• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB MobileShell v3.7.2.673 Winphone 7 - Giao diện Pro cho dế

t_n_hoang_long_

lps_huy

sao cái VI này ko có office?
ah, hĩ, dc rồi. Gỡ ra cài lại thì lại có.

Cái này các bạn có thể lấy mấy cái mod đồng hồ, thời tiết, ngày tháng của mod HTC cho vào luôn, ko ảnh hưởng gì mấy đâu. nhìn lai phong cách wp7 vs htc cũng hay lắm ;;)

cài lại là cài sao bạn? mình chạy được bản tv nhưng nó ko chạy nút office @@

để ngôn ngữ tiếng anh thì chạy vô tư. còn ngôn ngữ tiếng việt thì pó tay. haiz. làm đủ kiểu mà nó vẫn bị mất nút office.

-----------------------------------------------
ai còn xài bản mod win phone 7 tiếng việt ko ạ? ai còn xài thì up dùm e cái file reg ở trong thư mục app với.

lps_huy

mình đã dùng soft compare it để chỉnh sửa file reg và đã thành công.
vì mình cũng tìm cách mod sang tiếng việt 2 ngày mới ra nên share lên cho các anh em đỡ công tìm kiếm.
các anh em cứ làm theo hướng dẫn như #1. back up bản tiếng anh trước, sau đó cài bản việt hóa rồi copy file reg mình up ở dưới vào C:\system\apps\(nhớ thoát shell trước khi cop nha) , sau đó vào shell restore lại bản đã back up(file .set mà các bạn đã back up đó) và tận hưởng. chúc các anh em thành công.

Download file reg
file reg này mình đã test chạy tốt trên máy mình (5230)

ghostrider97nd

mọi người ơi ai có wallpaper cho cái này với làm xong tất cả các bước nhưng không có cái ảnh nào hợp với nó cả

sonhunga3

bác này nói khó hiểu quá. có cách gì dễ thực hiện ko bác. em đang chạy bản EN rồi giờ muốn chạy sang bản VI làm theo bác nói mà ko chạy đc. đành phải chuyển về bản EN. mà em ko hiểu sao backup lại kiểu gì

lps_huy

bác này nói khó hiểu quá. có cách gì dễ thực hiện ko bác. em đang chạy bản EN rồi giờ muốn chạy sang bản VI làm theo bác nói mà ko chạy đc. đành phải chuyển về bản EN. mà em ko hiểu sao backup lại kiểu gì

bạn sử dụng file reg ở #129 mình up đó. mình vẫn đang sử dụng bản VI bằng file đó. chạy ổn mà.

dominhtrung

vẫn đang mò, bác chủ topic nên xoá những thông tin dư thừa cho dễ làm nhé. link nào làm việc tốt, ổn định thì đêr lại cái nào bản cữ rùi thì xoá đi, chứ cứ update link hoài :(,dù sao vẫn tks

heha1111

bạn powi cho mình hỏi la khi cài xong spb ra ngoài vào system mình không thấy file appes đâu cir có 1 file data trong đó không có gì là sao hả bạn máy mình hack rồi xplore mình cài xong không vào được nên không thể nhìn thấy hết các file được mong bạn chỉ giúp.thanks

ruby10

bạn powi cho mình hỏi la khi cài xong spb ra ngoài vào system mình không thấy file appes đâu cir có 1 file data trong đó không có gì là sao hả bạn máy mình hack rồi xplore mình cài xong không vào được nên không thể nhìn thấy hết các file được mong bạn chỉ giúp.thanks
vào x-plore > cấu hình > stick vào 2 ô hiển thị file hệ thống - hiển thị file ẩn.

heha1111

nhưng vấn đề là mình cài x plore 1.56 xong rồi vào nó không vào đc.ấn vào chỉ chạy chấm tròn rồi không có hiện gì nữa.bạn cho minh bản xplore cho 5233 với.thanks