• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo thêm dự báo thời tiết trên Titanium của WM6.5

orange_244

Banned
vâng. em rất háo hức khi bác đã kiếm được bản fix. và em cũng đã update được thời tiết nhưng đáng buồn... bác xem hình:

em không hiểu làm sai ở chỗ nào nữa:(

cái đó lổi titatinum của bạn mà!! icon thời tiết không hiện! remove đi thử lại với cách 2 xem!may mắn hơn nhé:D

Last edited by a moderator:

binhhdda

Có bác nào biết cách Update Rada trên tab wether của Tianium 6.5 không? Mình toàn bị báo không có URL gì đó! :( Phầm cập nhật thời tiết vẫn tốt!

AnhPheCT

Bạn nào Share cho Mình hộ Location Code Cần Thơ và Mỹ Tho, Cảm ơn rất nhiều!! Tìm hoài chẳn được!!

nam470

@binhhdda: Máy win 6.5 của mình mặc định đã có sẵn mục thời tiết, nhưng chẳng biết dùng. Ví dụ muốn update cái thời tiết của Cần Thơ thì dòng thứ 3 gõ ASI|VN|VM041|CANTHO| à?
Mình làm nhưng không được, báo lỗi.
Tiện thể cho mình cái code của TP. Buôn Ma Thuột luôn nhé

AnhPheCT

Cập nhật version mới!
Showaco TitaniumWeather_v4.1 & 4.2

Cài nếu Cập nhật không có hình thời tiết.
Vui lòng tải file TitaniumWeather fix terbaru chép đè vào thư mục vừa cài.

Chỉnh sửa cuối:

thanhthanhthanh

cho hỏi file TitaniumWeather fix terbaru.zip‎ cài đặt vô đaau sau khi giải nén.có phải chép đè vô thư mục cài cặt vì giải nén ra nó có đuôi .mscr
thanx pác nhiều.tôi đã làm được.chạy trên HD ngon lành

heo_map

anh em nào bit chỉ dùm với, mới up bản rom khac jo cai cái này ko dc
có bác nào chỉ cặn kẽ dùm em cái, thix cài nay mà cài kiễu gì cũng ko được

Mình dùng con HTC S620. Up rom bản windows mobile 6.5 có cài titanium weather 3.1.2. Nhưng mà mình thay đổi location code báo lỗi. Mình đang ở Huế.
Location code: "ASI|VN|VM044|HUÉ" Mình nhập kí tự | không được nên chuyển qua /. Không nhận được location.Mấy bạn trả lời giùm mình. Thanks.

thanhnhaquevh

Dĩ nhiên là bạn dùng ký tự / là ko được rùi.Khi bạn ấn cáplock thì phím ngay bên cạnh bên trái của phím space là phím có ký tự đó.Có lên nhé:).Mà bạn nên dùng bản 4.2 đi,các mod đã fix nhiều lỗi của nó rùi

hanhngao46

các bác cho em hỏi với! làm thế nào để nó hiện được cái hình rada như trên vậy? em ấn vào nó toàn thấy hiện lỗi thôi :-??. có bác nào ra tay chỉ cặn kẽ giúp em! em cô cùng cảm ơn!!!!

heo_map

chán quá thix cái này mà làm kiểu gi cũng ko được bị lỗi từa lưa hột dưa ai biết chỉ dùm với

Bovovua

Các bạn giúp mình với.
Mình cài xong thì màn hình nó thế này:

Mình vào setup ko đc, nó ra cái này

Mình vào Program Files/TitaniumWeather chạy file "TitaniumWeatherOptions" thì vào đc tùy chỉnh và mình đã chỉnh như sau:

Sau đó bấm "Run Full Update and exit" nhưng vẫn ko đc.
(Trước đó mình cũng đã copy file "TitaniumWeather.mscr" vào Program Files/TitaniumWeather rồi và khi cài thì cũng đã tắt Titanium)
:((

AnhPheCT

Nên thoát hẳn Skin Windows default xong Bạn chép đè "TitaniumWeather.mscr" vào thư mục Program Files/TitaniumWeather. Nên dùng CT Totalcommander hay Resco File Explore mà chép đè, xong thử kết nối (GPRS, Wifi...) Update thời tiết xem sao. Quan trọng điền đúng code của thành phố.

heo_map

không hiểu sao dùng winmo con nào cài phần mềm này cũng được, anh em nào dùng phần mềm này trên asus p535 chưa chỉ dùm mình với