• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo Icon trong suốt theo yêu cầu!

AnhPheCT

mod có thể tạo dùm mấy cái icon hình aircraft ko :D
hơi phiền tí nhưng 1 bộ máy bay hàng không ... 1 bộ máy bay quân sự .
Muốn tạo phải đưa cái mẫu, chứ biết tìm ở đâu???

C

chiphoi2005

Guest
30 Icon Black & Blue of DINIK

Bác có thể cho em 1 bộ Icon đầy đủ bằng file CAB được không bác, em tìm và làm đủ thứ nhưng vẫn thiếu và làm không hết được. Qua XDA-DEVELOPERS đọc và thấy rối quá. Phần nào họ Post lên phần đó, Fix tới Fix lui tùm lum nên rối quá. Thấy bác bên kia cũng Post nhiều bài nên giờ qua đây nhờ bác giúp em 1 tay nha. Thankssssssssssssssssssss

AnhPheCT

Bác có thể cho em 1 bộ Icon đầy đủ bằng file CAB được không bác, em tìm và làm đủ thứ nhưng vẫn thiếu và làm không hết được. Qua XDA-DEVELOPERS đọc và thấy rối quá. Phần nào họ Post lên phần đó, Fix tới Fix lui tùm lum nên rối quá. Thấy bác bên kia cũng Post nhiều bài nên giờ qua đây nhờ bác giúp em 1 tay nha. Thankssssssssssssssssssss
Đây alf bộ Icon hệ thống, muốn các Icon của các chương trình thì hơn 1000 icons mấy bài trước đấy!! Chẳn lẻ phải tạo màu xanh nửa à????!! Icon hệ thống là đủ rồi. Thiếu icons nào liệt kê ra!! Nói chung chung biết đâu mà lần....! Tạo hơn cả nagfn Icons rồi mà. Ko có Icons nào nhiều như Icon của Mem DINIK hết Bạn ơi!!

C

chiphoi2005

Guest
Icon của chương trình em cài rồi nhưng thiếu nhiều quá mà sử dụng IconChange thì em làm mà không đổi được không biết lỗi gì?
Các chương trình chưa đổi Icon của em bác xem giúp dùm em file CAB nha :
1. Visual VoiceMail
2. IM Trong này có mấy phần mềm chat nhưng em thấy dành cho nước ngoài vì đăng nhập vào yahoo không được.
3. TeleNav
4. MyAccount
5. Trasformers
6. Mobile Backup
7. Search Widget
8. Blockbuster
9. MobiTV
10. BN eReader
11. T-Mobile Help
12. Slacker Radio
13. Messenger

Thankssssssssssssss bác nhiều

Last edited by a moderator:

StephenLuu

35 Icon Mail và Messages: (250 Icons)
tải về đổi tên thành "CHT_email.png" và "CHT_messages.png" chép vào thư mục windows\

Mod cho m hỏi: Cài icon cho touch HD thế nào vậy?
Đổi tên như cách trên rồi chép vào windows\ là được ah?
Hay phải sự dụng pm Icon Changer, mà thấy pm này dùng cho 6.5, m dùng cho 6.1 được ko?
Cho m link down Icon changer luôn nha.
Nếu có file cad cài Icon cho HD1 thì tốt quá.

AnhPheCT

Mod cho m hỏi: Cài icon cho touch HD thế nào vậy?
Đổi tên như cách trên rồi chép vào windows\ là được ah?
Hay phải sự dụng pm Icon Changer, mà thấy pm này dùng cho 6.5, m dùng cho 6.1 được ko?
Cho m link down Icon changer luôn nha.
Nếu có file cad cài Icon cho HD1 thì tốt quá.

Icons changer chỉ dùng cho WM 6.5 thôi.

quangminha9

mấy bác cho em hỏi wm 6.1 thì đổi icon nó như thế nào ạh, nếu có bộ icon của wm 6.1 thì mấy bác cho em xin luôn nha. đa tạ bác nào júp em.

sonken

rất đẹp bạn có thể làm cho mình folder hình mầu đỏ hồng được không cảm ơn bạn nhiều

tuanthuyen

có thể sử dung 348 Icons trong suốt cho WQVGA/VGA cho i900 ko?
mình sử dụng như thế nào mong pro chỉ giúp.quá đẹp thanks

AnhPheCT

có thể sử dung 348 Icons trong suốt cho WQVGA/VGA cho i900 ko?
mình sử dụng như thế nào mong pro chỉ giúp.quá đẹp thanks
Được Ko sao cả! Chỉ chiếm gấp đôi dung lượng mà thôi (Icon mặc định của WQVGA là 48x48 pixcel)! Nếu Bạn biết tìm chương trình ReSize 128x128 xuống còn 48x48 hoặc 90x90 là OK. Hiện tại Mình rất bận ko có thời gian để tạo cho WQVGA/QVGA.

Atemis

Active Member
hihi cho em xì pam chút nha...cái avatar của mod nhìn cool quá :)) .chắc trong hội anti apple hehe=D>

Được Ko sao cả! Chỉ chiếm gấp đôi dung lượng mà thôi (Icon mặc định của WQVGA là 48x48 pixcel)! Nếu Bạn biết tìm chương trình ReSize 128x128 xuống còn 48x48 hoặc 90x90 là OK. Hiện tại Mình rất bận ko có thời gian để tạo cho WQVGA/QVGA.

Mình nghĩ có thể dùng PS làm, nhưng đang kiếm cái nào resize hàng loạt làm thử, vì dùng WVGA thấy có vẻ nặng quá.
Khi mình dùng SPB mobile shell thì thấy cái icon nó to đùng nên chắc phải dành thời gian tự làm thôi.

thanhhdung78

anhphe076 cho mình hỏi là tại sao kg thể sử dụng iconchanger 2.7,cứ thay đổi icon là nó báo lỗi,xin hỏi bản nào xài tốt,ban có thể share cho mình kg?Cảm ơn bạn nhiều...

AnhPheCT

anhphe076 cho mình hỏi là tại sao kg thể sử dụng iconchanger 2.7,cứ thay đổi icon là nó báo lỗi,xin hỏi bản nào xài tốt,ban có thể share cho mình kg?Cảm ơn bạn nhiều...

Iconchanger 2.7c, hoặc reStart nói chung cái nào cũng thay đổi OK!! Nến nhớ khi thay xong vào Application Data/HTC/ProgLauncher/ Xóa hết các file ảnh trong ấy. Reset lại PPC.

thanhhdung78

Anhphe076 cho mình hỏi thêm câu nữa là: Có thể thay đổi các icon ở thanh bar phía dưới kg?Với lại làm sao để thay các TOGGLE SWITCH,mình thấy trong mấy bộ icon tải về có các TOGGLE SWITCH rất đẹp nhưng kg biết cách thay đổi chúng....cảm ơn bạn....

AnhPheCT

Anhphe076 cho mình hỏi thêm câu nữa là: Có thể thay đổi các icon ở thanh bar phía dưới kg?Với lại làm sao để thay các TOGGLE SWITCH,mình thấy trong mấy bộ icon tải về có các TOGGLE SWITCH rất đẹp nhưng kg biết cách thay đổi chúng....cảm ơn bạn....
Có file *.CAB hoặc giải nén ra các file ảnh chép vào thư mục windows\ là xong. Đã có hướng dẫn ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?89444-Co0kie-s-Home-Tab-thay-đổi-giao-diện-HTC-Sense-2.5-WVGA

Icon Opera 10....! và Beam và Dorothy

Chỉnh sửa cuối: