• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TEAM PREMIUM s60v5 THEME- HƯỚNG DẪN MUA THEME APP TRÊN OVI

Luu_Tan_Vu

nếu ai cũng down được theme premium theo cái hướng dẫn kia thi mình sẽ dùng tiền các bạn donate mua những thứ các bạn k down được.

Luu_Tan_Vu

not release because some reason(But now, I feel sad, because some people stealing my icons and also my premium themes. I need your help to remove my premium themes from some Russian forum, Vietnam, China, Iran, and maybe another Forum.)
sẽ cố lấy cái này

Đọc chơi cho vui
Dear All Users

Hello,

I will share a short story about theme making. Did you know how to making a theme? Maybe some of you think making a theme is easy. But actually making a theme not easy as you think. Before you can make a theme, you need to learn how to use Adobe Photoshop (for making wallpaper) and Adobe Illustrator (for making an icons and theme elements). Then after you have a good skill on that program, your journey still not end yet. You need to learn how to use carbide.ui (a program used to making a themes). It may take sometime to learn all of those program. I need almost 3 months to understand those program. And sometimes I need to make a experiment of using carbide.ui. I have broke my phone (firmware) several times because installing one themes repeated just only for testing.

Making an Icon also not easy. Maybe it will need 1 - 3 minutes to create simple icon, 5 - 10 minutes for icon with medium difficult and it may needs more than 30 minutes to create complex icon. It's hard for me to finished a theme. I mean I need to work hard to finished it. I have changed more than 2000 elements in my latest themes. It means that I need to make 2000 different vector image. I worked more than 5 hours in school day on a theme and working almost a day in holiday. Do you know what I feel? Yes, I'm so tired ...

I really-really thanked for all people who likes my themes and keep buying it from Nokia Store. When I see my blog, and I saw your positive comments, it just like a medicine for me to cure my tired of working for many hours.

But now, I feel sad, because some people stealing my icons and also my premium themes. I need your help to remove my premium themes from some Russian forum, Vietnam, China, Iran, and maybe another Forum.

Looks like I don't want to make a themes anymore now, they don't appreciate my hard work. I just want you to know, making a themes isn't easy.

Thank you for reading this story, thank you for you who keep supporting me and appreciate my works.
Best Regards,
Dani Mahardhika (daeva112)
a 18 years old boy who tried to make a change in Symbian World

axdd

Member
đọc xong câu chuyện.thật là cảm động :(.bây giờ mới biết để làm 1 themes phải mất thời gian,sức khoẻ đến như thế nào

Luu_Tan_Vu

đọc xong câu chuyện.thật là cảm động :(.bây giờ mới biết để làm 1 themes phải mất thời gian,sức khoẻ đến như thế nào

daeva nghỉ làm theme thì còn theme nào đáng mua nưã.
@ty gửi mã thẻ mobi cho mình qua tin nhắn riêng,
các thành viên khác vui lòng gửi cho mình địa chì mail để dễ gửi theme

kitafung

daeva nghỉ làm theme thì còn theme nào đáng mua nưã.
@ty gửi mã thẻ mobi cho mình qua tin nhắn riêng,
các thành viên khác vui lòng gửi cho mình địa chì mail để dễ gửi theme

Bạn là Trial Mod, bạn nên edit hoặc xoá những bài share theme Pre đi. Mình cũng có mua một số theme của IND190 nhưng mình cũng tôn trọng bản quyền nên ko share cho các bro được, và giá cũng ko đắt lắm toàn 5-10k 1 theme. Mình cũng từng mày mò cái Carbide UI đó, công nhận khó vọc.

Luu_Tan_Vu

Bạn là Trial Mod, bạn nên edit hoặc xoá những bài share theme Pre đi. Mình cũng có mua một số theme của IND190 nhưng mình cũng tôn trọng bản quyền nên ko share cho các bro được, và giá cũng ko đắt lắm toàn 5-10k 1 theme. Mình cũng từng mày mò cái Carbide UI đó, công nhận khó vọc.

hôm trước mình có nói vấn đề naỳ với bqt họ nói có thể và mình k thể làm gì được. Hôm trước có comment về vấn đề sare theme này họ bảo mình chả là gì hết nên k có quyền xen vào nên mình chán cũng k muốn nói tới làm gì nưã, 1 con én k làm nên mùa xuân nên mình k thể làm gì được chỉ có del hết premium theme mới hy vọng họ unlock việt nam. 1 vấn đề hình như có nhiều người khác cũnh lock việt nam rồi vì trước đây mình có thấy theme đó nhưng sau việc share theme hôm nay mình tìm lại nhưng k có nưã.

kitafung

hôm trước mình có nói vấn đề naỳ với bqt họ nói có thể và mình k thể làm gì được. Hôm trước có comment về vấn đề sare theme này họ bảo mình chả là gì hết nên k có quyền xen vào nên mình chán cũng k muốn nói tới làm gì nưã, 1 con én k làm nên mùa xuân nên mình k thể làm gì được chỉ có del hết premium theme mới hy vọng họ unlock việt nam. 1 vấn đề hình như có nhiều người khác cũnh lock việt nam rồi vì trước đây mình có thấy theme đó nhưng sau việc share theme hôm nay mình tìm lại nhưng k có nưã.

IND190 hình như Unlock rồi, mình vẫn vào Blog của IND190 tải theme và OVI cũng tải về được.

Luu_Tan_Vu

mấy bạn hôm trước có donate cho mình đó, cho mình biết tên mạng bạn đang xài đi mình sẽ gửi lại tiền ho các bạn trong hôm nay, nhanh nha, còn mấy theme mình gửi mình xin tặng các bạn. Mình k muốn làm nữa quá mệt mỏi.

longbrown

Du biet ban rat met moi nhung cung mong ban vi anh em thich theme dep ma co gang chut.thank ban nhieu.donate chang dang bao nhieu ma h tra lai cung kho ma.

Luu_Tan_Vu

Du biet ban rat met moi nhung cung mong ban vi anh em thich theme dep ma co gang chut.thank ban nhieu.donate chang dang bao nhieu ma h tra lai cung kho ma.

vậy mình sẽ gửi cho mấy bạn mấy cái theme nữa, chúc mừng năm mới tất cả mọi người. Tối mình sẽ gửi, cả theme app và game cho mọi người giải trí mấy ngày tết.

axdd

Member
biết là mệt mỏi nhưng anh không cần gửi lại tiền đâu.số tiền đó cũng chả là bao đối với công sức những người làm themes.bây giờ trả lại cũng khó nữa.anh em vẫn ủng hộ,đừng tuyệt vọng

Chỉnh sửa cuối:

hotrongbao

các anh ơi cho em hỏi là em đã mua theme tren ovi rồi nhưng mấy em chạm quá em phải phục hồi cài đặt góc các theme mất hết giò muốn lấy lại thì lấy bàng cách nào? còn một vấn đề nửa là em không sài bộ nhớ mấy nhưng bộ nhớ mấy cứ giảm dàn là sao cứ mỗi làn lên mang tải gì về là bị giảm máy kb à.mong các anh giúp em ạ. thank mọi người trức nha.