• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo thêm dự báo thời tiết trên Titanium của WM6.5

qqonline33

Showaco's Titanium Weather - Một công cụ hoàn toàn miễn phí sẽ giúp bạn hiển thị dự báo thời tiết trên Titanium của WM6.5.

Phiên bản này chỉ dành riêng cho màn hình QVGA sử dụng hệ điều hành WM6.5 2119x

Hướng dẫn
  • Tắt Titanium từ Settings -> Today -> Items bỏ chỉ mục Titanium
  • Cài đặt Titanium Weather
  • Khởi động lại máy
  • Di chuyển tới TitaniumWeather trên Today và chọn Setup
  • Chọn mục 3 "Forecast Options/Setup"
  • Nhập mã số cần hiển thị dự báo thời tiết Location Code, ví dụ:
    - Hà Nội: ASI|VN|VM017|HANOI
    - Hồ Chí Minh: ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY
  • Bấm Run Full Update and exit để cập nhật

Update phiên bản v3.1.2 by mnemonique cho QVGA

Thay đổi:
- Sử dụng phiên bản Mortscript mới nhất
- Sử dụng các biểu tượng thời tiết mặc định của Iolite M2D
- Tested trên WM6.5 phiên bản 21501 của Sun_Dream
Có thể phiên bản 3.1.2 này không tương thích với 1 số máy vì đang trong thời gian test. Các bạn có thể down phiên bản 2.0 về,dùng cũng ok.

Chỉnh sửa cuối:

thanhbinh123

TitaniumWeatherv2.1, Launcher, COLORS themes (6.5 21193 )

Start Menu Expanded
Start menu expanded to 4 icons wide in portrait and 6 in landscape. Two versions, one with honeycomb, and one without.

TitaniumWeather and Launcher plugins
Cab will install weather and launcher plugins to homescreen.
Changed
: updated install for 21193
: when no internet found, display reverts back to last hi/lo forecast temps for today
: to find your location codes, use this url and add your city name to end of it: hadle.accu-weather.com/widget/hadle/city-find.asp?location=

Colors 6.5 21193
Here's some color panels and selection png to match the tsk files of Da_G's build. Included are Classic Blue, DVF Green, Isaac Mizrah Purple, Rock and Republic Black, Ron Arad Orange, and Vera Wang Red.

WM 6.5 only
Start Menu Cab Install: Run cab and then soft reset.

TitaniumWeather Install: Disable titanium, run cab, soft reset, re-enable titanium, finish by running TitaniumWeather Setup from Launcher panel.
For further setup of TitaniumWeather and Launcher plugins, go HERE

Colors Install: Disable titanium, copy desired color into \windows. Copy bronzeres.dll for the panels, StartMenu_Selection.png for the start menu hexagon, and the 2 cpr files for start menu layout. All Colors are included in zip below. I will add some lock screen colors to go with these and maybe PIE icons.

thanhcong27

Showaco's Titanium Weather 2.0 - Một công cụ hoàn toàn miễn phí sẽ giúp bạn hiển thị dự báo thời tiết trên Titanium của WM6.5.

Phiên bản này chỉ dành riêng cho màn hình QVGA sử dụng hệ điều hành WM6.5 2119x

Hướng dẫn
  • Tắt Titanium từ Settings -> Today -> Items bỏ chỉ mục Titanium
  • Cài đặt Titanium Weather
  • Khởi động lại máy
  • Di chuyển tới TitaniumWeather trên Today và chọn Setup
  • Chọn mục 3 "Forecast Options/Setup"
  • Nhập mã số cần hiển thị dự báo thời tiết Location Code, ví dụ:
    - Hà Nội: ASI|VN|VM017|HANOI
    - Hồ Chí Minh: ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY
  • Bấm Run Full Update and exit để cập nhật

ST TT.C

DOWNLOAD HERE

mình dùng win 6.5 CE OS 5.2.21193( BUILD 21193.5.5) BY TAI, không thể sử dụng pm vì không hiển thị được nên bạn xem lại đi nhé,

Chỉnh sửa cuối:

longak83

cho mình hỏi Titanium nó có sẵn trong ROM hay là phần mềm cài thêm,mình xài build 21193 vào today hok thấy Titanium (o'_'o) hik hik

thanhbinh123

mình đang xài 21193 vẫn cập nhật được
@longak83:build 21193 titanium là windows default

