• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

18S67705

dùng thằng này thì hay đấy nhưng tốn pin quá nên mặc dù không muốn em vẫn phải "bye" nó....

toanh04

Sao có nhiều Bác khóc về pin quá nhỉ????
Tôi cài vào thấy pin vẫn vậy à, hoặc có chăng nữa thì cũng chẳng đáng kể..
Có khi nào nó tương thích tốt hơn với từng dòng máy, từng loại chíp hay từng bản Rom không nhỉ..???? Tui đang dùng Neo...

dczien

Sao có nhiều Bác khóc về pin quá nhỉ????
Tôi cài vào thấy pin vẫn vậy à, hoặc có chăng nữa thì cũng chẳng đáng kể..
Có khi nào nó tương thích tốt hơn với từng dòng máy, từng loại chíp hay từng bản Rom không nhỉ..???? Tui đang dùng Neo...
Chính xác dùng Neo hoàn toàn không tốn pin (1 đêm chỉ mất 1%) thấy các mọi người than về pin chắc là thằng này đụng rom 1 số loại máy rồi.
Để không tốn Ram mình có thể vào Windows\Startup move file SpbMobileShell.lnk đến thẻ nhớ để lưu (hoặc dùng Mammaid xóa file đó)-->kết quả không tốn tí Ram nào nhưng bù lại mình sẽ không có recent program trong hometab (cái này không quan trọng chức năng tab này như startmenu-->không cần) cái tiếc nhất là mất cái đồng hồ screen đẹp. Còn lại xài và quản lý các Tab rất ok-->chương trình quản lý Tab rất hay và đẹp. (-: mình vẫn xài.

alexhai

em mới cài vào, đẹp rạng ngời, sướng hơn dùng WAD, chạy nhanh hơn WAD, nói chung là hơi choáng nên chưa test đc nhiều

Cubi

Đang dùng thử, không thấy tốn pin, ram. Cái này mà tích hợp với cả pocket plus vào thì dùng thích thú luôn.

kainz

Phần mềm này giao diện rất đẹp, không thấy tốn pin đáng kể ! cài trên ATom màu sắc rất đẹp ! những còn hạn chế là add các ứng dụng cho tab còn ít quá ! hy vọng ở phiên bản mới !

alexhai

Mình thấy tốn pin hơn bình thường 1 tí, nhưng vẫn có thể cầm cự đc, có thể chỉ dòng Wizad mới bị tốn pin nhỉ

Tmolile

Mình kiểm tra bằng Memmaid, chương trình này thường ngốn ít nhất là 3,15MB đến gần 5MB trên máy UNI với WM6 mà file cài đặt chỉ có 2,2MB. Trong khi mình kiểm tra trên máy O2Stealth thì nó chỉ ngốn dưới 2MB thôi.

banbebong

sòt này còn thiếu nhiều lắm. Chẳng hạn o có phấn chọn Close Button, o cho di chuyễn lên ỏ xuống màn hình Today.................còn rất nhiều, phải chờ phiên bản sau dùng thôi, em xài con ATom thấy nó cũng hao pin lắm bấm co 2 phút mất hết gần 10% rùi

YingYu

ngoài chuyện tốn pin vào nuốt ram nhiều ra, yingyu mới bị thêm tình trạng gửi liên tiếp 3 tin nhắn cùng lúc và nhiều khi không send tin nhắn được.
để chắc ăn, đã remove nó rồi send mesage thì không sao.
cái lại thì hiện tượng trên lại tái diễn.

byebye nó luôn rồi :D

cuongta

tui dùng atom exec thử standby trong 1 tiếng thấy nuốt mất 3% pin, sợ thật. Nhưng đc cái giao diện đẹp dễ dùng nó cứu vãn đc, mà ăn chơi thì đâu sợ hao pin các bạn nhỉ

longnhi88

mình dùng cái này đâu có thấy tốn pin như các bạn nói.Tối sạc đầy trước khi đi ngủ(12h).9h sáng hôm sau dậy mở máy lên vẫn thấy báo là 97%,bình thường ko cài thg` này thì báo 99%.

Emi_Le

Soft hay tiện dụng thêm giao diện đẹp thì có tốn pin một tí thì có làm sao đâu , một soft hay như thế này không dùng thì quả thật là phí . Nhưng bản này có vẻ chưa hoàn thiện lắm , nó mà add thêm được shortcut thì mới là tuyệt , chứ cứ phải dùng cái mặc định nó cho sãn thì loàng ngoàng quá , nếu add thêm được shortcut thì có thể bỏ luôn cái Pocket plus đỡ tốn ram , tạm thời em chỉ thấy mỗi cái nhược điểm đó ngoài ra thấy dùng thằng này khá hay đấy chứ.....

kainz

Soft này nếu có luôn chức năng close button như Pocket Plus thì hay quá, ngoài ra phần xem thời tiết được 5 ngày như vậy liệu có chính xác không và nếu ko sử dụng Wifi cập nhật thì dùng GPRS không biết mỗi lần update có tốn tiến quá ko nhỉ ! và cho hỏi phần thời tiết "Night" là của đêm hôm trước hay là ngày đang xem vì nó đứng đầu tiên ?

THAMTUTU

Mình xài thằng này. thấy co cái này, khi kích hoạt Now Screen màn hình đồng hồ của nó chạy mỗi khi mỡ máy vào chương trình chậm kinh khủng. khi nhận được tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ nó chẳng báo gì cả. Khi mở màn hình lên thì nó mới đỗ chuông báo SMS đến, và báo có gọi nhỡ. Mình thấy xài WA2 và WAD vẫn thích hơn.

trungdung

Em đang dùng mấy cái Today Plugin như PocketWeather, Phudong, Resco ko hiểu sau khi cài cái này vào có bị xung đột gì ko nhỉ các bác

Nemmatlanh

Em đang dùng mấy cái Today Plugin như PocketWeather, Phudong, Resco ko hiểu sau khi cài cái này vào có bị xung đột gì ko nhỉ các bác

Cài cái này thêm vào thì cũng chẳng sao đâu bạn ạ.Nhưng mình nghĩ nếu bạn cài nhiều chương trình trên Today quá thì sẽ chậm máy đó bạn ạ.Mà cái SPB Sheel này nó có sẵn luôn cả SPB Weather rồi,nên nếu bạn có cài lên thì có thể Remove cái Pocket Weather.Nói chung đây là Soft hay,bạn nên Test thử.Thân!

voiconxauxi

ngoài chuyện tốn pin vào nuốt ram nhiều ra, yingyu mới bị thêm tình trạng gửi liên tiếp 3 tin nhắn cùng lúc và nhiều khi không send tin nhắn được.
để chắc ăn, đã remove nó rồi send mesage thì không sao.
cái lại thì hiện tượng trên lại tái diễn.

byebye nó luôn rồi :D

Mình cũng bị tình trạng giống như bạn là hao pin hơn , tin nhắn gửi đi chậm hơn và hay bị gửi nhiều lần, đôi khi không nhắn được. Nhưng vì thấy giao diện đẹp nên vẫn để sử dụng hy vọng vào bản sau sẽ khắc phục được những lỗi này

Chỉnh sửa cuối:

alexhai

Mình hoàn toàn ko gặp bất cứ 1 vấn đề nào cả, mọi thứ vẫn ổn như trước khi mình cài nó
Pin xài từ sáng tới trưa còn 97%, bình thường (đã dùng OC)
Chương trình vẫn chạy nhanh như cũ, thâm chí có 1 số chương trình còn khởi động nhanh hơn, vd:word, excel, v.v.