• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

gizz143

vậy cái archive có đánh dấu bỏ đi ko,tại mình mở lên coi thấy nó đánh dấu sẵn vào cái ô archive rùi,cái ô read only thì nó ko có đánh dấu gì hết

tri_etech2008

thế thì bác xóa file đấy đi rồi cài đè lên xem được k?khi copy vào ổ C mà để chế độ read only thì không thế can thiệp gì vào file đó cả. Bạn đổi tên file đi rồi xóa đi là được. còn như của bạn chọn sẵn archive rồi thì mình nghĩ là bạn copy đè lên được chứ. Nhớ để Caps Switch ở chế độ Off

gizz143

full1.1+lite1.2 mod 2 bản này có bị reset liên tục ko,nếu ko chò minh cái link hướng dẫn mod lite 1.2 đi,còn mod bản full 1.1 có phải ở bài #1 hướng d6an4 theo bước 1 ko bạn

myp990i

mình mở chữ i lên bấm wa Attributes thấy file nó đánh dấu vào phần Archive đó chứ read only thì ko có,vậy giờ phải làm sao đậy bạn
Bạn xem là file nào (file cần copy vào hay file sẽ đè lên). File sẽ đè lên mà báo thế tức là bạn đè thoải mái đấy nhé.

myp990i

full1.1+lite1.2 mod 2 bản này có bị reset liên tục ko,nếu ko chò minh cái link hướng dẫn mod lite 1.2 đi,còn mod bản full 1.1 có phải ở bài #1 hướng d6an4 theo bước 1 ko bạn

Full1.1+lite1.2 nhưng bạn fải làm trình tự full 1.1 trước, sau đó mới mod tiếp lite 1.2 (cho chắc ăn thì mod full 1.1 xong, restart lại máy, nghe thử coi đã).
Đúng là full 1.1 là như hướng dẫn bước (ở đó có đường link bạn vào xem được mà).
Còn mod lite 1.2 thì đơn giản hơn, nó là bài này nè http://pdaviet.net/showthread.php?t=26622
Thực ra mod lite 1.2 hướng dẫn lằng nhằng nhưn đơn giản là copy file 1020867A.CRE đã path (có pm để path) vào đúng đường dẫn là OK, file này thì máy nào path dùng cho máy đó (được lấy từ ổ Z ra và path). Nếu bạn dùng P990i thì có thể tìm ở các bài dưới người ta đã gửi file đã path lên, bạn chỉ việc down về copy vào là ok luôn.
Mình đang dùng bản V4 (final) + lite1.2 nghe cũng tuyệt lắm, bạn thử xem sao!?

gizz143

mod bản lite 2 vào ko bị restart liên tục chứ,nếu mấy file ở trạng thái archive là copy đè thoải mái hả bạn,với lại mình muốn hỏi ở bài #1 hướng dẫn cách mod,bước 1 nó để vậy nè Lưu ý: Nếu đã áp dụng bản soundmod lite V1.1 và 1.2 thì bạn phải vào xoá file ở trong
'C:\private\10202be9\persists\1020867a.cre' thì mới dùng được bản sound mod full này(SOUND MOD FULL BẢN 1.1).nhưng ở bài #505 sao bạn lại nói Full1.1+lite1.2 nhưng bạn fải làm trình tự full 1.1 trước, sau đó mới mod tiếp lite 1.2 vậy,2 cái trái ngược nhau

Chỉnh sửa cuối:

tuanhung1433

Thực ra mod lite 1.2 hướng dẫn lằng nhằng nhưn đơn giản là copy file 1020867A.CRE đã path (có pm để path) vào đúng đường dẫn là OK, file này thì máy nào path dùng cho máy đó (được lấy từ ổ Z ra và path). Nếu bạn dùng P990i thì có thể tìm ở các bài dưới người ta đã gửi file đã path lên, bạn chỉ việc down về copy vào là ok luôn.
Đối với mod lite 1.2 cho p990i thì dùng file path của p1i là ổn nhất. chứ không nhất thiết phải máy nài dùng cho máy đó bạn ạ

Son_Nguyen

mod bản lite 2 vào ko bị restart liên tục chứ,nếu mấy file ở trạng thái archive là copy đè thoải mái hả bạn,với lại mình muốn hỏi ở bài #1 hướng dẫn cách mod,bước 1 nó để vậy nè Lưu ý: Nếu đã áp dụng bản soundmod lite V1.1 và 1.2 thì bạn phải vào xoá file ở trong
'C:\private\10202be9\persists\1020867a.cre' thì mới dùng được bản sound mod full này(SOUND MOD FULL BẢN 1.1).nhưng ở bài #505 sao bạn lại nói Full1.1+lite1.2 nhưng bạn fải làm trình tự full 1.1 trước, sau đó mới mod tiếp lite 1.2 vậy,2 cái trái ngược nhau

Bạn làm theo đúng trình tự mod bản full 1.1 trước, sau đó tốt nhất là restart lại máy để nghe thử, nếu thành công thì bạn mod tiếp bản lite 1.2 vào là ok. Ko vấn đề j đâu. Mấy cái mod sound này nếu bạn làm cẩn thận từng bước thì sẽ ko có vấn đề gì cả..Chúc thành công!!

