• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Software SPB Mobile Shell v3.55.349 Việt Hóa bởi SymPViet (18/06/2010)

huyphong7722

Bạn jackpham xem lại line dùm nhé,mình download kg được?:(:(
=D>=D>=D>=D>=D>=D>ok mình đã download được rồi,có thể buổi chiều này trang MediaFire quá tải kg chừng.

Chỉnh sửa cuối:

hoangsonzen83

bạn ơi mình thấy bạn có hình nằm xéo đẹp quá mình muốn làm như bạn mà k được bạn chĩ mình với nha

kennychauus

Cho mình hỏi là mình tự tạo foder E/other/SPBshell/ rùi để các mod vô à..... ??? hay còn tạo thêm cái gì nữa ko???

tuananh2803

em tai về và đăng ký thấy giống như bác nói trừ cái là ko có kiểu xoay nghiêng như hình minh họa của bác. bac chỉ hộ em cái nhé. thanks bác rất nhiều !

kienvp

bạn ơi mình thấy bạn có hình nằm xéo đẹp quá mình muốn làm như bạn mà k được bạn chĩ mình với nha

em tai về và đăng ký thấy giống như bác nói trừ cái là ko có kiểu xoay nghiêng như hình minh họa của bác. bac chỉ hộ em cái nhé. thanks bác rất nhiều !

2 bạn vào đây xem hướng dẫn nhé . http://www.pdaviet.net/showthread.p...2-Việt-Hóa-Bởi-SymPViet-(Cập-nhật-12-06-2010)

matter

đây bạn có 6mod :
cho mình hỏi tí. mình chép hết vô thư mục 20028b16 rồi, nhưng mà sao vô set ko thấy nó có vậy bồ?
mấy cái mod đồng hồ of bạn đó. mình vẫn xài bản tiếng Anh
thanks

kienvp

cho mình hỏi tí. mình chép hết vô thư mục 20028b16 rồi, nhưng mà sao vô set ko thấy nó có vậy bồ?
mấy cái mod đồng hồ of bạn đó. mình vẫn xài bản tiếng Anh
thanks

thích cái đh nào thì chép cái đó thôi nha . bạn Vào C\system\apps\ --> Xóa file SpbShell_20028b16.reg đi rồi load lại xem thế nào .

matter

thích cái đh nào thì chép cái đó thôi nha . bạn Vào C\system\apps\ --> Xóa file SpbShell_20028b16.reg đi rồi load lại xem thế nào .

ko đc bro ơi. bó tay rồi. :(( vẫn ko thấy cái đồng hồ nào trong đó
hay là tại of bạn là bản Việt hóa, còn mình xài bản tiếng Anh?

cuongvt112

ko đc bro ơi. bó tay rồi. :(( vẫn ko thấy cái đồng hồ nào trong đó
hay là tại of bạn là bản Việt hóa, còn mình xài bản tiếng Anh?

Bây giờ bạn thích cái đồng hồ nào thì copy file (va_clock_big.dat) vào E/private/20028b16. Khi bạn down mod đồng hồ về thì tên file là (va_clock_big1.dat) bạn phải đổi thành (va_clock_big.dat) nhé.

matter

Bây giờ bạn thích cái đồng hồ nào thì copy file (va_clock_big.dat) vào E/private/20028b16. Khi bạn down mod đồng hồ về thì tên file là (va_clock_big1.dat) bạn phải đổi thành (va_clock_big.dat) nhé.

mình cũng nghi nghi. nên mình làm thử đc rồi.
dù sao cũng thanks bạn ;;)

thanh19589

:-?? cái file đó chỉ ảnh hưởng đến sắp xếp bên ngoài HS thôi . mỗi lần có mod mới phải sắp xếp lại cả 5 trang thì chết mất =))

darkstorm88

Sao cái này mỗi lần mình muốn quay ngang màn hình thì phải vô Cài Đặt -> Điện Thoại -> C.đặt bộ cảm biến-> Bộ Cảm Biến -> Bật , mới xoay ngang được màn hình vậy, nhưng được một khoảng thời gian không dùng máy nữa nó lại y như cũ ( nghĩa là không xoay ngang được nữa )
Ai biết cái này chỉ giùm mình với nha
Thank trước !!!!! :p:p

matter

Sao cái này mỗi lần mình muốn quay ngang màn hình thì phải vô Cài Đặt -> Điện Thoại -> C.đặt bộ cảm biến-> Bộ Cảm Biến -> Bật , mới xoay ngang được màn hình vậy, nhưng được một khoảng thời gian không dùng máy nữa nó lại y như cũ ( nghĩa là không xoay ngang được nữa )
Ai biết cái này chỉ giùm mình với nha
Thank trước !!!!! :p:p

mình vẫn xoay bình thường mà. đâu cần chỉnh j đâu
chỉ có điều lúc xoay ngang thì icon nó sắp xếp lộn xộn thôi. xoay đứng lại thì vẫn bt thường :D:D

kienvp

chỉ có điều lúc xoay ngang thì icon nó sắp xếp lộn xộn thôi. xoay đứng lại thì vẫn bt thường :D:D

bạn có thể sắp xếp lại vị trí các icon khi xoay ngang . khi nào xoay ngang màn hình thì sẽ ko bị tình trạng lôn xộn nữa .>:)

hoangsonzen83

bạn kiểm tra lại dùm mình xem, mỗi lần mình cài đặt và sau đó xóa đi thì nó có thêm file spbshell.reg ở C/data/other. mà có lẽ chính vì nó tạo ra mỗi lần mình cài đặt nên nó hay bị lỗi lắm. mình phải vào xóa nó đi và chỉ giữ có một file duy nhất thôi thì chạy thấy ổn hơn nhiều đó. với lại như vầy nữa phiên bản 3.5.5 (332) nó k cho hiệu ứng 3D thì phải? mình cài đặt nhưng k được. uh` còn cái nghe nhạc thì hình như là bị lỗi thì phải, khi mình thêm vào thì tự nó thoát ra luôn. nhưng nói chung phien bản mới đẹp hơn mấy phiên bản củ nhiều. good

darkstorm88

Lúc đầu mình cài bản tiếng anh thì vẫn xoay được , nhưng chuyển sang bản tiếng việt thì lại không xoay được nữa ! Pác nào có mẹo gì làm ơn chỉ giùm mình với :-/