• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tâp hợp các skin cho phần mềm khoá máy Slide Unlock và My keylock!

Ntv_79

Sao cái ô lich nó sáng 1 cách bất thường vậy ? Mình nghĩ bạn biết dùng PTS thì cái phản chiếu bạn nên tạo 1 lớp mask rồi dùng Gradient tool tạo hiệu ứng đẹp hơn

Mình không rành pts lắm đâu. Gắng làm để khuấy động phong trào và triển khai ý tưởng thôi. Mình biết bạn rành pts lắm vì nhìn bạn design rất trau chuốt. Giúp mình làm một cái slidebar dạng như thế này với các icon của win7 được không? Thanks

Hoặc như này >

Wall mình lắp vào sau. Icon thì chỉ cần 7-9 icon là ngon rồi!

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Mình không rành pts lắm đâu. Gắng làm để khuấy động phong trào và triển khai ý tưởng thôi. Mình biết bạn rành pts lắm vì nhìn bạn design rất trau chuốt. Giúp mình làm một cái slidebar dạng như thế này với các icon của win7 được không? Thanks

:| cái hiệu ứng trong suốt thì ko vấn đề gì , chỉ có icon + hình nền thì ko biết dow ở đâu . Và mình nói thêm chỉ đc 7 icon thôi nha , + 2 cái lock , unlock là 9 .

Làm nháp thử 1 cái bạn xem có đúng ý ko nè ?

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

:| cái hiệu ứng trong suốt thì ko vấn đề gì , chỉ có icon + hình nền thì ko biết dow ở đâu . Và mình nói thêm chỉ đc 7 icon thôi nha , + 2 cái lock , unlock là 9 .

Làm nháp thử 1 cái bạn xem có đúng ý ko nè ?

Uh, đẹp lắm. Nhưng bạn nên làm cái sliderbar.png thôi, cái wall thì tách rời. Các icon thì rõ, nhưng cái bar thì có độ trong suốt để có thể nhìn thấy wall.

Giả làm cung tròn cũng đc nhưng như thế cái thanh trong suốt nhìn ko đẹp . Muốn 7 icon thì mình nghĩ : hoặc là làm như kiểu kệ sách , 2 là chia đều các icon nằm dọc 2 bên khung ảnh
Cung tròn chắc là ý bạn ấy biểu hiện icon to nhỏ như cái thanh ở trên chăng!

Search Google: icon window7. png phát là có vô số. Mình có 1 số icon đây bạn thử xem có phù hợp không?

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

Cai thanh trong suốt đẹp quá, tuy nhiên giả làm phối cảnh cho nó là 1 cung tròn việc bố trí icon sẽ thoáng hơn - chỉnh tọa độ hơi cực hơn

thanh19589

slidebar = png là điều tất nhiên rồi . Mình để chung với wall để bạn nhìn 1 cách tổng thể khi kết hợp với wall thì như thế nào thôi mà . Vấn đề bây giờ là cần kiếm 1 bộ icon phù hợp nè , có link thì dow thì đưa mình cái

Giả làm cung tròn cũng đc nhưng như thế cái thanh trong suốt nhìn ko đẹp . Muốn 7 icon thì mình nghĩ : hoặc là làm như kiểu kệ sách , 2 là chia đều các icon nằm dọc 2 bên khung ảnh

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

:-? như thế này đã ổn chưa , khi nãy chờ bạn đưa icon win 7 lâu quá nên lấy icon khác lắp vào đỡ

nhìn trong đt thì đẹp mà sao phóng to lên xấu thế nhỉ :(

Mình thấy có lẽ nên lắp những icon chung chung để những người khác có thể thay đổi chức năng từng target theo ý thích . Còn bạn muốn những icon nào ở vị trí nào thì nói để mình desgin riêng 1 cái -> ưu tiên chủ ý tưởng :D

