• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Super hot: PHOTON N97 MINI V30 FOR N97 BY VURAIN84 27/11/2011 update 5530 rofs2 29/11

Luu_Tan_Vu

PHOTON N97 MINI V30 BY VURAIN84

Credit to binh24, ngviethoa, bủnieucua,daugiang1987....​

%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%

Lâu rồi k làm cfw, hôm nay mình trở lại với 1 bản fw mới, bản này ban đầu là cho 523x nhưng mình đã port và fix mọi thứ để tạo ra 1 bản fw n97 hoàn hảo nhất có thể.
Bản fw này dựa trên rofs3 n97 mini v30 từ navi firm do mình tự port và fix tất cả các lỗi.

Những nét đặc sắc:
Dựa trên bản n97 mini v30 mới nhất với email, emotion cảm xúc, trình duyệt web mới, smatr dialer,,,
Trình duyệt web mới nhất 7.3.1.33 by daugiang1987
Trình nghe nhạc mới nhất từ nokia 5800 cho chất lượng âm tốt nhất,
He thống codec mới và các thành phần bo trợ tăng khả năng âm thanh
Tối ưu hoá độ trâu bò của pin.
Icon anna fix and mod by vurain84.
Ứng dụng app nhằm tăng tuồi thọ và độ bền của pin
Mod menu 4x4 icon to và pro
Mod tăng tốc độ nhắn tin
Tăng khả năng từ điển t9
Mod tăng tốc độ tối đa mà vẫn đảm bảo pin
Thêm x-plore 1.56 vào rom, k thích cài bản mới mà k bị lỗi

Thông tin chung

Full hacked
Menu S^3 layout 4x4 2x6 big icon
Tăng tốc độ nhắn tin
Icon anna&belle
Mod mặc định múi giờ vn
Hình khởi động có thể tự thêm vào e
Tắt app chạy nền
Mod quick office và adobe full 100%
Xoá tuỳ chọn trợ giúp trong menu
Xoá tuỳ chọn trợ giúp trong poup by vurain84
Ovi map final
Widget đồng hồ có thể ẩn
Thêm 3 widget shortcut ứng dụng ngoài màn hình, nên tổng giờ là 5, Full ứng dụng ngoài HS
Hình và âm khởi động mod sang E:/boot/ (Anh em copy startup.gif và startup.mp3 và E:/boot/)
File manager gửi file sis/jar qua BT
Chuyển bộ nhớ đệm sang ổ E
Tăng chất lượng và thời gian ghi âm
Gỡ cảnh báo an toàn từ các widget
Tiếp tục download sau khi gặp sự cố
Music player chỉ tìm trong thư mục E:/Music
Tăng dung lượng Heap
Bỏ qua cài đặt ngày tháng sau FLASH vào thẳng giờ VN, ngày mặc định 1/10/2011
Font pure thêm mặt cười by vurain84
Ẩn logo mạng sau flash
Hiệu ứng nhẹ nhàng mượt mà
App
Memcheck
Killme
Rompatcher
Accel
Auto hang up
Filebrowser
BTreciver
JBtaskman
Lightcontrol
Keylock
Shazam
Eco charger
S-cleaner
App đã xoá
Ovi music
Ovi sync
Ovi contact
Phone swicth
SW update
Podscad

FOR N97

[DOWNLOAD]http://share.vnn.vn/dl.php/4816494[/DOWNLOAD]

FOR 5530

[DOWNLOAD]http://share.vnn.vn/dl.php/4817667[/DOWNLOAD]

Thank Shentran for upload 5530 rofs2

Chỉnh sửa cuối:

crazy2006

Hay quá, cảm ơn bạn rất nhiều. Mình chờ bản này đã rất lâu.
Tuy nhiên, N97 của mình đang đi nằm xưởng tái kiểm tra do hậu quả của lần ném vào máy giặt.
Mình sẽ JAF lại ngay khi lấy máy về.
(Chắc là FM transmitter vẫn chưa hoạt động :)))

thanh1990t

thank chủ thớt. Đang test . Ý kiến sau. Có vẻ bản này dùng lâu ổn đó . :))

vtau

Chào bác Luu_Tan_Vu! Cái này thay cho rofs3 trong original firmware của N97 à?

