nhiều nhiều. hìhìhì

Phiên bản này không ảnh hưởng đến bluetooth, vẫn gửi và nhận bình thường. Bạn kiểm tra lại xem bạn đã cho phép nhận trong Beam setting chưa nhé.

pttunghp

Mình đang dùng bản này rất tốt: vuốt mượt, ứng dụng nhanh, ít hao pin và ổn định nữa.

Mình lại thấy vô cùng hao pin. Ngày nào cũng phải xạc pin. Giaođiện thì tuyệt vời. Lại còn có cả facebook nữa chứ. Chuyển đổi 5 màn hình so với 3 màn hình trước đây.
Tuy hao pin nhưng vẫn khoái dùng nhất. Chức năng tạo nối tắt ra ngay màn hình ngoài cùng thật tiện dụng

doquangduc

Well-Known Member
Mình lại thấy vô cùng hao pin. Ngày nào cũng phải xạc pin. Giaođiện thì tuyệt vời. Lại còn có cả facebook nữa chứ. Chuyển đổi 5 màn hình so với 3 màn hình trước đây.
Tuy hao pin nhưng vẫn khoái dùng nhất. Chức năng tạo nối tắt ra ngay màn hình ngoài cùng thật tiện dụng
Mình thấy các anh em khác chưa ai kêu là Pin hao đi khi dùng bản 3.5 này cả :-?. Ngay bản thân mình thì thấy thơi gian dùng Pin là OK, Chỉ mỗi cái là hay đơ cái SPB này thôi.:D. Nhưng bù lại thì nó có giao diện đẹp và tiện dụng.

inu_yasha_a2

Cái này làm gì hao pin. Mình dùng O2 mini thấy ổn mà, có phải sạc mấy đâu.
Phiên bản này không ảnh hưởng đến bluetooth, vẫn gửi và nhận bình thường. Bạn kiểm tra lại xem bạn đã cho phép nhận trong Beam setting chưa nhé.
Cái này mình sẽ kiểm tra lại. Thanks bạn đã nhắc nhở

pttunghp

Mình thấy các anh em khác chưa ai kêu là Pin hao đi khi dùng bản 3.5 này cả :-?. Ngay bản thân mình thì thấy thơi gian dùng Pin là OK, Chỉ mỗi cái là hay đơ cái SPB này thôi.:D. Nhưng bù lại thì nó có giao diện đẹp và tiện dụng.

Trước khi dùng bản này (mình chỉ dùng Titanium của WM6.5) 2 ngày mới sạc pin 1 lần. Giờ ngày nào cũng phải sạc. Máy mình chỉ bị đơ khi dung lượng bộ nhớ hết thôi. Nói túm lại là dùng xong chương trình gì thì chịu khó sử dụng Task manager để thoát hết nó ra, thì đỡ bị treo máy.
Hiện tại máy mình có hiện tượng kết nối GPRS vô tổ chức chưa xử lý được. Thỉnh thoảng mở máy ra đã thấy kết nối GPRS mặc dù mình không sử dụng.

kimcuongden1712

thui chấp nhận đi bác ơi,em cũng vậy,thui đành cầu trời đợi chờ vesion 4.0 vậy,chấp nhận xài 3.0 di.đẹp nhưng ko hoàn mĩ thì nen remove di:(:)(:)((