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
cái nầy nhìn đẹp nè cậu đưa cho ình đem về cook lần nữa xem sau,sáng h chạy 2 lần mất nguồn 2 lần nãn quá đi

Ntv_79

nhìn được đấy. Theo mính thì 2 cái bar trên lại ngược chiều vói bar duoi nên hơi cảm giác ko hài hòa. Bạn mod giup minh 1 cái bar ở dưới thôi. Có thê là có 7 icon: menu, lịch, tin nhăn, danh bạ, nhạcK web, khóa. Hoăc nếu 2 bar thì 2 bar kia ở dưới, tưởng tượng như cái bàn kính kê tv dàn âm thanh ấy. Thank↲
Nó có cảm giác nguợc là vì bạn để nó khuất một đầu. Bạn thử thu ngắn cái bar dài lại rồi đặt vào đấy xem. Nhìn sẽ thuận và đẹp hơn. Giống như đoạn giao thoa giữa 2 hình bài trên.

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

nhìn được đấy. Theo mính thì 2 cái bar trên lại ngược chiều vói bar duoi nên hơi cảm giác ko hài hòa. Bạn mod giup minh 1 cái bar ở dưới thôi. Có thê là có 7 icon: menu, lịch, tin nhăn, danh bạ, nhạcK web, khóa. Hoăc nếu 2 bar thì 2 bar kia ở dưới, tưởng tượng như cái bàn kính kê tv dàn âm thanh ấy. Thank

1 bar khó có thể đủ cả 7 icon , phải 2 cái . Mà 2 cái bar trên đâu có ngược chiều , bạn cử tưởng tượng bar dưới kéo hết qua 1 bên chỉ chừa 1 ít phần đầu đi sẽ thấy ( mình đã xem xét kĩ rồi mà ;;) )

thanh19589

:-? 5 icon trên 1 bar thì nhìn cái nào cũng bé tí khó chịu thật , bạn so sánh thử đi nè

Còn đây là slidebar của bạn : DOWNLOAD

galabuon

làm 1 bản 8icon, 4icon/dòng đi bro thanh ui. cứ làm 1 icon giả , ko cần chỉnh ini có a10 đâu

cái lịch đẹp rồi , định gop ý mà bro đã phát hiện đúng lúc.

thanh19589

làm 1 bản 8icon, 4icon/dòng đi bro thanh ui. cứ làm 1 icon giả , ko cần chỉnh ini có a10 đâu

cái lịch đẹp rồi , định gop ý mà bro đã phát hiện đúng lúc.

Nhưng giờ là cái sldebar gỗ hay là trong suốt ?
Nếu gỗ thì mình vẫn còn giữ bản gốc đây ( mình đã thêm bóng + xóa 2 dấu mũi tên theo ý bạn luôn đó )

Download slidebar : tại đây

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

:-? 5 icon trên 1 bar thì nhìn cái nào cũng bé tí khó chịu thật , bạn so sánh thử đi nè
Còn đây là slidebar của bạn : DOWNLOAD

Đẹp rồi đấy bạn à! Hôm qua có comment thêm ở bài trước có lẽ bạn chưa xem. Bạn sửa lại cho mình như thế này với nhé! Thanks

Ah, tiện thể bạn design lại cái calendar cho cái thanh bar nó thống nhất giống thanh bar ở giữa (đồng hồ và ngày nằm trên thanh bar)
Kiểu như này >

Một cái nữa mình nghĩ có thể mod được đó là Topbar (cái thanh trên cùng chứa các biểu tượng ấy)> Bạn làm nốt cho nó một cái bar tương tự nữa cho thống nhất thì tuyệt!
Thanks trước nha

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Đã thử làm 1 cái topbar trong suốt nhưng nhìn xấu lắm , bởi quá lạm dụng bar trong suôt nên nhìn hình lòe loẹt vô cùng

Thấy OK thì mình up lên ( chưa test tọa độ)

Chỉnh sửa cuối: