• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TẠO LOGO ĐỘNG_LỬA CHÁY...

anhcoj

CHÀO ĐẠI GIA ĐÌNH PDAVIET!!!
+Hôm nay mình rảnh nên mạo muội post bài này, giới thiệu cho ae thích biểu tượng ,logo có thể tham khảo qua.
Mình chẳng biết phải nói sao bây giờ vì thực ra nó rất rất dễ làm, nhưng mình cứ post cho anh em tiện làm luôn...
>>>>>>>>>>*****<<<<<<<<<<
+Trước hết các bạn vào trang flamingtext.com => Hoặc một số trang sau(HIHOHA cung cấp):
.
+Tiếp đến bạn chọn giao diện trang chủ,như( Hình 1) nó hiện ra các kiểu chữ và hiệu ứng khác nhau,ơ đây có rất nhìu kiểu cho bạn chọn lựa,nhưng mình xin nói về hiệu ứng lửa cháy,vì có lẽ đây là hiệu ứng bắt mắt nhất.
+Tại giao diện trang chủ,bạn click chuột vào biểu tượng có chữ đang rực cháy bên trên cùng giao diện(đã đánh dấu màu xanh"click vào đây")nó sẽ hiện ra như (Hình 2). Tại đây ,bạn có thể tùy chọn màu và kích cỡ chữ lần lượt như sau:

*[Text string]: Bạn gõ ký tự cần tạo vào đó.(1)
*[Font size]:Bạn hãy chọn kich thước cho chữ ở trên,tùy theo mục đích sử dụng mà chọn cho phù hợp,nếu lấy để làm logo cho mobile thì ban nên chọn KC từ 20=>30 là ok.(2)
*[Font]:Chọn phông chữ(kiểu chữ)tùy ý thích.(3)
*[Text color]:Nhấn vào thanh màu xanh chọn màu cho chữ của bạn.(4)
*[Blue-flame]:Chọn hiệu ứng cho ngọn lửa cháy,đánh dấu để có màu xanh(blue)bỏ dấu để có hiệu ứng như hình ành.lưu ý chỉ có 2 hiệu ứng cho bạn lựa chọn.(5)
*[Transparant]:Đánh dấu vào ô để được nền trong suốt.(6)
*[Creale_ogo]:Nhấn vào đây để hoàn tất. Xong!!!!(7)

+Hãy đợi trong vài giây ,sản phẩm của bạn sẽ ra lò,bạn muốn lưu nó ở đâu thì lưu.Tất cả chỉ có vậy thôi các bạn à.ngay từ đầu mình đã nói nó rất đơn giản rùi mà.còn lại các kiểu chữ khác cũng ko có gì phức tạp hơn,các bạn có thể làm trong nháy mắt ;;)\-/ hì!!!!

+NOTE:Lần đầu post một chủ đề thật bỡ ngỡ,chắc ko tránh khỏi thiếu Sót.mong ae và các MOD lượng thứ,mà ko bít post có đúng chỗ ko nữa, MOD nào quản lý BOX này thì move cho mình vào chỗ hợp lý với(nếu có thể thì đặt tại BOX này cũng được =D> ) hãy click thanks khích lệ mình nhé!

CHÚ Ý: Anh em nào thích
mình có thể làm giúp.Có nhiều kiểu cho bạn lựa chọn.

Và đây là một số hình ảnh
H1:
H2:
H3:
H4:
H5:
H6:
H7:
H8:
H9:
H10:

CHÚC BẠN ƯNG Ý!

