• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Software SPB Mobile Shell v3.55.349 Việt Hóa bởi SymPViet (18/06/2010)

thanh19589

Lúc đầu mình cài bản tiếng anh thì vẫn xoay được , nhưng chuyển sang bản tiếng việt thì lại không xoay được nữa ! Pác nào có mẹo gì làm ơn chỉ giùm mình với :-/

Xem trong mục cài đặt -> Tổng hợp , chức năng xoay màn hình đã mở chưa

mat_troi_ha_noi

anh em kiểm tra giúp em
Hôm nọ em cài bản này vào thì dùng rất hay bị khởi động lại máy,
nên đành phải xóa đi để cài bản tiếng anh nguyên bản ,
Do mấy hôm nay bận nên giờ mới vào báo cáo anh em được
Anh em lưu ý là cài bản này là bị ngay tình trạng re set nhé.
có ai bị vậy ko ạ?

kienvp

anh em kiểm tra giúp em
Hôm nọ em cài bản này vào thì dùng rất hay bị khởi động lại máy,
nên đành phải xóa đi để cài bản tiếng anh nguyên bản ,
Do mấy hôm nay bận nên giờ mới vào báo cáo anh em được
Anh em lưu ý là cài bản này là bị ngay tình trạng re set nhé.
có ai bị vậy ko ạ?

mình dùng chẳng bao giờ bị cả .bạn xem có dùng quá nhiều ứng dụng cùng lúc ko .Ram ko tải nổi nó máy kd lại .

quythongay

Mấy bác ơi....!!! ;;) em xài 5233 ... em cài cái này vào nhưng nó không hết màn hình... thêm nền của của máy là màu trắng.... em không tìm được cái hình nền nào đẹp cho SPB hết... bác nào gioup em với :D

Nynk_102

Ko bít có ai bị dính lỗi như em ko nhỉ ? Sau khi dăng ký thì vào phần Ứng dụng hoặc Cài đặt thì ko hiện chữ nữa , chỉ thấy icon ko thôi. Ai bít cách chỉnh cho hiện lại chữ thì giúp em với. Test cả 3 máy khác nhau và đều dính hết. Thanks all!

hantinhtu_baby

Ko bít có ai bị dính lỗi như em ko nhỉ ? Sau khi dăng ký thì vào phần Ứng dụng hoặc Cài đặt thì ko hiện chữ nữa , chỉ thấy icon ko thôi. Ai bít cách chỉnh cho hiện lại chữ thì giúp em với. Test cả 3 máy khác nhau và đều dính hết. Thanks all!

Lạ nhĩ!Lỗi này chưa gặp khi nào.
Bạn thữ cài các bản khác xem sao! Hay thữ phục hồi cài đặt Shell có đc ko.

Ntv_79

Lỗi này có thể là do bạn đã dùng 1 font nào đó không tương thích với spb. Bạn trả về font mặc định sẽ hiển thị đầy đủ thôi hoặc chọn thử 1 font khác xem nhé!

bạn cho mình hỏi chút.mình dùng bản này đẹp và hay lắm,mỗi tội không hiểu sao không chụp ảnh được.RAM của mình là còn 30,nhưng kô chụp ảnh được.bạn nào biết xin chỉ giiúp. thanks!

phiphong_78

mình dùng chẳng bao giờ bị cả .bạn xem có dùng quá nhiều ứng dụng cùng lúc ko .Ram ko tải nổi nó máy kd lại .

mình dùng bi tình trang nếu có 2 cuôc goi nhỡ hoac vào camera chup ảnh hoac quay phim xong trở ra thì môt nủa phía dưới là giao diên của máy môt nưa phía trên là giao diên của phần mềm.và ko thể nào exit đươc chỉ trở về giao diên của máy còn phần mềm vẫn chay ẩn

thanh19589

những vấn đề về thay đổi SPB thì bạn đọc 2 bài viết :" Tổng hợp mod SPB mobile shell" trong box firmware (phần 1) và box Symbian - PDAVIET firmware (Phần 2) có hết

TuDien123

bác kienvp cho hỏi tí nhé,chỉ mình cách tắt app này đi :D mò k ra.hik

hình như ko có cách tắt đâu bạn, chỉ còn cách vào phần "quản lí ứng dụng" rùi xóa đi thôi ^^!
khi nào cần sài thì cài lại ^^!