• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tải tại Mediafire với UCWEB6.3 VI by LQT (Có HD chi tiết bằng ảnh) !

0938399557

Mình thì không có dùng UCWEB download bao giờ, nhưng mình tìm dc 1 cách này và đã có người nói là thành công anh em làm thử xem sao ne . chúc anh em thành công
Và cũng xin thông báo với anh em đã có
UCWEB-7.0.0.41-401-27-10052810*Phiên bản chính thức hỗ trợ Tiếng Việt

cách đó mình đã nói ở trên rồi nhưng ko down được nó chỉ chạy được 2k/s thôi nếu down bài nhạc 5M phải cầm theo nhíp để nhổ râu quá.Về Pm bạn nói nếu có up lên chia sẽ cho anh em đi.Thank

leminhhai111

cách đó mình đã nói ở trên rồi nhưng ko down được nó chỉ chạy được 2k/s thôi nếu down bài nhạc 5M phải cầm theo nhíp để nhổ râu quá.Về Pm bạn nói nếu có up lên chia sẽ cho anh em đi.Thank

ĐÂY là bản cho N95-8GB

http://wap.ucweb.com/ucpack/dlmobil...0.41-401-28-10052810.sisx&modelId=4051&pc=401

Còn không thì anh em vô đây lựa bản phù hợp với DT của mình

Nhấn vào đây !

Sory nó là UCWEB 7.0.0.41-401-28-10052810

Chỉnh sửa cuối:

0938399557

ĐÂY là bản cho N95-8GB

http://wap.ucweb.com/ucpack/dlmobil...0.41-401-28-10052810.sisx&modelId=4051&pc=401

Còn không thì anh em vô đây lựa bản phù hợp với DT của mình

Nhấn vào đây !

Sory nó là UCWEB 7.0.0.41-401-28-10052810

Nhờ chủ thớt hay các cao thủ nào biết xin chỉ giáo về cách cài đặt dung lượng down load của PM mà bạn leminhhai111 up lên ở trên.PM trên chỉ giới hạn dung lưng do mình cài đặt dù file đó có lớn thì đến đó nó cũng ngưng ko down nữa.Vd:mình muốn down file có dung lượng 20M Nhưng trong phần cài đặt dung lượng down của PM này tối đa là 9M9 thì đến đây nó sẽ ngưng ko down nữa vậy là file tải về ko dùng được.Chủ thớt hay cao thủ nào có thể mod lại phần này như bản 6.3 dùm được ko(ko hạn chế dung lượng khi down)?Mình biết ơn rất nhiều.
pm:Bản 6.3 của chủ thớt đã bị lỗi rồi đôi khi ko lướt web được( mạng kết nối bình thường) trong khi những bản khác thì vào bình thường.

Thangnd31082

Nhờ chủ thớt hay các cao thủ nào biết xin chỉ giáo về cách cài đặt dung lượng down load của PM mà bạn leminhhai111 up lên ở trên.PM trên chỉ giới hạn dung lưng do mình cài đặt dù file đó có lớn thì đến đó nó cũng ngưng ko down nữa.Vd:mình muốn down file có dung lượng 20M Nhưng trong phần cài đặt dung lượng down của PM này tối đa là 9M9 thì đến đây nó sẽ ngưng ko down nữa vậy là file tải về ko dùng được.Chủ thớt hay cao thủ nào có thể mod lại phần này như bản 6.3 dùm được ko(ko hạn chế dung lượng khi down)?Mình biết ơn rất nhiều.
pm:Bản 6.3 của chủ thớt đã bị lỗi rồi đôi khi ko lướt web được( mạng kết nối bình thường) trong khi những bản khác thì vào bình thường.

Bản này từ lúc Post tới giwof chư hề sủa chữa gì hêt s, thời gian này bận chưa test thử lại nhưng khi mình post phần mềm này thì đã test rất kỹ rồi , các bạn xem hình cuối cùng trong số các hình hướng dẫn sẽ rõ , cả một File dung lượng 99.3 MB mà nó còn nuốt gọn nữa là !

