• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB MobileShell v3.7.2.673 Winphone 7 - Giao diện Pro cho dế

ohannguyent

thế này nhé:mình cài spb vô ổ E,đã copy Spbshell_20028b16.reg vô C\system\apps rồi nhé.Sau đó,mình cắm vô lap,copy hết các file trong thư mục work vô E\private\20028b16 và cũng copy vô E\Others.Có lẽ như vậy là đúng nhưng khổ cái,mình tìm mỏi mắt trong E\private\20028b16 k thấy cái SpbShellBackup.reg đâu cả để xóa,có phải vì vậy mà máy mình k thể sử dụng được đẹp như bài viết k?

cái đó chỉ là râu ria thôi, quan trọng là bạn phải backup cài đặt từ bản En và sau khi hoàn tất thì restore lại trong bản Vh, chỉ thế và bạn có đc giao diện như trên hình. Còn bạn thắc mắc vì màu nền các icon ở home ko như hình thì bạn có thể thay đổi bằng cách nhấn giữ icon đó vài giây sẽ có bảng hiện ra, chọn thay đổi giao diện và chọn Wp7blue sẽ có nền icon màu xanh như hình.

Thì vấn đề là hỏi có cách nào cho máy chưa hack.trả lời kiểu khó chịu thế.

mình trả lời rõ rang mà, ko có chút khó chịu đâu nhé... Mà máy chưa hack có tăng đc tí giá trị của máy hay ko? Cũng thế thôi... Mình chỉ khuyên là nên hack máy để có thể biến hóa nó hơn thôi. Vd nhé: nêu chưa hack thì x6 chỉ là x6, còn hack rồi thì nó có thể là HTC sensor hặc Iphone hoặc wp7,...

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

giao diện wp7 mới, lấy về từ trang web Ấn độ...

thông báo là mình mod lại đc 2/3 quãng đườg rùi.

nhờ bác thanh hướg dẫn em thay hình icon trog các file dat với!

forestier

Thấy mấy bác chưa hack k mod dc cái này thấy tội quá.em xin hướng lại 1 lần nưã nè(máy em 5800 chưa hack nha.
B1.làm theo hướng dẫn cuả chủ topic.file spbbackup.reg trong folder 20028b16 gì đó,em có 2 file lận là .reg và .reg0 .xoá .reg thui.
B2.khi bạn đã làm xong hết r mà mở spbshell k có giao diện Win7 BUT có folder spb hay office rùi đó,thì mở xplore lên.vào C:\system\data xoá file spbshell_2002816.reg đi và thay bởi file reg cuả chủ topic.mở lại spb thử đi,có giao diện Win7 chưa...
!!!!P/s.nếu bạn nào là giống mình thì sau đó trong C\system\data sẽ có thêm file spb_demon gì gì đó,có thể nó k là gì but cũng là cách các bạn thử ktra xem mình làm đúng chưa(theo cách mình nha).và mình từng thấy spb chạy lag quá nên tắt và bị mất giao diện win7 nhưng vẫn xoá file reg trong C rùi copy file chủ topic vào C là ok lại liền ò.anh em test thử xem

Chỉnh sửa cuối:

phantom9790

sao các bác ko hack nhi.có đáng bn thời gian đâu.hack xong làm j cũng de hơn,thoải mái hơn.

ohannguyent

cập nhật thêm bản mod mới....
sorry các bạn vì chưa được hoàn chỉnh lắm!

chjpkute

sao e ko chạy được trươg trình vậy. Mở spb lên chỉ thấy loadjng... Rùi tắt ngủm. Máy mjh 5800 chạy fw c6 ram 50m chi giúp vớj

ferrari777

* Cập nhật giao diện wp7 mới, lấy về từ trang web Ấn độ...

chép folder SPBShell vào E:\Others, chép đè file reg dưới vào C:\System\Apps.

View attachment 188618

Sau khi khởi động lại Spb, các bạn nên sắp xếp lại các widget ở home và sao lưu lại cho lần sau sử dụng.
Chú ý: Bản này và bản trên là hai mod khác nhau, nên các bạn ko nên chép lẫn lộn file reg của hai bản cho nhau nhé!
Bản SPBShell.reg này không thể chạy được của SPBShell Việt Hóa . Bạn nên xem lại .

ohannguyent

mình đâu hỏi cái này, cái này mình đang dùng rồi. mình hỏi cái mod bên ấn mà chỉ có bản vh ở trên ấy, có bản tiếng anh k? :p

đây nè bạn! bản này bản gốc Ấn, có lẽ dùng cho ngôn ngữ máy tiếng anh đc. Download về giải nén sẽ có 2 folder, chép các tập tin trong folder 2 vào folder 1, đổi tên folder 1 thành "SPBShell" và chép vào E\Others. Lấy file reg trong folder 1 copy vào C\System\Apps và thử...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Bản SPBShell.reg này không thể chạy được của SPBShell Việt Hóa . Bạn nên xem lại .

dùng thử cái này đi bạn, mình đã sửa trực tiếp trên máy và đang dùng ổn định nha!
View attachment 188641
đã cập nhật thêm ở trên cho ae tiện sử dụng..

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

hic.. Người dùng thì nhiều mà người click thanks có vài người... Lỗ vốn rùi chắc dẹp tiệm sớm wá...:D

Chỉnh sửa cuối:

ferrari777

Cập nhật lại links mới hoàn thiện hơn...
Thanks đã dùng được . Có điều dow về phải lên điện thoại mới đổi được tên . Cái này bạn nên cho vào phần lưu ý
hic.. Người dùng thì nhiều mà người click thanks có vài người... Lỗ vốn rùi chắc dẹp tiệm sớm wá...
" Vạn sự khởi đầu nan" mà, lo sớm quá :|

hai2041992

ai hướng dẫn mình sửa file ảnh *.rle với hoạc chỉ mình chuyên rle sang png với photoshop ko đọc đc định dạng rle hjx

nguyentien93

tình hình là đã cài đc rồi. tks chủ topic. Nhưng sao mình cài bản vh mà vẫn tiếng eng hết thế nhỉ?

nguyentien93

con 5233 của tui có dùng được không
Tất nhiên là đc chứ bạn. 5233 cũg chạy symbian os 9.4 như 5800, 5530, 5230 mà. mình cũg đag dùng 5233, chạy rất ổn, trên cả tuyệt vời :D máy chưa h4ck gì cả, bạn chỉ cần sign pm SPB bản eng và bản vh là dùng đc \-/

ohannguyent

tình hình là đã cài đc rồi. tks chủ topic. Nhưng sao mình cài bản vh mà vẫn tiếng eng hết thế nhỉ?

Sao nói thanks mà ko click thanks vậy???;;) chuyển ngôn ngữ máy về Tiếng Việt là có TV nha!