• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB MobileShell v3.7.2.673 Winphone 7 - Giao diện Pro cho dế

ohannguyent

Bản này là Spb Vh của bác Kienvp, mình mod lại để dùng được giao diện Windows phone 7.

Có ai muốn dùng thì download bản VH của bác kienvp về. Nhưng trước hết
1.phải backup bản tiếng anh trước.
2.cài bản VH
3.chép đè file SpbShell_20028b16.reg ở dưới vào C:\System\Apps (xóa đuôi 7z nhé!). Nhớ xóa file SPBShellBackup.reg trong X:\private\20028b16.
4.mở Spb lên, Restore file backup ở bước 1.

* Chú ý: Chạy bản EN trước đê lấy dữ liệu Backup trước, đặc biệt mục weather(thời tiết)! Vì thời tiết chỉ chạy trên file EN nên cần search thời tiết từ bản EN và backup lại trước khi cài bản VH.
nên xem cài đặt bản EN tại đây hoặc làm theo HD bên dưới.
Hướng dẫn: cài bản EN
B1: Cài SPB MobileShell v3.7.2.673 (theo tui nên cài vào ổ C)

B2: Thoát SPB MobileShell và xóa file spb...reg trong C:\system\apps\ và xóa X:\Private\20028b16\SpbShellBackup.reg (X: tượng trưng cho ổ cài SPB MShell)

B3: Copy spb....reg trong thư mục work từ mod tải về vào X:\system\apps\

B4: Copy đè các file trong thư mục work\SPBShell\ vào X:\Private\20028b16\ . Xong rồi! Cho chạy SPB Mobile Shell tận hưởng.

SPB MobileShell v3.7.2.673 EN
Winphone 7 mod

SpbShell_20028b16.reg(mod VH)

_ Pác nào dùng cfw C6 mà bị free Ram dưới 25 MB hoặc cfw 5800 dưới 40 MB (homescreen basic) thì tải file dưới về giải nén chép thư mục private vào C: , khởi động lại là hết :">
Enhance Free Ram.rar

thanh19589 nói:
p/s : mới hiểu ra thêm 1 vấn đề , khi sử dụng các trang media , office bạn chỉ cần nhấn phím đỏ thì sẽ trở về lại trang home và ram bị ăn trước đó cũng sẽ giải phóng :D. thế này thì sử dụng thoải mái hơn rồi

* Cập nhật giao diện wp7 mới, lấy về từ trang web Ấn độ...

chép folder SPBShell vào E:\Others, chép đè file reg dưới vào C:\System\Apps.
File SPBShell_20028b16.reg đã chỉnh sửa trực tiếp trên máy và đang dùng ổn định.

Sau khi khởi động lại Spb, các bạn nên sắp xếp lại các widget ở home và sao lưu lại cho lần sau sử dụng.
Chú ý: Bản này và bản trên là hai mod khác nhau, nên các bạn ko nên chép lẫn lộn file reg của hai bản cho nhau nhé!
Đã cập nhật lại link...
download

Chỉnh sửa cuối:

boywinzad

cho hỏi chút,mình cài bản vh nhưng không tìm thấy thư mục Private đâu,hay là cứ phải cài bản E trước mới có thư mục này?

luckyno2

cho hỏi chút,mình cài bản vh nhưng không tìm thấy thư mục Private đâu,hay là cứ phải cài bản E trước mới có thư mục này?

bạn phải dùng X-plore và apply open4all rp+ nữa nhé

boywinzad

“apply open4all rp+” rp+ la RomPatcher plus hả bạn,mà muốn có phải cài helloOX2 hả?nhưng mình dùng 5530,hình như k cài đc.helloOX :(

boywinzad

ừa,tks nhé,tại mình toàn sign,vs cả máy mình 5530,mình cài helloOX2 K đc.bạn a.,nên k hack đc.,dùng pc thì răc rối,dù sao cũng thank nhé :D

boy_online01

ừa,tks nhé,tại mình toàn sign,vs cả máy mình 5530,mình cài helloOX2 K đc.bạn a.,nên k hack đc.,dùng pc thì răc rối,dù sao cũng thank nhé :D

Sao phải hack máy? Hồi mình chưa biết flash vẫn nghịch cái này suốt mà.
Ủa mà sao đêm hôm qua mình đã reply cách mod SPB ko cần hack máy cho bạn trong topic này mà sao bây giờ ko thấy bài viết của mình đâu nhỉ? Hay là lúc ý buồn ngủ quên ko bấm nút Gửi trả lời nhỉ? :-/

mai_tien_dat_251

Nghĩa là sau khi cài được bản tiếng Anh rồi sau đó backup lại ta tiếp tục cài bản tiếng Việt (làm lại giống hệt như làm bản tiếng Anh) sau đó lại phục hồi lại dữ liệu là xong ạ???

phantom9790

Nghĩa là sau khi cài được bản tiếng Anh rồi sau đó backup lại ta tiếp tục cài bản tiếng Việt (làm lại giống hệt như làm bản tiếng Anh) sau đó lại phục hồi lại dữ liệu là xong ạ???
bạn cài bản tiếng anh,update thời tiết nữa nhé.xong oy sao lưu cài đặt vào đâu đó.gỡ bản tiếng anh cài bản tiếng việt và phục hồi cài đặt(cái chỗ mà bạn sao lưu ấy)

vpkado

có bạn nào biết cách làm cho UI của thằng này như hình k, nếu biết chỉ hộ mình với, mình thấy trên trang chủ nó có cho UI thằng này xoay vòng vòng

boywinzad

Sao phải hack máy? Hồi mình chưa biết flash vẫn nghịch cái này suốt mà.
Ủa mà sao đêm hôm qua mình đã reply cách mod SPB ko cần hack máy cho bạn trong topic này mà sao bây giờ ko thấy bài viết của mình đâu nhỉ? Hay là lúc ý buồn ngủ quên ko bấm nút Gửi trả lời nhỉ? :-/

Ưà,mình hiểu,nhưng mình cũng đg dùng spb mà,chỉ là không làm đc.giống wp7 thôi,nghĩa là mình làm đc.tới bước 3,bước 4 thì chịu vì k thấy thư mục Private đâu :D

boy_online01

Ưà,mình hiểu,nhưng mình cũng đg dùng spb mà,chỉ là không làm đc.giống wp7 thôi,nghĩa là mình làm đc.tới bước 3,bước 4 thì chịu vì k thấy thư mục Private đâu :D

Thế thì bạn cài vào E. Rồi cắm vào máy tính chọn ổ đĩa chung, lúc đó sẽ có thư mục Private, chỉ việc copy file bằng máy tính là đc. Cái SPB này mình chả mod suốt, nhưng tại tốn ram quá nên ko dùng nữa.

hoaikent_gl

Cái này này , nếu như máy cài vô đến bước cài bản việt hóa cứ bị restart máy lại thì làm sao hả bạn .
Mình sử dụng fw c6 5530 nên có hay bị trường hợp này , bây giờ biết xử lí sao đây .
Cứ cài vô là bị restart máy .