• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

START UP Thay logo Khởi Động Nokia & Bộ logo Startup.

Windowslovely

bạn nào có link startup windows 7 dành cho máy s60v3 FP2 share cho mình với, mình chỉ thấy dành cho FP1.
Thanks!

coolboymd

E72 có Startup.R96
nhưng edit bằng winhex thì có 000050 nhưng không có 5a, còn ở bên tay phải như trong hình cũng không có đường dẫn gì cả, toàn kí tự tùm lum

híc topic này không có ai support nữa àh???

nvtoan90

Có cách nào làm khi tắt nguồn có logo không bạn?.

Last edited by a moderator:

ANHTUAN9791

bac nao lam on mod ho e caj logo cho nhau dieu thuoc cho do phan giaj vua man hjnh X6 gjup e voj.e thjch wa ma ngu wa.thanks cac bac truoc.
Post via mobile

trungR1988

Member
Ai làm cho mình file mbm win7 khởi động và tắt máy cho 240,320 hình mbm giống y xì của màn hình 320,240.Còn đóng gói file sis và mod âm thanh mình tự làm.Thanks.

wuocvvietsss

hehe đã test thành công trên e63, tuy không có dòng 000050 nhưng các bạn tìm đến hàng nào có chữ 5s song song với chữ Z:\res.... mà chủ tôpic đã đánh dấu thì các bạn cứ thay thành 43. và làm lần lược. hãy tận hưởng kết quả của mình

tophonong

Đầu tiên, mình xin nói đôi lời về cái này. Cái này đã có từ rất lâu, nhưng hướng dẫn chưa chi tiết, Vì rất lâu nên không biết nó chìm nổi nơi đâu > nhiều bạn mới sử dụng V3 sẽ chưa biết và bộ sưu tập Startup.mbm share cho mấy bạn chưa nhiều Nên hôm nay mình Post lại để cho mấy bạn nào chưa biết thì tiện theo dõi, những bạn biết rùi thì có thể xem cái Startup.mbm nào ưng ý thì.... :D

Lúc nào cũng thấy 2 bàn tay :S nhìu lúc thấy chán > bạn nên chọn 1 cái file mbm theo ý mình và thay đổi cho cái logo nhàm chán của Nokia :D

Vào vấn đề:

Mình sẽ hướng dẫn mấy bạn cách thay đổi logo khởi động, mấy bạn theo dõi qua hình nhé.

1. Đầu tiên là máy các bạn đã đc Hack, có chương trình quản lý File, ở đây mình dùng X-Plore.

Mấy bạn khởi động Xplore lên, ấn số 0, sau đó Stick vào: Show hiden file, Rom, System files.
Sau đó di chuyển đến Ổ Z. Từ X-plore ấn Menu kéo xuống dòng Find > Find File gõ Startup.* > Ok. Nó sẽ search cho bạn mấy cái File cói tên Startup, bạn di chuyển xuống 1 cái > Menu > Go to File > các bạn sẽ tới đc mấy cái file có tên startup.

Nói thì nhiều, nhưng túm lại làm như trên cũng để tìm tới mấy cái file có tên StartUp ở Z:\ReSource\apps 1 cách nhanh chóng thay vì phải di chuyển từ từ.

2. Bạn sẽ copy file Startup.mif và mấy cái file Startup.Rxx ( ảnh của mình là Startup.r01 và startup.r96) ra 1 thư mục hay Chép trực tiếp vào đường dẫn C:\Resource\Apps

3. Mở từng File Startup.rxx mình mới copy từ Z:\Resource\Apps ra bằng Winhex. Mình mở trực tiếp bằng cách từ Xplore, ấn số 8.
Sau đó di chuyển xuống dòng có kí tự 5a ở cùng dòng 000050 như hình mình họa.

Mình sẽ chuyển "5a" thành "43" như mình làm sau đó lưu lại nhé.

Lưu ý: file startup.rXX khác nhau đối với từng loại máy (ở đây mình dùng n95). Có 1 số máy ko có dòng 00050, 5a như hình vẽ thì làm như sau nhé: từ file startup.rXX ấn số 8 sau đó ấn phím "gọi" di chuyển con nháy vào chữ Z sau đó đổi thành chữ C nhé, (chữ Z và C mình khoanh tròn tren tấm hình đó) lưu lại. Và làm tiếp bước còn lại.

Với những bạn lúc nãy đã copy thẳng vào C:\Resource\apps xong mới chỉnh thì thôi, còn bạn nào chưa thì sẽ di chuyển Startup.mif và Startup.rxx (đã sửa) vào đường dẫn C:\Resource\apps

4. Và việc kế cuối đó là mấy bạn lựa logo khởi động mình muốn (phải là dạng MBM và có độ phân giải trùng với độ phân giải của màn hình điện thoai. đổi tên thành Startup.mbm, chép vào đường dẫn C:\Resource\Apps

Khởi động lại điện thoại và xem kết quả.

Và đây là 1 số logo STARTUP cho màn hình có độ phân giải 240*320 ( 95,82...)

Đây là vài hình mình post còn trong file đính kèm có nhìu lắm. Thể loại Vista có mấy cái, Và Loại Bios có riêng cho từng máy: N95, 95_8gb, e65, e51, e90, n82. Các bạn lụa cái theo máy của mình nhé.

Và đây, đối với máy màn hình ngang 320*240, thì hơi khó tìm, nhưng có cái này khá đẹp, Win7 Khởi động và tắt.

Nokia điếu thuốc( cũ post lại )

Bạn có thể tạo cho mình 1 cái logo MBM thích hợp để cài (cho khỏi đụng hàng, và ưng ý) Với PM MBMwinzard các bạn search nhé. http://www.mediafire.com/?4mymqjjfgmk

Chúc các bạn vui vẻ. :D

Lưu ý: n81, n80, n73, 5700, 6120, 6290 & model fp2 ko thực hiện đc. Ko biết bây h thế nào.

Còn chờ gì nữa, hãy click Thanks động viên mình đi:p. Cảm ơn.:) Post bài cũng vất vả lắm ah :D

Ps: đag ngâm phương pháp thay logo start cho n81. Hix.

giúp em cái bác ơi.máy em nó không có cái dòng 00050, 5a và cũng không có cả cái chữ z với c như bác nói luôn :( em dung 5630xm

laocai_city

Tiếc Quá E52 mình tìm trong file R96 ko thấy như hình trên chắc ko vọc đc vụ này :((

thanhlata202

Mình không mở được file 3. Mở từng File Startup.rxx mình mới copy từ Z:\Resource\Apps ra bằng Winhex. Mình mở trực tiếp bằng cách từ Xplore, ấn số 8.

quangtuan13

sao mình làm trên n95 8g lúc được lúc ko vậy.lúc được thì ko đầy đủ cho lắm.lúc ko được thì hiện mỗi chữ nokia xong roài luc sau trắng xoá roài vào màn hình như lúc khởi động lai máy vậy. giúp mình với thank all

tolun2

Hjx, mình chịu mất.....:|
Thử vs con E63 của mjh`, mà không hiện lên dc, chả hju tạ sao lun (dù làm y chag)