Giờ đây thấy nhiều anh em phản ánh khi dùng UC tải Fiel tại mediafire có tới hơn chục dòng Click here to start download ! nên khi thực hành thủ thuật trên sẽ khó . các bản mới mình đều test và kết quả chung là đều bó chiếu với MF, duy chỉ có bàn này là còn có cơ hội ! Trong thời điểm này khuyên bạn dùng Opera mini 5.0 để xử lý các File chia sẻ trên MF nhé ! Chúc vui !

hugon72

Giờ đây thấy nhiều anh em phản ánh khi dùng UC tải Fiel tại mediafire có tới hơn chục dòng Click here to start download ! nên khi thực hành thủ thuật trên sẽ khó . các bản mới mình đều test và kết quả chung là đều bó chiếu với MF, duy chỉ có bàn này là còn có cơ hội ! Trong thời điểm này khuyên bạn dùng Opera mini 5.0 để xử lý các File chia sẻ trên MF nhé ! Chúc vui !
Mấy bữa nay thấy anh em phản ánh vụ MF quá,bản thân cũng thắc mắc,sao giờ MF load ra 12 link "click here to download" làm sao mà down,:-/đặc thù là mình trong QĐ nên ko có diều kiện ra ngồi tiệm net được nên vẫn trung thành với ucweb này,bản này ổn định nhất dễ test nhất..xin post 1 số thủ thuật để những bro có thể sống chung với MF và ucweb:(
Thứ nhất: nhiều bạn than rằng ,down bản này về ko down được file đính kèm diễn đàn,và load web hay bị đứng....okie tôi thường xuyên bị vậy,cách khắc phục duy nhất là vào quản lý ứng dụng (app manager) gỡ bỏ và cài đặt lại như bình thường là sài được,lưu ý là ko mất những trang (favorites) bạn lưu đâu mà sợ yên tâm nhé
Thứ hai: vụ media fire (trang chia sẻ miễn phí tốt nhất hiện giờ) click vào thì xuất hiện 12 dòng "click here to download" ko tài nào chọn link mà down được,có chăng chỉ vài kb là out,xin thưa chỉ có 1 thủ thuật nhỏ thôi,(chắc cái này bro Thắng ít sài ucweb nên chưa test tới)..hãy chuyển chế độ duyệt web là phóng đại,(bình thường bạn đễ chế độ tương ứng)chỉ xuất hiện 1 link copy và làm theo hướng dẫn của bro Thangnd là okie,làm ntn?
Từ màn hình chính ,lên menu >> 6.cài đặt >> 3.kiểu duyệt >> 1.phóng đại >> nút #,rồi mần theo bro Thangnd..lưu ý khi load trang mà dưới chữ "click here to download" có hình ô vuông nhỏ bạn sẽ không copy được link dơnload ,hãy refesh (#) hoặc vào lại lúc đó có link down được
Thứ ba: các bạn nào bị hạn chế dung lượng down ,gỡ ra cài lại sẽ không bị như thế nữa,tôi hay làm thếc và vẫn down bình thường,hiện tại nhật ký data tôi là 706.24GB.thử đi đơn giản thôi mà
Trên đây là 1 số thủ thuật giúp đỡ anh em nào khó khăn trong tình thế như mình,đây cũng là sự tổn hợp mà mình nhận thấy,anh em nào biết đừng chém nhé,còn bro Thangnd test được lưu ý lên trang 1 để anh em tiện theo dõi nhé,xin cảm ơn đã đọc bài viết=D>:D

