• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng thêm 5M cho bộ nhớ Ram [14.04.11]

banhmj

chia buồn với các bạn là mình ngĩ soft này cài vào chỉ để tắt hiệu ứng theme trong menu và hiệu ứng chuyển thôi. Sau khi cài xong máy mình mất 2 cái đó. Chỉ có hiệu ứng hs là còn.

hihi1809

Trước đây đã có bác post tăng thêm 5M cho bộ nhớ C ở 4rum .
bây giờ là 5M cho bộ nhớ Ram :D .đó là cả 1 vấn đề...
các bác khởi động lại máy tắt hết các ứng dụng chạy ẩn ,kiểm tra xem Ram là bao nhiêu ,cài cái nè vào ,khởi động lại máy ,tắt hết các ứng dụng chạy ẩn kiểm tra sẽ thấy Ram tăng được 5M nữa .
Mình đã test trên 1 số máy các bác thử xem sao nhé .
cái nè ko có icon đâu nhé .

linnk down đâu bác cái link hình mà

jack_hunter97

Bạn cứ từ từ từ rồi diễn đàn fix chắc diễn đàn mới fix xong giao diên nút thank sau đó mới tới link kèm

missthuha

hix góp ý tý nhé:
Ram 121 hay 128 hay 256...đây là fần cứng hem thay đổi được!
Pm này làm tăng thêm 5m ram?ko thể vì ram là fần cứng nó chỉ báo ẢO lên thôi (vì pm ko thêm pớt pm chạy gầm để jảm ram)
Khi pm báo Ảo ram thì pm này fải chạy gầm =tốn thêm ít ram
Thực tế pm ko tăng ram mà sử dụng mất 1fần ram!
ok nhất chí với miss?

jack_hunter97

Cái này cài vào có tăng đôi chút nhưng kô đáng kể tâm lý người nhiêu người mà thấy tăng là mừng dù biết rằng là ảo