• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

Kobold1609

Nếu dùng cả bộ Spb có nặng ko ạ, em dùng Win2006 cross cho con dopod 818 pro
Bộ SPB thường đòi cài vào Main,nếu cài hết cả bộ thì cũng "hơi nặng" tuy nhiên mình dùng trên BA thì thấy bt và tạm ổn ,ko sao đâu mà.
Bạn cứ cài thử và test nhé.
Chúc vui !
Cho mình hỏi cái, máy Dopod M700 cài Spb Mobile Shell chuông bị nhỏ tiếng quá, làm sao cho tiếng chuông to lên được?

Chuông của điện thoại hay là chuông của phần báo thức vậy bạn,bạn chỉnh chuông của máy lên maximum chưa.Có gì trao đổi tiếp nhé,còn mình dùng trên BA thì ổn mà.
Chúc vui !

duwenda

nhưng nay em đang dùng WM6.0 thì bao giờ mới có soft tương thích để sử dụng?
có khi phải uprom wm5 thì mới dùng đc nhiều ưng dụng:((

cat_nobita

nhưng nay em đang dùng WM6.0 thì bao giờ mới có soft tương thích để sử dụng?
có khi phải uprom wm5 thì mới dùng đc nhiều ưng dụng:((

Hầu như các Soft dùng cho WM5 đều dùng tốt trên WM6. Bạn cứ từ từ thưởng thức. Chúc vui.

bachikho

Trong forum của Spb có mẹo đặt Spb Contacts (rất tiện lợi) làm ứng dụng Contacts mặc định cho HĐH. Cách làm như sau:
- Vào nhánh HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Shell\Rai\:MSCONTACTS
- Thay đổi giá trị cũ của giá trị chuỗi "1" thành giá trị sau:
"\Program Files\Spb Mobile Shell\MenuLauncher.exe" -cmd:"\SOFTWARE\Spb Software House 2\Spb Mobile Shell\Menu\Root\Organizer\Contacts"

Mình đính kèm bản reg đã sửa vào đây. Bạn nào thích thì download về dùng Resco Registry mà import vào đỡ phải nhập bằng tay.

muốn xài Spb Contacts chỉ cần gán phím mềm thế cho Contacts mặc định là xong, khỏi phải chỉnh reg nhưng hình như Spb Contacts ko create new sim contact đc thì phải?

Aivanhoknight

Phần mềm này dùng với ilancher tuyệt vời! Giao diện đẹp, tận dụng hết mọi chức năng mà không bị đụng hàng.
Có điều mình cảm giác nó vẫn tốn pin thế nào đó! Để qua đêm sụt mất 5% pin. Trước đó không sụt pin nhanh như vậy

vntrueloves

Phần mềm này dùng với ilancher tuyệt vời! Giao diện đẹp, tận dụng hết mọi chức năng mà không bị đụng hàng.
Có điều mình cảm giác nó vẫn tốn pin thế nào đó! Để qua đêm sụt mất 5% pin. Trước đó không sụt pin nhanh như vậy
Bác đã cài bản mới nhất chưa vậy? Em cài bản mới, thấy không bị sụt pin nữa đâu, và từ khi dùng WM6 thì phải nói là không gặp bất cứ trục trặc nào, không bị treo máy (trước dùng vWM5 thì hay treo máy lắm khi cài cái shell này).

nguyenlam1105

Mình cài bản mới nhất rồi, trung bình để qua đêm là mất đến 8%, hic không biết sao, mà chắc tại pin chai rồi hay sao á. Sẳn tiện bạn nào biết chổ nào bán pin O2 Stealth thì chỉ mình với nhé. Thanks a lot

Aivanhoknight

Bác đã cài bản mới nhất chưa vậy? Em cài bản mới, thấy không bị sụt pin nữa đâu, và từ khi dùng WM6 thì phải nói là không gặp bất cứ trục trặc nào, không bị treo máy (trước dùng vWM5 thì hay treo máy lắm khi cài cái shell này).
Mình cài bản mới nhất mà, bản v1.5 Final (Build 2894). Hiện máy mình dùng WM6, dùng từ sáng tới giờ thấy sụt pin cũng nhanh hơn trước. Chấp nhận tốn pin để dùng tiện ích của nó, nhưng đúng là lỗi sụt pin xem ra chỉ được khắc phục phần nào thôi.
Anyway, có để xài là tốt rồi. Ít ra thì cũng cảm thấy thích hơn HTC Home, giao diện đẹp hơn và nhiều tính năng hơn. =D>=D>=D>=D>=D>

hungneo

cái này xài ok thật đó, kết hợp với HtC home và resco today thì tuyệt vời,mình xài Neo thấy ko tốn pin nhiều, đang thử theo dõi

musungus77

cái này xài ok thật đó, kết hợp với HtC home và resco today thì tuyệt vời,mình xài Neo thấy ko tốn pin nhiều, đang thử theo dõi

HTC home có thể thành 1 tap trong mobile shell không nhỉ?
nếu được thì hay quá!=))

Aivanhoknight

phấn mếm này hỗ trợ tốt nhưng mà sử dụng phức tạp quá.Bác nào rành hứong dẫn e sử dụng với..
Phần mềm này khá trực quan đấy chứ, theo mình chả có gì phức tạp cả. Vả lại chơi với mấy em PPC này thì phức tạp một chút khi khám phá mới thấy thú vị.:))
Cứ bình tĩnh mà thưởng thức đi bạn ạ!

connguab

phấn mếm này hỗ trợ tốt nhưng mà sử dụng phức tạp quá.Bác nào rành hứong dẫn e sử dụng với..

:-?? :-?? :-??
bạn k biết hay k hiểu chỗ nào thì bạn phải nói rõ ra cho mình và mọi người còn biềt đường giúp bạn chứ ! :D :D :D

dungdtxd

:-?? :-?? :-??
bạn k biết hay k hiểu chỗ nào thì bạn phải nói rõ ra cho mình và mọi người còn biềt đường giúp bạn chứ ! :D :D :D
Khi đặt màn hình chế độ Now thì không khóa đcj mà màn hình, bác sử lý vụ này giúp em với

milanbaros

Tuyệt quá ! mình mới vọc 2 ngày mà thấy tê quá!!! Thấy đâu có hao pin gì mấy đâu cũng dễ sử dụng mà

Azumy

Khi đặt màn hình chế độ Now thì không khóa đcj mà màn hình, bác sử lý vụ này giúp em với

Shell ko có chức năng khóa màn hình đâu bạn ag, hiện nay soft khóa màn hình đẹp nhất có lẽ là side 2 unlock theo phong cácc iphone, bạn sang mục ứng dụng cơ bản cập nhập để tìm tải bản mới nhất về nhé.

truilak

nhìn cool wa đi, thank bro.

mình xài treo 750 ko bít setup dc không vậy?

Last edited by a moderator:

dungdtxd

Shell ko có chức năng khóa màn hình đâu bạn ag, hiện nay soft khóa màn hình đẹp nhất có lẽ là side 2 unlock theo phong cácc iphone, bạn sang mục ứng dụng cơ bản cập nhập để tìm tải bản mới nhất về nhé.
Em tìm mãi trong mục Ứng dụng cơ bản mà không thấy side 2 unlock. Em cũng đã tìm bằg chức năng tìm kiếm trong diễn đàn. bác biết ở đâu chỉ giúp em với ạ.