• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo Icon trong suốt theo yêu cầu!

thanhhdung78

Anh AnhPhe076 cho mình xin icon cùa MSN Money, Voice Speed dial,WorldCard Mobile,SMS Time Stam,mình dơload hết mấy bộ icon bên trên mà tìm kg có.
Với lại mình làm hết cách mà kg hiểu sao icon Calenda và Adobe Reader và Facebook kg thể trong suốt khi đem ra QuickLinks,mặc dù trong Start thì rất tốt.

AnhPheCT

Anh AnhPhe076 cho mình xin icon cùa MSN Money, Voice Speed dial,WorldCard Mobile,SMS Time Stam,mình dơload hết mấy bộ icon bên trên mà tìm kg có.
Với lại mình làm hết cách mà kg hiểu sao icon Calenda và Adobe Reader và Facebook kg thể trong suốt khi đem ra QuickLinks,mặc dù trong Start thì rất tốt.

Vào: Application Data/HTC/ProgLauncher/ Xóa hết các file khởi động lại PPC, Icon thì đợi nhé!! Nếu đưa mẫu thì làm sơm cho!! Đang bận quá trời luôn......

thanhhdung78

Khởi động muốn cháy máy luôn ấy chứ,xóa trong ProgLauncher kg còn một mống nào vậy mà kg được mới đau chứ....vậy thôi,,,,đành sống chung với lũ vậy....cảm ơn anh nhiều...ủa quên mà mấy cái icon trong TAB Settings làm sao để thay đổi,có phải dùng PV theme 1,0 và PV theme full tab kg anh?

AnhPheCT

Khởi động muốn cháy máy luôn ấy chứ,xóa trong ProgLauncher kg còn một mống nào vậy mà kg được mới đau chứ....vậy thôi,,,,đành sống chung với lũ vậy....cảm ơn anh nhiều...ủa quên mà mấy cái icon trong TAB Settings làm sao để thay đổi,có phải dùng PV theme 1,0 và PV theme full tab kg anh?
PV Them chỉ là Theme *.tsk (Theme WM default (Titanium)) được Reg lại. Ko phải là Theme HTC Sense (Manila).

dienluc510

Các bác trên 4r có ai có file.cab cài đặt hoàn chỉnh các Icon và các thanh Taskbar trong suốt và cái đồng hồ kim đẹp đẹp chút không nhỉ ? cho em xin một phát, đọc cách các bác làm Icon và các thanh Taskbar trong suốt em phê quá, nhưng thật sự em không biết cài file nào cả mà trên xda-developers.com thì loãng quá mà lại toàn tiếng anh (em dốt nhất môn này). Rất mong sự nhiệt tình của các bác, nếu bác nào ở HCM em xin mời bác một chầu Cafe (Cafe bình thường thôi) .. hi hi !thank's !

AnhPheCT

Các bác trên 4r có ai có file.cab cài đặt hoàn chỉnh các Icon và các thanh Taskbar trong suốt và cái đồng hồ kim đẹp đẹp chút không nhỉ ? cho em xin một phát, đọc cách các bác làm Icon và các thanh Taskbar trong suốt em phê quá, nhưng thật sự em không biết cài file nào cả mà trên xda-developers.com thì loãng quá mà lại toàn tiếng anh (em dốt nhất môn này). Rất mong sự nhiệt tình của các bác, nếu bác nào ở HCM em xin mời bác một chầu Cafe (Cafe bình thường thôi) .. hi hi !thank's !

Icon file cài đặt có ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?51951-IconSystem-Bộ-icon-hệ-thống-đầy-đủ

Task bar có ở đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?57043-Tổng-hợp-Taskbar-Icon-dành-cho-WM6.1-và-WM6.5

dienluc510

Chào anh Phê ![/B][/b]

Em lại phiền anh một chút nữa, mong anh đừng bực mình với cậu Mem lắm chuyện này nhé. Chả là em kiếm được một file.CAB làm trong suốt các Icon trên diễn đàn nhưng khi cài đặt vào nó lại sót một Icon: Start/Phone. Anh có cách nào giúp em biến cái Icon kia giống với các Icon khác không? (em đã cài file Transparent all slider.cab anh gửi) mà vẫn không khắc phục được

Rất cảm ơn anh đã nhiệt tình giúp đỡ !