vcoin1000

Anh vurain84 ơi!em kết nhất là những bản cfw của anh!mong anh làm 1 bản cfw n97 belle for 5230 anh nhé!!

thanhluan_phuyen

Mình cũng đang phát triển bản này và cũng đang text trên máy mình,hum nay Vũ đã ra rồi ak, chúc mừng nha.Không biết Vũ có fjx được cái FM chưa?

Luu_Tan_Vu

Anh vurain84 ơi!em kết nhất là những bản cfw của anh!mong anh làm 1 bản cfw n97 belle for 5230 anh nhé!!
khi có nhiều người yêu cầu mình sẽ làm
Mình cũng đang phát triển bản này và cũng đang text trên máy mình,hum nay Vũ đã ra rồi ak, chúc mừng nha.Không biết Vũ có fjx được cái FM chưa?
mình chưa fix bản tới mình sẽ fix. mấy bạn dùng tạm vậy,

vuchicuong123

mình vừa flahs bản này thấy hiệu ứng ko có trong hs, FM chưa có như vậy chưa hơn gì bản c6 của Ntv_79 nên mình lại quay lại bản của Ntv_79, bạn có thể fix được hiệu ứng sao bay trong hs như n97 gốc thì tốt.

thaind9x93

bác làm một bản cho 5800 đi để e trải nghiệm bản của bác tí toàn làm cho n97 thế:(

Luu_Tan_Vu

mình vừa flahs bản này thấy hiệu ứng ko có trong hs, FM chưa có như vậy chưa hơn gìbản c6 của Ntv_79 nên mình lại quay lại bản của Ntv_79, bạn có thể fix được hiệu ứng sao bay trong hs như n97 gốc thì tốt.
tuỳ bạn thôi có người yêu cầu và mình hứa thì mình mình làm còn dùng hay k tuỳ mỗi người. cái hiệu ứng nói thật là mình k muốn nói tới nữa, và cả theme nũa. mình chỉ làm free xài 3g nên k up mấy cái rofs2 được,
thứ nhất việc cá nhân hoá mình sẽ k làm
thứ 2 việc muốn cài theme app hay hiệu ứng gì thì tuỳ mỗi người có thể đối với mình đẹp mà với người khác k đẹp
thứ 3 trên v30 hiệu ứng chỉ có ở homescreen
thứ 4 hiệu năng sử dụng của n97 luôn hơn c6, và v30 n97 mini hơn v22 về mọi mặt ( ai xài thì sẽ biết) dù là c6v41 và n97v30 giống nhau nhưng nếu giống hết thì làm c6 hoặc n97 chi làm 1 cái là được.
sự lựa chọn tuỳ mỗi người.
mình tự tin đây là bản cfw n97 v30 chon97 duy nhất ở pda vào lúc này và có thể là cả thế giới vì rofs2 n97 v30 cho n97 của binh24 bị lỗi

Luu_Tan_Vu

bác làm một bản cho 5800 đi để e trải nghiệm bản của bác tí toàn làm cho n97 thế:(
mình đã nói nếu nhiều người yêu cầu thì mình mới làm tức họ muuôn sử dụng fw của mình thì họ sẽ yêu cầu dơn giản là vậy. nếu k mình k cook thêm dòng nào nữa kể cả 523x

nvh2981

Member
mình vừa flahs bản này thấy hiệu ứng ko có trong hs, FM chưa có như vậy chưa hơn gì bản c6 của Ntv_79 nên mình lại quay lại bản của Ntv_79, bạn có thể fix được hiệu ứng sao bay trong hs như n97 gốc thì tốt.
hiệu ứng thì có rất nhiều,thích cái nào bỏ vào thôi.quan trọng fw chạy mượt và mod mới nhất là chất lượng cao rồi..