Son_Nguyen

theo các bro thì bản nào là ok nhất???mình đang dùng full1.1+lite1.2
cũng thử cái v3 rùi nhưng cũng thế h thêm mấy cái nữa chẳng biết cái nào đỉnh hết??? góp ý tí nhé

Mình thấy xài bản Final của bác dongxanh là ok nhất, trong đó có 2 bản, nói chung là cả 2 bản chất lượng như nhau, mình đang xài v4.2 Metalic, đã bỏ mod sound lite 1.2(copy file 1020867a.cre gốc vào máy) nghe nhạc cực đã luôn.. Nói chung là mỗi người sẽ có 1 cảm nhận khác nhau, ko ai giống ai cả, mình chỉ đưa ra ý kiến của riêng mình thôi nhé!!

gizz143

mình hỏi thêm là mình xai máy P990i nhưng mình có thể dùng 1020867a.cre của p1 vào đc ko bạn

Son_Nguyen

nhưng sao mình down về làm ko đc vậy bạn nó cứ hiện cái bảng như bài #6 http://pdaviet.net/showthread.php?t=26622 này vậy,bạn coi đi rùi giúp mình cái,và cái 1020867 của P1 hay,hay là P990i xài lại P990i hay bạn

Nếu bạn lấy file trên bài viết đó về thì file đó đã patch sẵn rồi, bạn chỉ việc chép theo đường dẫn C:\Private\10202be9\persist, sau đó restart lại máy là OK..

myp990i

Đối với mod lite 1.2 cho p990i thì dùng file path của p1i là ổn nhất. chứ không nhất thiết phải máy nài dùng cho máy đó bạn ạ
Bác đang dùng file lite 1.2 của P1i à? Có vấn đề gì không?
Bác có thể cho em file này để em thử được không????

sungluc

Bác đang dùng file lite 1.2 của P1i à? Có vấn đề gì không?
Bác có thể cho em file này để em thử được không????
file của con nào bác cho vào cũng được cả,mình thử hết rùi chỉ có của p1 là nghe ấm và chuẩn nhất

shadow141206

file của con nào bác cho vào cũng được cả,mình thử hết rùi chỉ có của p1 là nghe ấm và chuẩn nhất

Sặc, cảnh báo về tình trạng keo kiệt của mọi người !!! Down files của người ta ầm ầm mà chưa thấy ai thèm thanks hết ??? :|:|:|. Thôi, thanks bác một phát nhé :D:D:D

myp990i

2 file này là một file gốc và một file đã path hả bác???? Hỏi vậy cho chắc ăn, nếu path rồi em copy luôn cho nhanh. Thank bác nhé!

trungphuong1234

em cũng đàn dùng p990i và có một vài nhận xét sau..Âm thanh la ngoài thì tuyệt vời,volume hết cỡ 100% vẫn ổn nếu chạy dúng bitret 128 trở về,còn trở lên thì hơi rè,đối với phone thì qua tuyệt luôn vì hình như nó được cọng hưởng của cả 3 mod soud lại,âm tin nhắn,phím bấm,kết nối to và rõ ràng,cuộc gọi qua tai phone quá chuẩn,chỉ có khi gọi bật loa ngoài lên chỉ dám để ở mức 50%,nếu lên 100% thì ko biết sẽ sảy ra chuyện gì nũa..nói gọn lại là 1 BẢN MOD ĐÁNG ĐỂ DÙNG VÀ ĐỂ THỬ,..THANKS BÁC DONGXANH NHÌU HIHIHI

Realvn

Cho mình hỏi luôn là đã cài bản mod mới nhất về, mọi thứ đều ổn, âm lượng tai nghe thì chỉ cần mở 50% là "phê" tái tê so với lúc chưa mod thì mở 100% của chả nghe thấy gì. Loa ngoài thì mở 70-80% là nghe đủ, lớn và k sợ hại máy, mở 60% tương đương với lúc chưa mod.

Vấn đề chính muốn hỏi là âm lượng cuộc gọi có hơi nhỏ, ngay cả trong nhà, mở hết volume mà cảm thấy vẫn nhỏ. Cho mình hỏi giờ phải mod làm sao cho âm lượng to hơn tí. Cũng k nhớ là sau bản mod này âm lượng có bị nhỏ hơn lúc ban đầu k, cảm thấy là hơi nhỏ, chỉ cần to lên 1 tí là ổn!

Rất cám ơn DongXanh cũng như các bạn khác đã làm cho những chiếc UIQ3 phone thành 1 trong những phone tuyệt vời nhất với mình hiện giờ !!! =D>

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

Cho mình hỏi luôn là đã cài bản mod mới nhất về, mọi thứ đều ổn, âm lượng tai nghe thì chỉ cần mở 50% là "phê" tái tê so với lúc chưa mod thì mở 100% của chả nghe thấy gì. Loa ngoài thì mở 70-80% là nghe đủ, lớn và k sợ hại máy, mở 60% tương đương với lúc chưa mod.

Vấn đề chính muốn hỏi là âm lượng cuộc gọi có hơi nhỏ, ngay cả trong nhà, mở hết volume mà cảm thấy vẫn nhỏ. Cho mình hỏi giờ phải mod làm sao cho âm lượng to hơn tí. Cũng k nhớ là sau bản mod này âm lượng có bị nhỏ hơn lúc ban đầu k, cảm thấy là hơi nhỏ, chỉ cần to lên 1 tí là ổn!

Rất cám ơn DongXanh cũng như các bạn khác đã làm cho những chiếc UIQ3 phone thành 1 trong những phone tuyệt vời nhất với mình hiện giờ !!! =D>

Nếu bạn muốn âm lượng khi gọi điện thoại to lên thì bạn lấy bản v3.0 của bác dongxanh post ở trên về, giải nén ra rồi tìm file farfield_call.aat chép đè vào thư mục C:\private\10200b19 rồi khởi động lại máy là OK. Trước đây mình xài bản v3.0 thấy âm lượng lúc đàm thoại khá to. Chúc bạn vui!!!