AnhPheCT

Em lại phiền anh một chút nữa, mong anh đừng bực mình với cậu Mem lắm chuyện này nhé. Chả là em kiếm được một file.CAB làm trong suốt các Icon trên diễn đàn nhưng khi cài đặt vào nó lại sót một Icon: Start/Phone. Anh có cách nào giúp em biến cái Icon kia giống với các Icon khác không? (em đã cài file Transparent all slider.cab anh gửi) mà vẫn không khắc phục được
Rất cảm ơn anh đã nhiệt tình giúp đỡ !

Transparent all slider.cab chỉ trong suốt thanh Slider ở ngoài Tab Manila có liên quan gì đến thư mục "Phone" trong Start Programs. Muốn thay icon Phone dùng IconChanger hoặc reStart mà thay nhé. Icon Phone kèm, kèm luôn cho chương trình thay đổi Icon luôn cho khỏi post bài xin..... ha.

maichua77

bạn giúp mình xử lý file này
thanh file trong suốt như gương, cám ơn bạn nhiều

onlyloveP990i

bạn giúp mình xử lý file này
thanh file trong suốt như gương, cám ơn bạn nhiều

bạn Post hình sai cách rùi,nếu Up hình trực tiếp từ máy PC của bạn thì bạn chọn "Quản lí tập tin đính kèm" . còn chức năng "thêm hình" như bạn làm,chỉ dùng khi bạn up hình lên trang web khác,rồi copy link sang đây thôi.
Rút Kinh nghiệm lần sau nhé!

Xuanlap

AnhPhe076 hướng dẩn em cách thay đổi các Icon này với. Down về chẳng biết làm thế nào cả.

AnhPheCT

AnhPhe076 hướng dẩn em cách thay đổi các Icon này với. Down về chẳng biết làm thế nào cả.

Thành viên cấp 4 rồi. Vọc banh xác mấy chục con PPC mà ko biết thay Icons???? Đọc lại bài 89 nhé!! Nếu cài reStart trên thẻ nhớ. Xong Bạn xoá hết các Icon mặc định trong thư mục Program Files/reStart/icons/ Xong Bạn cứ chép các Icons Bạn DL về vào thư mục này, mở ctr reStart lên sẻ nhìn thấy các Icons click vào thay thôi. Nếu dùng IconChanger cài vào thẻ luôn, thì DL Icon về bỏ vào một thư mục nào đó trên thẻ, mở ctr Iconchanger lick vào các icon muốn thay sẻ có menu Change Icon rồi Bạn chỉ đường cho nó đến thư mục chứa các Icon mà Bạn DL về chọn 1 icon nào đó/ OK. là xong. sau khi Reset thưởng thúc thôi.

AnhPheCT

56 Icons tạo theo yêu cầu của Member garlic
Chia thành 2 file *.7z tải về giải nén bằng winrar hay 7zip nhé.

maiyeuemnn

Em ngồi cả buổi down không sót 1 cái nào luôn, cảm ơn bác nhiệt tình quá!
lát vào bằng PC em thanks sau cho tiện, bây giờ phải vọc cái đã

garlic

Giờ mới về đến nhà, giờ là lúc trang điểm cho con Omnia thân yêu.. Thank bác Phê nhiều lắm.. Em nhờ tối hôm trước mà hôm sau bác đã xong rồi, khiếp thật..

AnhPheCT

Giờ mới về đến nhà, giờ là lúc trang điểm cho con Omnia thân yêu.. Thank bác Phê nhiều lắm.. Em nhờ tối hôm trước mà hôm sau bác đã xong rồi, khiếp thật..
Của Bác Tui tạo có mấy phút là xong! Nhưng còn 2 Icons ko phải là *.PNG nên bỏ luôn, ko tạo được. Ảnh đưa lên phải là chuẩn *.PNG hoặc *.JPG.

maiyeuemnn

Của Bác Tui tạo có mấy phút là xong! Nhưng còn 2 Icons ko phải là *.PNG nên bỏ luôn, ko tạo được. Ảnh đưa lên phải là chuẩn *.PNG hoặc *.JPG.
Anh có cái flle png logo trong suốt không? share cho em để em tập tành làm thử xem sao?