• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB MobileShell v3.7.2.673 Winphone 7 - Giao diện Pro cho dế

HoangPigG

hjx ,sao mình cài vô được rồi nhưg mở lên k được ,nó cứ ghi ứng dụng k thể chạy

Chạy bản Eng=>Sao lưu=>chạy bản Việt=>khôi phục cài đặt. ok!
(Chú ý chạy bản tiếng nào thì ngôn ngữ để tiếng đấy!)

Dragon459

Manager
bác hoangpigg dẫn cho em tất cả các link mod spb trong diễn đàn được không.seach mà chỉ ra cái hôm trc đã dẫn rồi ấy.kì này xong đồ án k4 cố gắng tu luyện vụ mod spb này

HoangPigG

bác hoangpigg dẫn cho em tất cả các link mod spb trong diễn đàn được không.seach mà chỉ ra cái hôm trc đã dẫn rồi ấy.kì này xong đồ án k4 cố gắng tu luyện vụ mod spb này

Để tớ tìm xem đã nhes^^,bạn học kiến trúc hay xây dựng thế?^^

Dragon459

Manager
olala.thế này là có bạn rồi đây.chào bác nhá.hôm nào anh em gặp mặt cái chơi.có bác thì tốt quá.hôm nào nhờ bác giúp mấy vấn đề.^^,có cạ cùng trường mà lại k biết.

HoangPigG

olala.thế này là có bạn rồi đây.chào bác nhá.hôm nào anh em gặp mặt cái chơi.có bác thì tốt quá.hôm nào nhờ bác giúp mấy vấn đề.^^,có cạ cùng trường mà lại k biết.

Có gì bạn cứ pm Virusy2k_8x nhé!!!:D:D:D

kaise

các bác giúp em với.
em đã có phần setting từ bản wp7 tiếng việt của 1 thành viên trong diễn đàn gửi rồi vì thế k cần phải cài bản tiếng anh đúng k các bác???
em đã xóa file spb...reg trong c/system/app rồi,xóa luôn cả file spbbackup... rồi
sau đó em cóp đè các file dat trong thư mục work mà các bác post lên vào E/others/spbshell như các bác chỉ rồi.
icon thì đã hiện giao diên wp7 nhưng lại k thấy xuất hiện các mục trong phần sbp như media office gì cả
các bác giúp em vs.em là mem mới nên mong các bác chỉ dạy tận tình

baongoc557

sao đóng gói trọn bộ luôn đi cho dễ những người hay sử dụng thì làm dễ rùi còn mấy người mới biết thấy làm tùm lum là nản rùi

Dragon459

Manager
sao đóng gói trọn bộ luôn đi cho dễ những người hay sử dụng thì làm dễ rùi còn mấy người mới biết thấy làm tùm lum là nản rùi
bản thân mình cũng muốn thế này.nhưng nếu đóng gói bây giờ thì rất lâu mà mọi người thì k có thời gian

missthuha

Bản này là Spb Vh của bác Kienvp, mình mod lại để dùng được giao diện Windows phone 7.

Có ai muốn dùng thì download bản VH của bác kienvp về. Nhưng trước hết
1.phải backup bản tiếng anh trước.
2.cài bản VH
3.chép đè file SpbShell_20028b16.reg ở dưới vào C:\System\Apps (xóa đuôi 7z nhé!). Nhớ xóa file SPBShellBackup.reg trong X:\private\20028b16.
4.mở Spb lên, Restore file backup ở bước 1.

* Chú ý: Chạy bản EN trước đê lấy dữ liệu Backup trước, đặc biệt mục weather(thời tiết)! Vì thời tiết chỉ chạy trên file EN nên cần search thời tiết từ bản EN và backup lại trước khi cài bản VH.
nên xem cài đặt bản EN tại đây hoặc làm theo HD bên dưới.

SpbShell_20028b16.reg.7z(mod VH)

Enhance Free Ram.rar

* Cập nhật giao diện wp7 mới, lấy về từ trang web Ấn độ...

chép folder SPBShell vào E:\Others, chép đè file reg dưới vào C:\System\Apps.
File SPBShell_20028b16.reg đã chỉnh sửa trực tiếp trên máy và đang dùng ổn định.

Sau khi khởi động lại Spb, các bạn nên sắp xếp lại các widget ở home và sao lưu lại cho lần sau sử dụng.
Chú ý: Bản này và bản trên là hai mod khác nhau, nên các bạn ko nên chép lẫn lộn file reg của hai bản cho nhau nhé!
Đã cập nhật lại link...

Xài cho bản eng ak!hic em đang xài bản vh!hơi it icon như cái fon/contrast đó thêm nhìu nhìu icon nhỏ.với thêm mấy cái icon bluetood blue,quản lý file blue thì mod này đúng vô đối hihi

lebonghoatan

sao cái VI này ko có office?
ah, hĩ, dc rồi. Gỡ ra cài lại thì lại có.

Cái này các bạn có thể lấy mấy cái mod đồng hồ, thời tiết, ngày tháng của mod HTC cho vào luôn, ko ảnh hưởng gì mấy đâu. nhìn lai phong cách wp7 vs htc cũng hay lắm ;;)

Chỉnh sửa cuối:

mu_ocean253

rồi, mấy cái link đính kèm trực tiếp trên pdaviet giờ sao lại ko dơn đc nữa, thử tất cả các link rồi nè, đang bị vấn đề gì sao ae ?

nokia6686

Tớ cũng không down được file đính kèm. Nhờ ai đó chuyển qua mediafire hộ nhé! Thanks!