Chỉnh sửa cuối:

anhcoj

Cái này có làm logo mạng đc ko vậy bạn?

nếu bạn có ý định làm logo cho điện thoại, thì đã có topic hướng dẫn cách làm rùi nhé. thực chất thì ko phải thay logo mạng bạn à. mà mình chỉ gán đè vào đúng chỗ của logo mạng thôi,dùng pm hỗ trợ chạy ảnh động Animsprite đề chạy logo động với v2 bạn nhé.
Posted via Mobile Device

gily4ever

mình lỡ tải logo mạng rồi bây giờ mình muốn cái logo có sẵn ấy cháy bùng bùng có được không các bạn ơi (logo kia bạn gái mình làm tặng nên không dám xoá)

DreamLand

mình lỡ tải logo mạng rồi bây giờ mình muốn cái logo có sẵn ấy cháy bùng bùng có được không các bạn ơi (logo kia bạn gái mình làm tặng nên không dám xoá)
Nếu Logo bạn muốn chèn lên có thể che hết Logo cũ (che cho đẹp ) thì có thể chèn và gỡ bỏ tùy thích bằng PM AnimSprite là OK rồi ! Như thế Logo cũ vẫn không mất đi !
Khi nào cần thì dùng lại !
Của bạn gái tặng mà dám thay hả >:)

anhcoj

Bạn chỉ cần dùng pm animsprite rồi đặt cái logo lửa cháy mà bạn tạo đc đó ra chỗ khác.(Với animsprite bạn đặt tại mọi điểm trên màn hình) Ko đè vào logo mạng là có thể xài cả 2 . bạn có thể đặt ở giữa chẳng hạn.
Posted via Mobile Device

hvnh

bạn gái tâm lý quá ha :D nhưng theo mình đoán thì ko đc đâu :( ,tốt nhất làm cái logo tên 2 ng cháy bùng bùng còn hoành tráng hơn ;;)

hhkkll

bạn ơi.!có cách nào khác phục cái màu trắng(nền)khi dùng làm hình nền cho s40 ko?

Posted via Mobile Device
Nếu bạn biết sd photoshop thì điều này đơn giản. Bạn tạo thêm 1 layer trống( nền trong suốt ), và 1 lớp layer là chữ hay hình bạn ah.

anhcoj

Mình xin chia sẻ với ae cách khắc phục tình trạng,khi cài logo vào s40 hoặc Q.mobile...(có hỗ trợ cài hình nền GIF)bị trắng phông nền.
Thực hiện trên s60v2.với pm (resco photo view_giftailor_image Designer)Các bước làm như sau:
_Cắt 1 ảnh(người yêu...)với kích thước bằng kt màn hình muốn sử dụng logo đó(để làm nền khi đóng gói) ,nên dùng resco photo view để cắt.
_dùng pm giftailor bung logo động(xoay tròn,lửa cháy...)đó ra. ta sẽ có được 5 hoặc 6 tệp *gif.
_mở pm image designer và cắt từng tệp ,từng tệp gif vừa bung được theo thứ tự.mỗi tệp cắt đc bạn phải dán vào 1 nền trắng bằng kích cỡ của ảnh bạn định làm nền ở trên.nhớ khi dán bạn cần lưu ý đúng tọa độ (chiều rộng,chiều cao)mục đích để các tệp đều nằm cùng 1 vị trí,chọn ở vị trí nào là tùy bạn.
_Sau khi đã có đc các tệp cắt dán ok theo đúng thứ tự,bạn vào pm giftailor đóng gói lại theo thứ tự như lúc bung ra.điều tối quan trọng là các bạn phải vào cài đặt của giftailor ,chọn chế độ ảnh nền và ảnh nền thì bạn dùng cái ảnh ban đầu tạo đc nhé.nhấn phím (*) để lấy thời gian giữa các ảnh=>lưu lại gif và xem kết quả.

_note:các bạn save thử gif mình up bên dưới rồi test xem đc ko nhé?cái đó mình thực hiện bằng cách trên đó.
_Tiện đây mình up dùm êkíp để thực hiện ,ae nào chưa có đủ thì Downl luôn nhen.