datvietdatviet

Thứ hai: vụ media fire (trang chia sẻ miễn phí tốt nhất hiện giờ) click vào thì xuất hiện 12 dòng "click here to download" ko tài nào chọn link mà down được,có chăng chỉ vài kb là out,xin thưa chỉ có 1 thủ thuật nhỏ thôi,(chắc cái này bro Thắng ít sài ucweb nên chưa test tới)..hãy chuyển chế độ duyệt web là phóng đại,(bình thường bạn đễ chế độ tương ứng)chỉ xuất hiện 1 link copy và làm theo hướng dẫn của bro Thangnd là okie,làm ntn?
Từ màn hình chính ,lên menu >> 6.cài đặt >> 3.kiểu duyệt >> 1.phóng đại >> nút #,rồi mần theo bro Thangnd..lưu ý khi load trang mà dưới chữ "click here to download" có hình ô vuông nhỏ bạn sẽ không copy được link dơnload ,hãy refesh (#) hoặc vào lại lúc đó có link down được
ông bạn cũng như tôi nhỉ tôi cũng trung thành với uc 6.3.mấy hôm trứơc có ngừơi cũng bảo tôi cách này nhưng khôg ăn thua.đầu tiên gặp media tôi ấn vào link hiện lên click here to start down load tiếp ấn vào đó hiện lên do you want save file this... Ấn save thì đc khỏag mấy kb là xong.còn nếu làm như thangnd thì out luôn

hugon72

ông bạn cũng như tôi nhỉ tôi cũng trung thành với uc 6.3.mấy hôm trứơc có ngừơi cũng bảo tôi cách này nhưng khôg ăn thua.đầu tiên gặp media tôi ấn vào link hiện lên click here to start down load tiếp ấn vào đó hiện lên do you want save file this... Ấn save thì đc khỏag mấy kb là xong.còn nếu làm như thangnd thì out luôn
NHư vậy là đồng chí làm sai hoàn toàn với hướng dẫn của THangnd,bro hướng dẫn rất chi tiết rồi có cả hình ành nữa,quá rõ để bạn đọc và hiểu tôi ko muốn dài dòng đ/c tự vọc thì hay hơn,chúc đ/c sử dụng ucweb như chính khẩu AK vậy..

datvietdatviet

NHư vậy là đồng chí làm sai hoàn toàn với hướng dẫn của THangnd,bro hướng dẫn rất chi tiết rồi có cả hình ành nữa,quá rõ để bạn đọc và hiểu tôi ko muốn dài dòng đ/c tự vọc thì hay hơn,chúc đ/c sử dụng ucweb như chính khẩu AK vậy..

không phải làm sai đc ah.trước tới giờ toàn dùng uc mà

Thangnd31082

Anh em chú ý. Tối qua đã test thử cho anh em, tải tệp Skin cho TTPOD 3.8 beta chia sẻ bởi Adv Mod CaoMinh trên linh mediafire ngọt như mía. Đúng là có rất nhiều dòng "Click here to start download", anh em làm theo HD với dòng thứ 1 là ổn.
Vài hình ảnh nhé :

hurryghost

Download trên media thì các bro cho Uc6.3 chuyển sang chế độ duyệt "phóng đại", vào mediafire, rùi theo huong dẫn của bác Thangnd mà down. Phát nào đc phát đấy. Có 1 dòng Click to download không ah! Tuong biet hêt rui chu...

datvietdatviet

Khôg biết anh em thế nào nhưng mình dùng mọi cách vẫn không đc.hy vọng anh em post bài nếu có thể thì xin file đính kèm or link down qua mobile :D

phananhvusv

Không thể vào mediafire được! nó không chịu hiện ra cái "click here to download" thì vô phương cứu chữa!

Thangnd31082

Không thể vào mediafire được! nó không chịu hiện ra cái "click here to download" thì vô phương cứu chữa!

Nếu nó không hiện thì bạn nhấn phím * trên bàn phím để duyệt lại cho tới khi được thì thôi ( thường thì phải nhấn tới 3 lần nó mới hiên ) và nếu không để chế độ duyệt là Phóng đại thì bạn sẽ có 10 dòng Click here to start download , bạn chọn dòng đầu tiên nhé !

