• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

Hanoi74_3000

MÌnh dùng đc gần 1 tuần, thấy còn mỗi lỗi tốn ram còn chưa thấy hiện tượng gì khác xảy ra. Các bạn cho mình hỏi: Lấy cái hình 1 (Xanh) ở đâu vậy, hôm trước mình đã lấy đc, nhưng bây giờ mò mãi không ra.

Mình add Pocket Music vào, Sao hình nó bé tý teo? (hình 2)
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

MÌnh dùng đc gần 1 tuần, thấy còn mỗi lỗi tốn ram còn chưa thấy hiện tượng gì khác xảy ra. Các bạn cho mình hỏi: Lấy cái hình 1 ở đâu vậy, hôm trước mình đã lấy đc, nhưng bây giờ mò mãi không ra.

Mình add Pocket Music vào, Sao hình nó bé tý teo? (hình 2)
Thanks

Bạn giữ bút và vào Options->Tab Now Screen->Lay out->Chọn Professional sẽ được ngay mà hình bạn yêu cầu,và đánh dấu tick vào dòng Show the Now Screen when device wakesup
Chúc vui!

tmk234

cho mình hỏi là làm thế nào để thay đc icon cho SBP weather, mình đã cài icon rồi nhưng ko thấy chỗ nào cho thay icon cả

Kobold1609

cho mình hỏi là làm thế nào để thay đc icon cho SBP weather, mình đã cài icon rồi nhưng ko thấy chỗ nào cho thay icon cả

Giữ bút vào Options->Tabs->Tab Weather->Nhìn vào dòng Icon và chọn Change->sẽ hiển thị lên bộ Icon cho phép bạn thay thế .
Chúc vui !

misa123

Mình đã chạy thử bản Spb Mobile Shell 1.5.0 Build 2894, thấy tuyệt vời như nhiều bạn đã nói. Nhưng đúng là nó ngốn pin kinh khủng thật. Mong rằng ver sau sẽ khắc phục được nhược điểm này thì mọi người mới ủng hộ được. Dù sao cũng Thank nhiều nhiều.
misa123

Mình thấy muốn thay đổi phím mềm phải, trái: Chỉ cần vào Options... /Tab Today/ sẽ thấy left soft key và Right soft key; chọn Spb Contacts là xong. Rất đơn giản đấy. Nhưng mình chưa biết cách đặt lại Alarm, Và muốn bỏ bớt 1 Tab, ví dụ Wearther Tab thì làm cách nào nhỉ - ai biết chỉ giùm nhé; Thank trước.
Misa123

Last edited by a moderator:

Damo4ever

Mình thấy trong SPB Menu có My menu nhưng không biết làm cách nào để add ứng dụng vào?

ThaiKien

Super V.I.P
Mình thấy trong SPB Menu có My menu nhưng không biết làm cách nào để add ứng dụng vào?

Bạn vào Option>Advanced> chọn thanh Menu rồi tích vào My Menu, sau đó để ở My Menu ấn vào Menu ở dưới > Add Link rồi chọn chương trình mình sử dụng add vào > Done, như vậy lựa chọn được chấp nhận.

Kobold1609

Mình thấy muốn thay đổi phím mềm phải, trái: Chỉ cần vào Options... /Tab Today/ sẽ thấy left soft key và Right soft key; chọn Spb Contacts là xong. Rất đơn giản đấy. Nhưng mình chưa biết cách đặt lại Alarm, Và muốn bỏ bớt 1 Tab, ví dụ Wearther Tab thì làm cách nào nhỉ - ai biết chỉ giùm nhé; Thank trước.
Misa123