giftailor vh jimmy88
Resco photo view
Image Desisner vh NTD

manhtuanpda

Mình xin chia sẻ với ae cách khắc phục tình trạng,khi cài logo vào s40 hoặc Q.mobile...(có hỗ trợ cài hình nền GIF)bị trắng phông nền.
Thực hiện trên s60v2.với pm (resco photo view_giftailor_image Designer)Các bước làm như sau:
_Cắt 1 ảnh(người yêu...)với kích thước bằng kt màn hình muốn sử dụng logo đó(để làm nền khi đóng gói) ,nên dùng resco photo view để cắt.
_dùng pm giftailor bung logo động(xoay tròn,lửa cháy...)đó ra. ta sẽ có được 5 hoặc 6 tệp *gif.
_mở pm image designer và cắt từng tệp ,từng tệp gif vừa bung được theo thứ tự.mỗi tệp cắt đc bạn phải dán vào 1 nền trắng bằng kích cỡ của ảnh bạn định làm nền ở trên.nhớ khi dán bạn cần lưu ý đúng tọa độ (chiều rộng,chiều cao)mục đích để các tệp đều nằm cùng 1 vị trí,chọn ở vị trí nào là tùy bạn.
_Sau khi đã có đc các tệp cắt dán ok theo đúng thứ tự,bạn vào pm giftailor đóng gói lại theo thứ tự như lúc bung ra.điều tối quan trọng là các bạn phải vào cài đặt của giftailor ,chọn chế độ ảnh nền và ảnh nền thì bạn dùng cái ảnh ban đầu tạo đc nhé.nhấn phím (*) để lấy thời gian giữa các ảnh=>lưu lại gif và xem kết quả.

_note:các bạn save thử gif mình up bên dưới rồi test xem đc ko nhé?cái đó mình thực hiện bằng cách trên đó.
_Tiện đây mình up dùm êkíp để thực hiện ,ae nào chưa có đủ thì Downl luôn nhen.

giftailor vh jimmy88
Resco photo view
Image Desisner vh NTD

được rồi bạn ơi. Cảm ơn bạn rất nhiều. Mình làm lần đầu bị hỏng. Lần 2 ok ngay, bạn gái mình dùng 6300.tặng logo do mình làm có ảnh 2 đứa như hình bạn up. Bạn gái mình thích mê. Mình rất vui. Hìhì...Mai lên PC mình thanks bạn nha.
Posted via Mobile Device

anhcoj

được rồi bạn ơi. Cảm ơn bạn rất nhiều. Mình làm lần đầu bị hỏng. Lần 2 ok ngay, bạn gái mình dùng 6300.tặng logo do mình làm có ảnh 2 đứa như hình bạn up. Bạn gái mình thích mê. Mình rất vui. Hìhì...Mai lên PC mình thanks bạn nha.
Posted via Mobile Device

ko có gì !!!
bạn vui là được rùi.

manhtuanpda

Bạn ơi! là giúp mình logo 3D động với,trang này ko làm được logo 3D động.như kiểu avata của bạn ây.cảm ơn bạn nhiều nha.

anhcoj

Bạn ơi! là giúp mình logo 3D động với,trang này ko làm được logo 3D động.như kiểu avata của bạn ây.cảm ơn bạn nhiều nha.

tặng bạn nè.hàng vừa ra lò đấy.chúc bạn ưng ý.
với cái này bạn hãy dùng lam logo .thay logo mạng nha. mình làm kích cỡ phù hợp rùi đó.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
tặng bạn nè.hàng vừa ra lò đấy.chúc bạn ưng ý.
với cái này bạn hãy dùng lam logo .thay logo mạng nha. mình làm kích cỡ phù hợp rùi đó.

Thấy là mê làm cho mình 1 cái Logo giống như AVATA của bạn vậy đó."MinhThang" nha, V3 đó bạn ơi.
Cảm ơn nhiều nhé!!!

DreamLand

Đua đòi tí Coi :D anh anhcoj làm cho DL mấy kiểu DreamLand nhé (N70) ! Thank anh nhìu !
Không phải chưa thử mà thử hoài không xong đành phải phiền chủ nhà giúp đỡ :p

Whinny

Híc thấy mọi người có mà mình không có tủi thân ghê lắm anh còi ới :((
Làm cho em cái kỉu giống avata của anh nha ! Chữ "chipcoi"với chữ "whinny" nha anh. N72 anh ạh.
Thanks very much !
Posted via Mobile Device