Thangnd31082

không phải làm sai đc ah.trước tới giờ toàn dùng uc mà

Khôg biết anh em thế nào nhưng mình dùng mọi cách vẫn không đc.hy vọng anh em post bài nếu có thể thì xin file đính kèm or link down qua mobile :D

Đã có công nghệ cao hơn kèm hướng dẫn và minh họa trên video , dù là không chịu hiện click here to start download hay hiện tới 10 dòng này đi nữa đều có phương thuốc cứu chữa, anh em nào quan tâm vào nghiên cứu thêm tại đây nhé :

http://www.pdaviet.net/showthread.p...iafire.com-!-26-07-2010&p=1311755#post1311755

quangtuan13

em làm theo cách anh hướng dan tải kiểu gi có vài kb khi mở nó ra là trang web mình tải về

0938399557

em làm theo cách anh hướng dan tải kiểu gi có vài kb khi mở nó ra là trang web mình tải về

Vậy là bạn ko đọc kỹ HD rồi.Mình xin nói ngắn gọn:
Nhập địa chỉ mf(nhớ là ở chế độ phóng) đưa thanh sáng đến click here...download nhấn option>4>6 chọn dòng có chữ download... nhấn option>sao chép (sao chép vào bảng tạm)thoát ra .xài tổ hợp phím #3 vào bảng tạm nhấn vào link vừa sao chép rồi dùng phím bút chì của máy để sao chép link(ở đây n96 mình nhấn * rồi kéo xuống chữ sao chép) thóat ra.Nhấn option>5>2(vào Qlý tải về)>3(tác vụ mới)rồi chép link vừa sao chép vào đây và nhấn ok.Xem thành quả.
p/s:Bản 6.3 này hiện tại khi nhấn 4>6(thông tin trang) thay vì dòng nó có dòng dowload....nhưng giờ là dòng java...vì vậy ta nên xài kèm theo bản 7.3 cũng làm theo thủ thuật trên(khác ở chỗ 6.3 là option>5>2>3 thì 7.3 là option>5>1>6 ) rồi đến phần sao chép link ở phần Qlý download ta hãy mở 6.3 rồi sao chép link vào.(phần này chỉ áp dụng cho file>10M thôi còn thấp hơn dùng 7.3 down luôn)

quangtuan13

Nhập địa chỉ mf(nhớ là ở chế độ phóng) đưa thanh sáng đến click here...download nhấn option>4>6 chọn dòng có chữ download... nhấn option>sao chép (sao chép vào bảng tạm)thoát ra .xài tổ hợp phím #3 vào bảng tạm nhấn vào link vừa sao chép rồi dùng phím bút chì của máy để sao chép link(ở đây n96 mình nhấn * rồi kéo xuống chữ sao chép) thóat ra.Nhấn option>5>2(vào Qlý tải về)>3(tác vụ mới)rồi chép link vừa sao chép vào đây và nhấn ok.Xem thành quả.
p/s:Bản 6.3 này hiện tại khi nhấn 4>6(thông tin trang) thay vì dòng nó có dòng dowload....nhưng giờ là dòng java...vì vậy ta nên xài kèm theo bản 7.3 cũng làm theo thủ thuật trên(khác ở chỗ 6.3 là option>5>2>3 thì 7.3 là option>5>1>6 ) rồi đến phần sao chép link ở phần Qlý download ta hãy mở 6.3 rồi sao chép link vào.(phần này chỉ áp dụng cho file>10M thôi còn thấp hơn dùng 7.3 down luôn)

van như thế chỉ tải được vài kb trang web ấy roài nó báo tải về thành công. mở ra thì vào đúng trang web minh tải về

0938399557

van như thế chỉ tải được vài kb trang web ấy roài nó báo tải về thành công. mở ra thì vào đúng trang web minh tải về

Vậy là PM bị lỗi rồi.Bạn remove nó đi rồi cài lại và làm theo hd của mình là ok.Mình vừa tải 1 video 93M =Pm này vẫn ok mà

hugon72

giờ lại phải intall thêm cái ưc nữa để lấy link,sao phức tạp thế nhỉ

AlyCuong

Active Member
Bây giờ UC 6.3 cũng đâu còn download dc mediafire đâu, nhấn vào link chẳng thấy "Click here ..." đâu, refresh mấy lần cũng thế.