Mặc định của phần mềm này hiển thị ít nhất là 4 tab và nhiều nhất là 6 tabs .
Bạn muốn thay đổi tab hiển thị ,thay đổi số lượng tab thì làm như sau :Giữ bút->Chọn Options...->Tabs->:
-Move Up :di chuyển tab lên trên.
-Move Down:Di chuyển tab xuống dưới.
-Options :Chỉnh sửa (Tùy từng tab)
-Replace:Thay thế tab.
-Add...:Thêm tab ->Chỉ hiển thị khi số lượng tab <6.
-Remove :Xóa bớt tab đi ->Chỉ hiển thị khi số lượng tab >4.
Còn bạn bảo thay đổi alarm là sao ?Mình không hiểu rõ câu hỏi.
Chúc vui !

tangostep

Em thấy phần mềm này rất hay nhưng hình như nó không thay thế được sbp plus đúng không. Ngày trước em dùng Sbp plus mỗi lần giữ vào dấu x là ra menu để mình có thể lựa chọn nhưng dùng cái này thì giữ mãi vào dấu x muh chẳng ra cái gì cả. Nếu em muốn được như spb plus thì phải cài đồng thời cả hai cái ạ, như thế thì nặng máy quá.

Oxy

Em thấy phần mềm này rất hay nhưng hình như nó không thay thế được sbp plus đúng không. Ngày trước em dùng Sbp plus mỗi lần giữ vào dấu x là ra menu để mình có thể lựa chọn nhưng dùng cái này thì giữ mãi vào dấu x muh chẳng ra cái gì cả. Nếu em muốn được như spb plus thì phải cài đồng thời cả hai cái ạ, như thế thì nặng máy quá.

Đúng là SPB Mobile Shell không làm được điều này, đành phải chấp nhận cài thêm SPB Plus vào thôi bạn ạ. Tuy nhiên theo mình thì Ilaunch hay hơn Spb Plus.
:)

nhatha

cái thêm SPB Plus rồi tích hợp với Mobi Shell nữa thì ok luôn bác ạ, nếu thích thì bác cài luôn Spb Diary rồi tích hợp nó vào Mobi Shell thì quá tuyệt luôn đó.

maobeo

Sau một thời gian dùng Mobile Shell, thỉnh thoảng máy sau khi đã để vào chế độ lock, thì liền tự động tắt nguồn, khi bấm pím power on thì máy soft reset. Mình đã bỏ plug in ''lock device'' ngoài màn hình, thay vào dùng lock device buttion trong mobile shell, home tab. Đồng thời remove Flexi mail và thấy máy chạy đã ổn định lại 2 ngày nay. :D

Last edited by a moderator:

dungo2

dung

mình đang sử dụng chương trình dự báo thời tiết (spb weather) nhưng đã hết thời gian 15 ngày dùng thử,giờ để đăng ký (registratino ) thì làm thế nào vậy? các bác nào biết thì chỉ em với...!:)

mình đang sử dụng chương trình dự báo thời tiết (spb weather) nhưng đã hết thời gian 15 ngày dùng thử,giờ để đăng ký (registratino ) thì làm thế nào vậy? các bác nào biết thì chỉ em với...!:)

Bạn sang topic Các phần mềm ứng dụng của SPB nhé!

dungo2

dung

mình chưa rõ mấy bạn giúp dùm mình nhé..! để đăng ký spb weather ?:(

mình chưa rõ mấy bạn giúp dùm mình nhé..! để đăng ký spb weather ?:(

Phần mềm mà bạn cần ở đây , trong chuyên đề dành riêng cho các ứng dụng của SPB, topic này chỉ thảo luận về SPB Shell thôi, vì bạn là thành viên mới nên lưu ý phải post bài vào đúng topic nhé!

sumo2207

Thế cái lỗi tiêu pin của V1.5 đã xử lý được chưa các bác nhỉ?

mugi

Nếu dùng cả bộ Spb có nặng ko ạ, em dùng Win2006 cross cho con dopod 818 pro

misa123

Cho mình hỏi cái, máy Dopod M700 cài Spb Mobile Shell chuông bị nhỏ tiếng quá, làm sao cho tiếng chuông to lên được?