• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tâp hợp các skin cho phần mềm khoá máy Slide Unlock và My keylock!

thanh19589

cái khóa đó hay thật nhưng mình thấy ko phù hợp với slide unlock + mykeylock vì 2 pm này đều ko thể tạo hiệu ứng khi kéo sang phải thí 2 miếng vải sẽ mở rộng ra . Miễn cưỡng làm theo thì xấu hơn thôi

galabuon

thì nhé

1. sms
2. call
3. music
4. settings
5. web
6. xplore
7. btswith
8. menu

làm thế mình đỡ phải unlock máy, lục lọi bên trong menu hao pin. đã để cái unlock chạy ngầm thì phải lợi 1 cái gì đó chứ :D

mà hình như slide unlock hổ trợ 6 cái thôi thì phải , cộng 2 cái để lock/unlock là 8, ko biết có hổ trợ 10 icon ko nữa

panrai

Super V.I.P
ga la có thử bò vào CFW chưa gala sau anh bỏ vào khi SLAF hoàn chỉnh nghưng khi mở máy lên thì máy ko có nguồn X_X

galabuon

ok để coi tối rảnh thử coi. cái này chưa ai report cả , chắc nhìu ng thử mà chưa dc

panrai

Super V.I.P
ok để coi tối rảnh thử coi. cái này chưa ai report cả , chắc nhìu ng thử mà chưa dc

anh thử bỏ vào,chạy hoàn chỉnh luôn nhưng khi mở máy lên thì ko đc gì hết ;;),hay là tại nó đụng với ái gì thì phải

thanh19589

Đang mod cái kệ sách nhưng phát hiện ý tưởng gala có điều hơi vô lý , cần 1 cái lịch treo tường -> nhưng khi nó đứng chung với HTC clock thì kì kì thế nào ấy , mình nghĩ vứt cái lịch luôn nha.

Mới hoàn thành sơ sơ xem thử có được ko nè , 2 cái icon web + btswich mình ko đưa vào vì có thể có người ko muốn sử dụng cái đó

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

đẹp lắm rồi, chỉ 1 ít điều chỉnh nữa là ok

- cái dòng va mũi tên 2 hướng cứ để ẩn , khỏi làm người dùng tự hiểu

ý mình chỉ có thế thôi

chuyện tự thay đổi công năng của nút mình làm dc

thanh19589

đẹp lắm rồi, chỉ 1 ít điều chỉnh nữa là ok

- cái dòng va mũi tên 2 hướng cứ để ẩn , khỏi làm người dùng tự hiểu

ý mình chỉ có thế thôi

chuyện tự thay đổi công năng của nút mình làm dc

Ban đầu mình cũng tính đến cái dòng và mũi tên 2 hướng rồi , vì nếu tọa độ nằm bên trong ảnh thì lúc di chuyển đến các icon 2 phía ngoài có thể chưa đến icon đã bị dừng đột ngột vì bị khóa máy ( bạn cứ thử kéo slide đến 1 tọa độ rồi kéo sang tọa độ khác có đc ko là hiểu ngay) . Vì vậy tọa độ khóa + mở sẽ phải nằm 1/2 bên ngoài ảnh. Mà như thế nhiều người ko biết cứ kéo nửa chừng rồi thả thì ko khóa đc , nên đành thêm chú thích luôn cho chắc -> mọi người đều xài đc :D

Kiểm tra dùm mình UID của quay số là bao nhiu cái
:| PM này nó chỉ cho target 9 điểm thôi thì phải , cái target 10 thử đủ cách cũng ko đc . Giờ hoặc là xóa 1 icon , hoặc là đóng chức năng lock chọn cái nào bây giờ :-??

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

quay số ko có UID, nó thuộc về secret của nokia rồi

chỉ có uid contact, hay của log là dành gọi điện thôi

------------------

tính năng tự snap cũng có cái hay là nó định hướng cho người kéo

tuy nhiên nếu mình nhớ thay mode trong file ini thì mình có thể kéo free hand

------------------

ko cần xóa icon đâu, để 4 cho nó cân đối nhưng 1 cái mé ngoài ko xài tới là dc rồi

------------------
mấy cái icon hình như hơi xa nhau thì phải. làm khỏag cáh như burnsun thi vừa

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

quay số ko có UID, nó thuộc về secret của nokia rồi

chỉ có uid contact, hay của log là dành gọi điện thôi

------------------

tính năng tự snap cũng có cái hay là nó định hướng cho người kéo

tuy nhiên nếu mình nhớ thay mode trong file ini thì mình có thể kéo free hand
Đã thử thay mode rồi nhưng >10 thì nó thông báo lỗi , targetnum >10 nhưng khi làm A10Top + A10Left .. thì khi chạy slide đến điểm đó cũng dừng lại nhưng ko chạy chương trình đc.
Giờ mình sẽ xóa bớt 1 icon thôi chứ thử đủ cách rồi vẫn ko đc

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

làm thêm 1 phiên bản đủ 8 icon cho 2 hàng và dồn icon lại 1 chút thì hay đó.

dưới cái thanh ngag cho thêm ít bóng cho nó nổi bật thanh ngang 1 chút

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

làm thêm 1 phiên bản đủ 8 icon cho 2 hàng và dồn icon lại 1 chút thì hay đó.

dưới cái thanh ngag cho thêm ít bóng cho nó nổi bật thanh ngang 1 chút

không thể 8 icon đc , lock + unlock thì bắt buộc phải có + 7 icon nữa là 9 target rồi ko thể thêm đc cái gì nữa , Còn cái thanh ngang mà đổ bóng vào sẽ bất hợp lý vì nhìn theo icon ánh sáng nằm góc 90 độ chiếu ngang qua phải , giờ thêm bóng phía dưới nhìn ảo lắm

Ntv_79

Hô hô, dùng mãi PM này giờ mới để ý là phẩy sang trái là nó ẩn toàn bộ Slide bar và button bar. Phẩy lại là nó lại hiện ra > Có lẽ vì thế mà PM mới có thiết kế Slidebar.

thanh19589

vào setting interface -> SlideToHideNavigatPanel -> chọn OFF thì sẽ tắt cái trượt slidebar

thanh19589

Trượt theo như trong hình thì sẽ ẩn sliderbar

Kết quả :

Để tắt chức năng này thì dòng cuối cùng chọn off

Ntv_79

Phiên bản window7 đây! Anh em dùng và cho ý kiến nhé! Hàng icon có 7: Menu, Tin nhắn, Lịch, Danh bạ, Khoá màn hình, Ttpod và Mở khoá (cái dọc trắng bé tí cuối cùng giống cái destop trên w7 mà)>

Window7v2: thay đổi biểu tượng và nghe nhạc và vị trí. Thay đổi slidebution

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Sao cái ô lich nó sáng 1 cách bất thường vậy ? Mình nghĩ bạn biết dùng PTS thì cái phản chiếu bạn nên tạo 1 lớp mask rồi dùng Gradient tool tạo hiệu ứng đẹp hơn