• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB MobileShell v3.7.2.673 Winphone 7 - Giao diện Pro cho dế

ohannguyent

Cái này này , nếu như máy cài vô đến bước cài bản việt hóa cứ bị restart máy lại thì làm sao hả bạn .
Mình sử dụng fw c6 5530 nên có hay bị trường hợp này , bây giờ biết xử lí sao đây .
Cứ cài vô là bị restart máy .

chắc là do Cfw C6 hao ram wa'!!!:D Có thể dung thêm mod "tăng ram" cho C6 có lẽ ổn hơn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

cập nhật thêm mod "tăng ram" ở trên....

Chỉnh sửa cuối:

boywinzad

chẳng hiểu sao cũng không được bạn ạ,bùn quá,copy SpbShell_20028b16.reg vào C:\System\Apps rồi,và copy đè các file trong thư mục work\SPBShell\ vào E:\Private\20028b16( Spb mình cài vô ổ E-thẻ nhớ nhé) nhưng khi mình vô lại Spb vẫn thế giao diện vẫn không có gì thay đổi trước khi copy các file trong work\SPBShell vào Private,giờ mình chịu r`(máy chưa hack :( )
@anh kiên:cho em xin đường dẫn link đến mod nào đó dạy cách flash nhé,tks :D

ohannguyent

chẳng hiểu sao cũng không được bạn ạ,bùn quá,copy SpbShell_20028b16.reg vào C:\System\Apps rồi,và copy đè các file trong thư mục work\SPBShell\ vào E:\Private\20028b16( Spb mình cài vô ổ E-thẻ nhớ nhé) nhưng khi mình vô lại Spb vẫn thế giao diện vẫn không có gì thay đổi trước khi copy các file trong work\SPBShell vào Private,giờ mình chịu r`(máy chưa hack :( )
@anh kiên:cho em xin đường dẫn link đến mod nào đó dạy cách flash nhé,tks :D

có thể copy thư mục SPBShell trong thư mục work vào E\Others cũng đc bạn à, như thế dễ hơn. Nhớ xóa file SPBShellBackup.reg trong C\private\20028b16 thì thành công mới mĩ mãn:D chúc vui!
Bạn có thể học cách flash tại đây.

Chỉnh sửa cuối:

dyzzmem

sr minh khong the po?dau dc. vj minh xai trinh duyet google crom. mong bac thong cam
E cung copy vao e\others rui nhung ma con tim den C\private\20028b16 thi chua dc bac'... Minh luc tung rui ma van khong tim dc 20028b16...

ohannguyent

sr minh khong the po?dau dc. vj minh xai trinh duyet google crom. mong bac thong cam
E cung copy vao e\others rui nhung ma con tim den C\private\20028b16 thi chua dc bac'... Minh luc tung rui ma van khong tim dc 20028b16...

xem lại cả hai ổ C và E nhé!

Dragon459

Manager
Khi cài bản này mình gặp mấy lỗi sau:
Thứ nhất
Mình cũng gặp phải trường hợp cài vào xong cũng không ra giao diện như trên hình.test thử với mấy icon thì đúng là đã có lựa chọn thay đổi giao diện dạng wp7 rồi.như thế vấn đề ở đây chỉ là bố trí lại cách sắp xếp cho giống wp7 thôi (có lẽ là bố trí menu 1 dạng phong cách or chuyên nghiệp và sau đó sắp xếp lại icon và mặc định giao diện wp7 cho mấy icon đó là được giao diện wp7– mình nghĩ là như thế và làm thử thấy không có gì khác nhau cả)
Thứ 2
Trong quá trình cài đặt khi xóa X:\Private\20028b16\SpbShellBackup.reg thì mình không hề thấy cái này xuất hiện.nhưng sau khi chạy spb thì quay trở lại thì lại có.(cái này mình đã test 7 lần rồi mà kết quả vẫn giống nhau,lúc cài thì không có nhưng chạy spb thì lại có)
Máy mình cũng chưa hack nên cũng phải cắm cáp vào để xem thư mục private
Thứ 3
Còn vấn đề nữa mình muốn hỏi ở đây là cái mục office gì gì đấy để chuyển sang giao diện mới thì mình tìm mãi mà không thấy có thư mục này
Không có mục này thì spb này cũng chả khác gì cả mà thậm chí còn mất đi chức năng 3d nữa
Thứ 4
Khi dùng bản này để vào thư mục yêu thích và cài đặt thì bắt buộc phải dùng nút menu có phải không ak????
Mọi người giải đáp giúp 4 thắc mắc trên

