• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Mobile Shell 3.5 - Bản chính thức cho S60v5 (cập nhật trang 25-06/6)

Status
Không mở trả lời sau này.

sheva079

Sao bản chính thức mà mình tìm không thấy chức năng 3D menu đâu nhỉ! Ở bản cũ còn thấy mục cài đặt cho chức năng đó! Hiệu ứng 3D của tin nhắn cũng không có luôn! Anh em nào tìm được chỉ mình với!

Có ai làm được như zầy hem...chỉ anh em zới...:D

ljz282

Đã thật đó ;;) Mỗi tội tốn pin. Mình vừa cho con cute avatar chạy loăng quăng trên màn hình, vừa dùng sell + nghịch ngợm chút xíu. Được vài tiếng tụt pin ào ào ah. Để thêm vài tiếng nữa nó hết pin luôn... =))

Đừng tô màu chữ khi post bài nha bạn!!!

Last edited by a moderator:

135798642

máy tui xạc đầy pin trước lúc đi ngủ, sáng giậy đã tụt 1 vạch rồi, nghe thêm 2 bài hát xong thì tụt luôn vạch nữa,
công nhận cái naỳ nó ăn pin khủng khiếp luôn, vãi.......

tritran18518

Có ai làm được như zầy hem...chỉ anh em zới...
cái đó hình như rê tay trên màn hình thì nó sẽ nghiên thì phải. mà cũng ko quan trọng lắm, "show" hàng là chính thoai. Nói chung bản này dùng mượt, chạy good. Còn tốn pin và tốn ram thì đành chịu thôi, đồ họa nhiều quá mà lị

thanh19589

Mình tìm hiểu trên google thì bọn nước ngoài nói điện thoại ko hỗ trợ phần cứng tăng tốc(hardware acceleration) nên ko thể nào chạy được 3D Carousel . Omnia cũng không ngoại lệ nhưng bọn nó biết cách thêm 1 pm nguồn mở nhúng vào để chạy đc .
Đây là video
[video=youtube;Cg5JAgwB_TQ]http://www.youtube.com/watch?v=Cg5JAgwB_TQ[/video]
còn đây là trang web hướng dẫn cách làm ( chỉ dành cho Omnia thôi , nokia chúng ta đừng thử làm gì vì ko biết trước chuyện gì sẽ xảy ra :d )
http://www.modaco.com/content/i8000.../opengl-es-3d-drivers-v1-compatibility-layer/
Trình độ English ngu dốt + ko hiểu về lập trình nên co dịch sai thì đừng chữi

j_cage

Member
theo mình nghĩ thì Việt hóa thằng này ko hợp lý lắm, vì nó chỉ làm việc trong môi trường tiếng Anh, dù có Việt hóa được nó thì khi dùng các phần mềm khác như Google Map, Contact, Email thì lại phải dùng tiếng Anh của các phần mềm đó. Như thế thì cũng vẫn khập khiễng lắm!

j_cage

Member
danh bạ của SPB có vấn đề hay sao ấy nhỉ, mình không tìm nhanh theo kiểu bình thường đc!

galabuon

theo như nó ghi là ăn 32MB , ăn dày quá, chắc để cài vào khoe thôi :(

@ chủ thớt nên bỏ link chưa cờ rờ, nó là bản beta, tính năng nó thua bản cờ rờ

Chỉnh sửa cuối:

vivataba

danh bạ của SPB có vấn đề hay sao ấy nhỉ, mình không tìm nhanh theo kiểu bình thường đc!

đúng thế bạn nó tìm theo vần nếu chưa quen thì đúng là hơi bất tiện nhưng hỗ trợ Winget và thời tiết khá chuẩn
nếu bạn không muốn dùng danh bạ của nó thì ấn vào nút ( xanh ) ý rồi vào phần danh bạ mặc định của máy là ok .
Phần mềm ngốn pin khá nhiều 1 ngày mình dùng hết 1/2 pin từ sáng đến tối .

randoms

đúng thế bạn nó tìm theo vần nếu chưa quen thì đúng là hơi bất tiện nhưng hỗ trợ Winget và thời tiết khá chuẩn
nếu bạn không muốn dùng danh bạ của nó thì ấn vào nút ( xanh ) ý rồi vào phần danh bạ mặc định của máy là ok .
Phần mềm ngốn pin khá nhiều 1 ngày mình dùng hết 1/2 pin từ sáng đến tối .

Chắc tại mấy ngày đầu đẹp nên bác vọc nhiều đó mà, he he

tritran18518

Mình tìm hiểu trên google thì bọn nước ngoài nói điện thoại ko hỗ trợ phần cứng tăng tốc(hardware acceleration) nên ko thể nào chạy được 3D Carousel . Omnia cũng không ngoại lệ nhưng bọn nó biết cách thêm 1 pm nguồn mở nhúng vào để chạy đc .
Đây là video
[video=youtube;Cg5JAgwB_TQ]http://www.youtube.com/watch?v=Cg5JAgwB_TQ[/video]
còn đây là trang web hướng dẫn cách làm ( chỉ dành cho Omnia thôi , nokia chúng ta đừng thử làm gì vì ko biết trước chuyện gì sẽ xảy ra :d )
http://www.modaco.com/content/i8000.../opengl-es-3d-drivers-v1-compatibility-layer/
Trình độ English ngu dốt + ko hiểu về lập trình nên co dịch sai thì đừng chữi
mình nhớ khi tê cài bản beta, nó có hỗ trợ chức năng này mà. Khó hiểu nhỉ

galabuon

omnia có phần cứng chạy ngon ơ, kể từ beta, làm gì có chuyện ko chạy phải cài linh tinh

kienvp

theo mình nghĩ thì Việt hóa thằng này ko hợp lý lắm, vì nó chỉ làm việc trong môi trường tiếng Anh, dù có Việt hóa được nó thì khi dùng các phần mềm khác như Google Map, Contact, Email thì lại phải dùng tiếng Anh của các phần mềm đó. Như thế thì cũng vẫn khập khiễng lắm!

thì biết là vậy mà bạn . tại vì nó ko hỗ trợ tiếng việt .vh để các bạn dễ xài hơn .
mình làm xong file ngôn ngữ rồi .còn tên icon của ứng dụng thì phải tối mai mới làm được .

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.