• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tâp hợp các skin cho phần mềm khoá máy Slide Unlock và My keylock!

sheva079

iPhone4 skin for SlideUnlock

- sao cài skin vào slideunlock máy mình không hiện "phông thời gian" mình cũng không pít tại seo...có ai bị giống mình hem:-?
- thứ 2 là: skin này cái slide nằm sát phía dưới quá nên muốn ấn vào MENU của slideunlock hơi khó...:D
góp chút ý kiến, chứ hem có ý gì..:D... lúc nèo cũng mong sẽ có thêm nhìu skin mới sẽ ra lò trong tương lai...hjhjhj..:D

Ntv_79

- sao cài skin vào slideunlock máy mình không hiện "phông thời gian" mình cũng không pít tại seo...có ai bị giống mình hem:-?
- thứ 2 là: skin này cái slide nằm sát phía dưới quá nên muốn ấn vào MENU của slideunlock hơi khó...:D
góp chút ý kiến, chứ hem có ý gì..:D... lúc nèo cũng mong sẽ có thêm nhìu skin mới sẽ ra lò trong tương lai...hjhjhj..:D

Thứ nhất, bạn vào cài đặt, interface và chọn số 5. TimeBarStyle và chọn Textmode sẽ có time
Thứ hai, cái cài đặt thì bạn bấm tí sát mép dưới là OK đâu ảnh hưởng gì!

sheva079

Thứ nhất, bạn vào cài đặt, interface và chọn số 5. TimeBarStyle và chọn Textmode sẽ có time
Thứ hai, cái cài đặt thì bạn bấm tí sát mép dưới là OK đâu ảnh hưởng gì!

sao pác hem làm 1 cái đồng hồ riêng của skin lun z...để ở textmode nhìn sao sao á...hem đẹp mấy vì phải chịu ảnh hưởng bởi Font chữ mặc định của máy

LastKnight

Àh,có ai bị như mình kô?mình dùng mykeylock,khi unlock ra thì nó tự lock nữa,cứ vậy mãi....chỉ khi mở khoá rồi nhấn bừa thì nó kô lock....dzậy thì mình phải chỉnh gì vậy?

LastKnight

cái phần ở dưới đề chừa chổ cho bạn đăt icon mà kéo wa kéo lại unlock,bạn kéo cái thanh kia xuống rồi unlock kéo ở giữa àh?kô đẹp

Ntv_79

dùng cho my keylock a bạn?

Đúng rồi, vào mykeylock, chọn phím trái, sau đó chọn cài đặt, slide, rồi chọn background và slider bằng 2 file bạn đao về trong link đó. Rồi làm theo hướng dẫn cuối bài số 1. Đặt cái quần đúng vị trí và chọn save slider start_point, sau đó tụt nó xuống đến vị trí nào bạn thích và chọn save slider stop_point. Rồi back là OK!

chip_dep_zai

Đúng rồi, vào mykeylock, chọn phím trái, sau đó chọn cài đặt, slide, rồi chọn background và slider bằng 2 file bạn đao về trong link đó. Rồi làm theo hướng dẫn cuối bài số 1. Đặt cái quần đúng vị trí và chọn save slider start_point, sau đó tụt nó xuống đến vị trí nào bạn thích và chọn save slider stop_point. Rồi back là OK!

cài đấy thì mình làm đc rồi. thanks bạn. nhưng cái này có làm đc cho slide unclock k bạn

Bo0Bo0

Phần mềm này phải hack phone mới dùng được à..thông cảm chưa dùng S60V5 nên kém quá

Bo0Bo0

Uhm thank..khổ đang dùng s60v3 quen.em gái nó dùng s60v5 nên nhờ mình cài mấy thứ..chả quen gì cả

dngkhoi

Các bác ơi, seo em cài vô vivaz thì khi kéo vô mấy cái icon chức năng nó lại báo lỗi application not insteaded là seo vậy?

boy_online01

Các bác ơi, seo em cài vô vivaz thì khi kéo vô mấy cái icon chức năng nó lại báo lỗi application not insteaded là seo vậy?

Em cũng bị như bác, cái lỗi ý hiểu là Ứng dụng chưa được cài đặt. Mấy cái icon của bác ntv_79 có UID là của Free-iSMS, X-plore, photobook, nice alarm,powermp3. Vì vậy nếu bác ko cài 5 chương trình trên thì sẽ báo lỗi như thế. Cách khắc phục: Cài đủ 5 chương trình trên, nếu ko muốn cài thêm thì đổi UID trong file ini trong các skin.

dngkhoi

Vậy bác cho em hỏi làm cách nào để biết được UID để mà có thể đổi đc icon vậy? Em mới dùng symbain thui àh nên còn gà lắm

Ntv_79

Để biết uid của ứng dụng nào đó thì có thể dùng nhiều phần mềm. Bạn google cái là có thôi. Hoặc dùng JbakTaskman cũng xem được. Mở JbakTaskman lên rồi bấm lên phần trên cùng (ngang giữa cột pin và cột sóng). Nó sẽ mở ra các ứng dụng đã cài trên máy bạn. Bấm phím phải, rồi chọn Info > có số UID của ựng dụng. Mở file .ini trong skin bạn đang dùng bằng x-plore ở chế độ chỉnh sửa rồi thay các uid mới vào uid các ứng dụng tương ứng sẵn có của file đó. Cuối cùng save file .ini đó lại là xong. (Bấm thoát chế độ chỉnh sửa, nó sẽ hỏi có Save lại ko > Chọn YES)

Ví dụ của 1 bạn ở mấy bài trước: Thay số uid vừa xem bằng JbakTaskman vào đoạn mình bôi đậm màu xanh:
em thấy có mấy chữ này trong file ini
//¶ÌÐÅÏ¢
A4Left = 102
A4Top = 32
A4ProUid = 100058C5

//¹¦Äܱí
A6Left = 268
A6Top = 32
A6ProUid = 101f4cd2

Mấy cái chữ đỏ đỏ ý là dẫn đến phần mềm nào đấy ạ? Vì em ko cài mấy cái soft Free-iSMS, PowerMP3,... nên đang định đổi UID cho nó về mấy chương trình mặc định của điện thoại, nhưng chẳng biết mấy cái trên là dẫn đến phần mềm gì để thay cho phù hợp, chẳng hạn như nó dẫn đến X-plore em sẽ thay bằng trình Quản lý tập tin của máy ý