• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Mobile Shell 3.5 - Bản chính thức cho S60v5 (cập nhật trang 25-06/6)

Status
Không mở trả lời sau này.

kienvp

Cách thoát hẳn phần mềm này: Các bạn bấm vào Launcher -> Settings -> Chọn Menu bên phải của màn hình -> Exit Shell

thì nó tự chạy khi khởi động mà bạn . lại vô tắt thôi . kill nó ko chết đâu . tên này cứng đầu số 1

thechipmunks

Cách thoát (mò vã cả lít mồ hôi) : Bấm phím menu (hiện ra cái bảng Programs - Settings - Taks Manager) -> bấm chọn SETTINGS -> bấm tiếp phím bên phải bên màn hình -> Exit Shell -> Click THANKS cho bạn cái ih nha ^^~

Còn cách này nó vẫn chạy nền nhá bạn :D

ok . thanks bác phát cho sướng . nếu show home thì nó vẫn chạy nền >> tốn pin

j_cage

Member
phần mềm này vẫn ko tương thích cho tiếng Việt thì chán lắm, mình nhìn tiếng Anh cực kỳ khó chịu, phải dùng ngôn ngữ tiếng Anh thì ko đc, lại phải remove rồi chờ bản tiếp theo có ngôn ngữ tiếng Việt dùng cho sướng!

kienvp

phần mềm này vẫn ko tương thích cho tiếng Việt thì chán lắm, mình nhìn tiếng Anh cực kỳ khó chịu, phải dùng ngôn ngữ tiếng Anh thì ko đc, lại phải remove rồi chờ bản tiếp theo có ngôn ngữ tiếng Việt dùng cho sướng!

Đợi tiếng việt thì lấu lắm không bít đến ngày nào ?

thechipmunks

bác nào chỉ em cách thay màn hình nền home với, trước thay đc mà giờ quyên mất rồi :D

unlimit_ve

Thanks, i8910 chạy rất tuyệt, register với key trên ok! Thank so much!\-/

OK thanks bạn đã reply. Bạn nào muốn xài bản full thì cứ dùng key của mình nhé. Dù sao register key vẫn ngon hơn crack:)

P/S: Bạn nào cần key của soft nào về S60 V5 thì cứ sms soft & link cho mình, mình sẽ cố gắng giúp trong khả năng có thể:)

randoms

Chỉ có điều dùng cái này làm em lại nhớ đến WM, hic nói chung là chả khác gì nhau giống đến 90%. Kết nhất quả HS đưa đẩy được he he.

khongconet

thì nó tự chạy khi khởi động mà bạn . lại vô tắt thôi . kill nó ko chết đâu . tên này cứng đầu số 1

MÌnh dốt quá làm cả buổi cũng không thấy chỗ thoát của nó,xin bạn chỉ lại cho mình được không bạn.Thank

randoms

bạn chỉ mình kỹ hơn đc k,mình k làm đc

Đây em nói theo cách nông dân nhà em nè, Ở màn hình chủ( tạm gọi là như thế - Cái màn hình mà mỗi lần bật SPB nó sẽ hiện lên đầu tiên nhé - có mấy icon SMS, call đó). Bạn nhấn phím cứng menu ( phím này mặc định các máy giống nhau nhé ). Nó sẽ chuyển sang tab Favorites, bạn ấn vào icon setting( nằm ở giữa của hàng trên cùng). Sau đó ấn tiếp ở góc dưới cùng bên tay phải >> hiện lên ba cái lựa chọn. Tìm cái nào Exit shell thì bạn ấn vào>>OKIE...phù nói kiểu bé lên 3 này mệt quá.

kkttc

không hiểu tại sao em không cài vào đuọc. Máy em la nokia 5800 v40.2.005 rm428 chua hack. Mong mấy anh chỉ dùm. Thích quá mà làm không đuọc. Thanks nhiều lắm.

thanh19589

cái màn hình home nó có cái vệt đen ngang trên cùng nhìn xấu quá.ai biết cho màn hình home nó full ko ?

Sao vẫn còn cái hình theme bên ngoài, ko đồng nhất giữa background với chương trình
Muốn đồng nhất thì nên xài professional ( hình mặc định của theme)

chuyển từ lifestyle thành professional hoặc chọn BOTH ( cả hai ) cũng đc

chọn xong thì nó yêu cầu rs lại "ứng dụng" (ko phải khởi động lại máy đâu) cứ chọn đồng ý thôi. rs xong thì hình nền sẽ là hình mặc định của theme

bác nào chỉ em cách thay màn hình nền home với, trước thay đc mà giờ quyên mất rồi :D
thay hình nền chỉ thực hiện đc trên Lifestyle thôi , và nó vẫn bị tình trạng ở trên . Làm tương tự ảnh 1 & 2 nhưng khi đó chọn Change Background

ngoanrazor

Well-Known Member
Sao máy của mjh nó load ko đc zậy? Nó thôg báo là spbshell cant run!
Pó tay lun, rebuild lại file sis chỉnh sửa với bản cũ như nó ko chạy. Nhưng kài bản cũ thì chạy tốt

hiepsicom

Sao máy của mjh nó load ko đc zậy? Nó thôg báo là spbshell cant run!
Pó tay lun, rebuild lại file sis chỉnh sửa với bản cũ như nó ko chạy. Nhưng kài bản cũ thì chạy tốt

thấy mấy bác kia bảo là chuyển ngôn ngữ máy về ENG là chạy rầm rầm mà ;;)

daugiang1987

hình như nhiều người down quá nên nó quá tải luôn rùi ko tải được nửa......ai có up lên trang khác được ko...

135798642

bạn nào hảo tâm send cho mình cái serial của nó được ko?
quy định forum là vậy mà, ko pót trực tiếp dc

Ntv_79

Sao bản chính thức mà mình tìm không thấy chức năng 3D menu đâu nhỉ! Ở bản cũ còn thấy mục cài đặt cho chức năng đó! Hiệu ứng 3D của tin nhắn cũng không có luôn! Anh em nào tìm được chỉ mình với!

insoul

Bạn cài bản cr thì ko cần seri (có ở trang 1 đó) hoặc nếu thích điền vào 8 số 12345678 :D

Status
Không mở trả lời sau này.