QuangThang89

cho mình hỏi Titanium nó có sẵn trong ROM hay là phần mềm cài thêm,mình xài build 21193 vào today hok thấy Titanium (o'_'o) hik hik
Bạn vào today chọn thẻ Item và xem thử mục windows default đã được đánh dấu chưa, nếu chưa thì bạn đánh dấu nó thoát ra màn hình today sẽ có giao diện titanium, chúc vui :)

ltdrs

Start Menu Expanded
Start menu expanded to 4 icons wide in portrait and 6 in landscape. Two versions, one with honeycomb, and one without.

TitaniumWeather and Launcher plugins
Cab will install weather and launcher plugins to homescreen.
Changed
: updated install for 21193
: when no internet found, display reverts back to last hi/lo forecast temps for today
: to find your location codes, use this url and add your city name to end of it: hadle.accu-weather.com/widget/hadle/city-find.asp?location=

Colors 6.5 21193
Here's some color panels and selection png to match the tsk files of Da_G's build. Included are Classic Blue, DVF Green, Isaac Mizrah Purple, Rock and Republic Black, Ron Arad Orange, and Vera Wang Red.

WM 6.5 only
Start Menu Cab Install: Run cab and then soft reset.

TitaniumWeather Install: Disable titanium, run cab, soft reset, re-enable titanium, finish by running TitaniumWeather Setup from Launcher panel.
For further setup of TitaniumWeather and Launcher plugins, go HERE

Colors Install: Disable titanium, copy desired color into \windows. Copy bronzeres.dll for the panels, StartMenu_Selection.png for the start menu hexagon, and the 2 cpr files for start menu layout. All Colors are included in zip below. I will add some lock screen colors to go with these and maybe PIE icons.

bác nào có mấy cái bên trên cho qvga không... mấy bản trên toàn cho vga ...

longak83

Bạn vào today chọn thẻ Item và xem thử mục windows default đã được đánh dấu chưa, nếu chưa thì bạn đánh dấu nó thoát ra màn hình today sẽ có giao diện titanium, chúc vui :)

mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng ko đc,mình xài dopod818,xài rom prophet của LAMSON,nhưng pác ấy disable Titanium từ lúc build ROM hay sao ấy (o'_'o) phong cách ROM Clean :D chắc phải chờ các pác khác có Rom Titanium wé :(
thx a lot

QuangThang89

Bạn thử hỏi người build rom đi, vì WM6.5 khác với các bản khác là giao diện Titanium đó bạn, cooker ko thể bỏ cái đó đi được đâu

m_va_n2002

Các huynh cho hỏi ai có ứng dụng Titanium plugin dạng file .cab cài riêng không? Vì có những bản rom 6.5 mà ngta không tích hợp kèm theo. Nếu huynh nào có thì share cho em với!
Thanhks

thanhcong27

Các huynh cho hỏi ai có ứng dụng Titanium plugin dạng file .cab cài riêng không? Vì có những bản rom 6.5 mà ngta không tích hợp kèm theo. Nếu huynh nào có thì share cho em với!
Thanhks

đọc lại đi bạn ơi, ngay trên đầu trang có mà, sao lại hỏi thế nhỉ:-?

QuangThang89

Vụ này bạn nên hỏi người cooker đi, hoặc bạn nói người cooker thêm hiệu ứng Titanium vào rom họ cook là ok. Hình như bạn đang đi sai chủ đề rồi đó nha :D
đọc lại đi bạn ơi, ngay trên đầu trang có mà, sao lại hỏi thế nhỉ
Bạn m_va_n2002 hỏi hiệu ứng Titanium today chứ ko phải hỏi Titanium Weather nên bạn hiểu lầm ý của bạn ấy rồi :)

NhatToai

Super V.I.P
Đã có bản update v3 của PM Showaco Titanium Weather với nhiều thay đổi khá mới từ sự cộng tác của drkfngthdragnlrd,các bạn download về test thử nhé.

ndb0903401104

Tui bị lỗi invalid location, các bác cho hỏi tý cái dấu sổ dọc này là ký t]j gì nhỉ
ASI|VN|VM017|HANOI
Tks!