• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng thêm 5M cho bộ nhớ Ram [14.04.11]

takai

bác cho em link mediafile được không? em không tài nào down được từ file đính kèm à :(:)(( làm fiền bác chút

takai

thanks thanks. nhanh hơn được chút. đã thật. mà bác ơi. ko fải tăng 5mb đâu. của em nó tăng tận 18 mb cơ. từ 41.5 mb pi h lên 60 mb rồi sướng quá >:)>:)>:)>:)

Chỉnh sửa cuối:

tatthanhlx

sao em cài vào con C6-00 hôk thấy động tỉnh gì hết vậy ta ? cái này em thử cook vào Ro2 luôn thì cái máy chạy tào lao liền . A chủ thớt giải thích giúp chút xíu về nguyên lý của nó đi

Lori_hd

kiểm tra ram ở đâu vậy?mình nhìn bộ nhớ mấy thì vẫn vậy à.không có gì thay đổi

kadermi

hix góp ý tý nhé:
Ram 121 hay 128 hay 256...đây là fần cứng hem thay đổi được!
Pm này làm tăng thêm 5m ram?ko thể vì ram là fần cứng nó chỉ báo ẢO lên thôi (vì pm ko thêm pớt pm chạy gầm để jảm ram)
Khi pm báo Ảo ram thì pm này fải chạy gầm =tốn thêm ít ram
Thực tế pm ko tăng ram mà sử dụng mất 1fần ram!
ok nhất chí với miss?

tăng ở đây mình nghĩ ko phải tăng phần cứng...mà là tăng bộ nhớ trống :D máy mình tắt ứng dụng chạy 1 theme đó sau khi cài + rs lại máy trống từ 34,3M lên thành 51,5 :D (máy 5230) như vậy tăng hơn 15M koo bjk thế nào nữa X_X

tiện thể các bạn cho hỏi gỡ cái này ra bình thương như cái khác hay j (ứng dụng-ứng dụng cài đạt _ pdaviet )?

Dragon459

Manager
tăng ở đây mình nghĩ ko phải tăng phần cứng...mà là tăng bộ nhớ trống :D máy mình tắt ứng dụng chạy 1 theme đó sau khi cài + rs lại máy trống từ 34,3M lên thành 51,5 :D (máy 5230) như vậy tăng hơn 15M koo bjk thế nào nữa X_X

tiện thể các bạn cho hỏi gỡ cái này ra bình thương như cái khác hay j (ứng dụng-ứng dụng cài đạt _ pdaviet )?
bạn gỡ trong mục quản lí ứng dụng như bình thường

kadermi

bạn gỡ trong mục quản lí ứng dụng như bình thường

vậy có phải cái này như 1 fine để dọn hệ thống? vậy mình gỡ ra sau này dùng máy 1 time chạy cài lại có đc k...mà máy mình trống thêm tới 15M như vậy liểu có ảo k bạn :-??

Khoaaaa

Active Member
Cái này ko tác động đến bộ nhớ máy hay fần cứng gì cả,mình nghĩ nó chỉ kill vài ứng dụng hay cái gì đó như effects ...để giải phóng ram thôi,muốn kiểm tra nó có hoạt động ko thì các bác thử làm vầy nè:
tắt hết apps ngầm tự khởi độg,off effects...,rồi restart,xem ngay mức ram sau khi khởi động,đợi ổn định rồi cài tăng ram vào,muốn làm chi thì làm rồi khởi động lại,xem ngay mức ram sau khởi động rồi so sánh với lần trước
vì khởi độg lại,là máy sẻ giải fóng toàn bộ rác rưởi ,nên sạch sẻ hơn
một vài góp ý