ohannguyent

Khi cài bản này mình gặp mấy lỗi sau:
Thứ nhất
Mình cũng gặp phải trường hợp cài vào xong cũng không ra giao diện như trên hình.test thử với mấy icon thì đúng là đã có lựa chọn thay đổi giao diện dạng wp7 rồi.như thế vấn đề ở đây chỉ là bố trí lại cách sắp xếp cho giống wp7 thôi (có lẽ là bố trí menu 1 dạng phong cách or chuyên nghiệp và sau đó sắp xếp lại icon và mặc định giao diện wp7 cho mấy icon đó là được giao diện wp7– mình nghĩ là như thế và làm thử thấy không có gì khác nhau cả)
Thứ 2
Trong quá trình cài đặt khi xóa X:\Private\20028b16\SpbShellBackup.reg thì mình không hề thấy cái này xuất hiện.nhưng sau khi chạy spb thì quay trở lại thì lại có.(cái này mình đã test 7 lần rồi mà kết quả vẫn giống nhau,lúc cài thì không có nhưng chạy spb thì lại có)
Máy mình cũng chưa hack nên cũng phải cắm cáp vào để xem thư mục private
Thứ 3
Còn vấn đề nữa mình muốn hỏi ở đây là cái mục office gì gì đấy để chuyển sang giao diện mới thì mình tìm mãi mà không thấy có thư mục này
Không có mục này thì spb này cũng chả khác gì cả mà thậm chí còn mất đi chức năng 3d nữa
Thứ 4
Khi dùng bản này để vào thư mục yêu thích và cài đặt thì bắt buộc phải dùng nút menu có phải không ak????
Mọi người giải đáp giúp 4 thắc mắc trên

file reg mình đính kèm ở trên có lưu sẵn cài đặt office cho bản Vh, nhưng để làm đc như bản En thì các bạn phải backup dữ liệu từ bản En trước. Và sau khi copy file reg vào đg dẫn C\System\Apps các bạn phải xóa bỏ file SPBShellBackup.reg trong x\private\20028b16 nữa... Cuối cùng là chạy bản Vh và restore lại file sao lưu từ bản En. Nếu làm đúng thì ko có lý do gì mà các bạn ko nhận đc thành quả... Đọc kĩ lại và làm theo. Chúc vui!
thêm vài tấm hình về cách sao lưu và phục hồi dữ liệu cho dễ thấy...

câu hỏi cuối của bạn mình trả lời luôn là từ homescreen bạn click vào icon nhỏ bên phải mh sẽ vào cài đặt và mục yêu thích.

Chỉnh sửa cuối:

congkhoi3

Không biết kiểu Mod này khi xoay ngang màn hình có bị lỗi không nhỉ.Mình thấy nhiều mod trên diễn đàn khi xoay ngang đều bị lỗi.Mình đang dùng mod Htc sence Spb 567 mod by Ntv_79.Khi để đứng nhìn đẹp long lanh nhưng chỉ cần để chế độ xoay màn hình tự đông khi xoay ngang là bị lỗi hết.Không biết có bản mod nào hoàn chỉnh không nhỉ??? Ai biết chỉ giúp mình với nha.Thanks nhiều!

Mình thích kiểu mod theo HTC.nhưng nếu mod nào hoàn chỉnh cả xoay ngang thì mình làm luôn.Hì

ohannguyent

Không biết kiểu Mod này khi xoay ngang màn hình có bị lỗi không nhỉ.Mình thấy nhiều mod trên diễn đàn khi xoay ngang đều bị lỗi.Mình đang dùng mod Htc sence Spb 567 mod by Ntv_79.Khi để đứng nhìn đẹp long lanh nhưng chỉ cần để chế độ xoay màn hình tự đông khi xoay ngang là bị lỗi hết.Không biết có bản mod nào hoàn chỉnh không nhỉ??? Ai biết chỉ giúp mình với nha.Thanks nhiều!

Mình thích kiểu mod theo HTC.nhưng nếu mod nào hoàn chỉnh cả xoay ngang thì mình làm luôn.Hì

ko có đâu bạn, tốt hơn hết tắt xoay Spb đi nhìn sẽ đẹp hơn. HTC nhìn rất đẹp nhưng ngốn ram ghê lắm, mình thích cái này hơn...

congkhoi3

ko có đâu bạn, tốt hơn hết tắt xoay Spb đi nhìn sẽ đẹp hơn. HTC nhìn rất đẹp nhưng ngốn ram ghê lắm, mình thích cái này hơn...

Không có mod Spb nào mà không bị lỗi xoay màn hình à.Tiếc nhỉ.Nếu khắc phục được lỗi này thì long lanh luôn.
Đành tắt chế độ xoay tự động thôi.Nhìn thế này cũng đẹp lắm rồi.Mình thích dùng Htc hơn.Cũng có lẽ chưa dùng cái này.hì
Ram sau khi khởi động Spb tầm 30 đến 34MB.Mình tắt hết hiệu ứng đi.Thế là cũng được rồi.

ohannguyent

Không có mod Spb nào mà không bị lỗi xoay màn hình à.Tiếc nhỉ.Nếu khắc phục được lỗi này thì long lanh luôn.
Đành tắt chế độ xoay tự động thôi.Nhìn thế này cũng đẹp lắm rồi.Mình thích dùng Htc hơn.Cũng có lẽ chưa dùng cái này.hì
Ram sau khi khởi động Spb tầm 30 đến 34MB.Mình tắt hết hiệu ứng đi.Thế là cũng được rồi.

