• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng thêm 5M cho bộ nhớ Ram [14.04.11]

kienvp

Trước đây đã có bác post tăng thêm 5M cho bộ nhớ C ở 4rum .
bây giờ là 5M cho bộ nhớ Ram :D .đó là cả 1 vấn đề...
các bác khởi động lại máy tắt hết các ứng dụng chạy ẩn ,kiểm tra xem Ram là bao nhiêu ,cài cái nè vào ,khởi động lại máy ,tắt hết các ứng dụng chạy ẩn kiểm tra sẽ thấy Ram tăng được 5M nữa .
Mình đã test trên 1 số máy các bác thử xem sao nhé .
cái nè ko có icon đâu nhé .

http://www.mediafire.com/?hrdilikl281zhro

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
lại mở hàng cho bác đây.có dùng được cho các cfw không bác kiên???
với lại không tăt hết các ứng dụng có sao không bác
thêm 5mb ở bộ nhớ máy thì em chả quan tâm lắm chứ riêng thêm 5mb ram thì là cả 1 vấn đề đấy ak.5mb ram...quá ổn

kienvp

lại mở hàng cho bác đây.có dùng được cho các cfw không bác kiên???
với lại không tăt hết các ứng dụng có sao không bác
5mb ở bộ nhớ máy thì em chả quan tâm lắm chư riêng 5mb ram thì là cả 1 vấn đề đấy ak.5mb ram...quá ổn

mình thử trên 2 máy .một máy Fw gốc và 1 máy Cfw .đều cho kết quả như nhau .các bạn thử test xem .
tắt hết ứng dụng và khởi động lại máy để kiểm tra cho chính xác nhất mà thôi bạn .

Trunghuy90

Đã test thử không thấy dấu hiệu gì trên v3.
AE Ai có thể mod lại 1 bản cho v3 thì ngon. Máy em Ram yếu mà nghe chương trình này hay quá. Mà không làm gì được!

ShenTran

Đã test thử không thấy dấu hiệu gì trên v3.
AE Ai có thể mod lại 1 bản cho v3 thì ngon. Máy em Ram yếu mà nghe chương trình này hay quá. Mà không làm gì được!

pác xóa bớt những pm ko cần thiết đi , thì sẽ cải thiện dc 1 chút đấy , còn pm này chỉ hỗ trợ V5 trở lên ah ^^

vutaikt

chả biết sao.. em sai sym^3 cũng download về thử xem.. Ram có 135MB thui

Dragon459

Manager
em cài thì hình như nó chạy luôn vào c thì phải.lúc cài k để ý lắm.

update link cho ai k dow được tập đính kèm
link update

Chỉnh sửa cuối:

socloc20

tks anh kiên, lên được ram 55mb cho cfw c6 của DT,pm này dọn sạch file hệ thống ko cần thiết thì phải

joekwan

Đã test : Máy 5530 v31, chưa hack. Phần mềm này ko cần phải hack máy, tớ sign rồi cài ok. Mấy bác chưa hack máy yên tâm nhé. Cài vào, khởi động,dùng pm Swiss Manager 3.0 VH của bác Kiên chọn Giải phóng Ram máy lên 60,2 Mb, chưa từng xảy ra :)) Thanks bác Kiên phát nữa.