Mod WP7 này minh chạy còn tới 41,92M nói chung là nhẹ khi mà mình đang dùng cfw N97mini. Có lẽ gốc 5800 ramfree sẽ cao hơn... Vì WP7 chỉ dùng 1 homescreen thôi.

thechipmunks

mình chạy thì Ram chỉ 30M thôi, nói chung dùng cái này đẹp nhưng mà tốn pin lắm, mình nghịch 1 tuần rồi chuyển về bình thường thôi, tốn pin quá. hi

ohannguyent

cho em xjn ca'j hjnh nen dc k.e caj dc r,thanks ba'c

đây nè ! Chú ý: Châm chước cho viết ko dấu khi duyệt web bằng dđ chế độ mobile nhưng yêu cầu ko bóp méo ngôn ngữ nhé! Còn bạn đang duyệt web ở chế độ full thì dù bằng mobile vẫn phải sử dụng dấu. Tất cả các máy s60v5 đều có TViệt nha!

Dragon459

Manager
cài bản vh này rồi có sử dụng được phần đổi màu nền icon như trong bài spb giao diện wp7 EN không ?vs lại bác nào mod riêng cái phần khóa phím trong spb này thành 1 pm riêng được không ?vì thấy cái này giúp khóa phím nhanh hơn cái screenlock - chạm vào là khóa phím

với lại mình dùng x6 chưa hack khi dùng spb này ngốn ram ghê quá.vậy có dùng được cách "_ Pác nào dùng cfw C6 mà bị free Ram dưới 25 MB hoặc cfw 5800 dưới 40 MB (homescreen basic) thì tải file dưới về giải nén chép thư mục private vào C: , khởi động lại là hết :">"
vì khi kết nối vs máy tính ở chế độ ổ đĩa chung thì không thấy được ổ C.
có cách gì thực hiện không ak????????

tiện đây chủ topic mod luôn lại cái giao diện trình nghe nhạc cho nó hiện cả hình album như khi thoát ra hs(với giao diện chính của máy) hoặc như cái jukebox khi thoát ra ngoài hs ấy.thanks

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

cài bản vh này rồi có sử dụng được phần đổi màu nền icon như trong bài spb giao diện wp7 EN không ?vs lại bác nào mod riêng cái phần khóa phím trong spb này thành 1 pm riêng được không ?vì thấy cái này giúp khóa phím nhanh hơn cái screenlock - chạm vào là khóa phím

với lại mình dùng x6 chưa hack khi dùng spb này ngốn ram ghê quá.vậy có dùng được cách "_ Pác nào dùng cfw C6 mà bị free Ram dưới 25 MB hoặc cfw 5800 dưới 40 MB (homescreen basic) thì tải file dưới về giải nén chép thư mục private vào C: , khởi động lại là hết :">"
vì khi kết nối vs máy tính ở chế độ ổ đĩa chung thì không thấy được ổ C.
có cách gì thực hiện không ak????????

tiện đây chủ topic mod luôn lại cái giao diện trình nghe nhạc cho nó hiện cả hình album như khi thoát ra hs(với giao diện chính của máy) hoặc như cái jukebox khi thoát ra ngoài hs ấy.thanks

copy vào thẻ nhớ rùi dùng x-plore copy vào C, nhưng quan trong hơn là bạn phải hack máy thì mới có nhiều đồ chơi đc. Còn ko thì dùng mặc định máy:(( :((máy cho nó lành nha...:)):)):))

Dragon459

Manager
Thì vấn đề là hỏi có cách nào cho máy chưa hack.trả lời kiểu khó chịu thế.

boywinzad

có thể copy thư mục SPBShell trong thư mục work vào E\Others cũng đc bạn à, như thế dễ hơn. Nhớ xóa file SPBShellBackup.reg trong C\private\20028b16 thì thành công mới mĩ mãn:D chúc vui!
Bạn có thể học cách flash tại đây.

thế này nhé:mình cài spb vô ổ E,đã copy Spbshell_20028b16.reg vô C\system\apps rồi nhé.Sau đó,mình cắm vô lap,copy hết các file trong thư mục work vô E\private\20028b16 và cũng copy vô E\Others.Có lẽ như vậy là đúng nhưng khổ cái,mình tìm mỏi mắt trong E\private\20028b16 k thấy cái SpbShellBackup.reg đâu cả để xóa,có phải vì vậy mà máy mình k thể sử dụng được đẹp như bài viết k?

ferrari777

mình chạy thì Ram chỉ 30M thôi, nói chung dùng cái này đẹp nhưng mà tốn pin lắm, mình nghịch 1 tuần rồi chuyển về bình thường thôi, tốn pin quá. hi
cái này mình dùng có lẽ đã hơn 1 năm rồi test đi test lại thì thấy có nó pin vẫn thế mà không có nó pin vẫn thế . Có thể FW hệ thống của bạn không phải là FW ổn định cho nên mới ăn pin .