• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TEMP ROOT With Over Clock FOR HTC SENSATION Update 17/7.2011

ancola66

Super V.I.P
Cập nhật TEMP ROOT FOR HTC SENSATION
With OverClock (1.5Ghz-1.8Ghz) trên bài 1

thanharts

Dùng bản này có vẻ ổn hơn bản của Eugene, các phần phần cần root đều sử dụng ổn, nhất là root explorer :D

ancola66

Super V.I.P
CẬP NHẬT PHIÊN BẢN v1.4 với nhiều biên độ và có UnderVolt (Hạ điện áp CPU ) trên bài 1

tmh289

xin cho hỏi 3 cái chỉ số của setcpu
perfomance
2174, 2500, 2570
hoặc cái ở dưới
Onderman
1988, 2189, 2808
cài ở chỗ nào của setcpu vậy.
Thank

ancola66

Super V.I.P
xin cho hỏi 3 cái chỉ số của setcpu
perfomance
2174, 2500, 2570
hoặc cái ở dưới
Onderman
1988, 2189, 2808
cài ở chỗ nào của setcpu vậy.
Thank
He he he Set CPU là chỉ set Min, max thôi còn 3 cái ở dưới là kết quả chạy Quadrant.

anphubds

Tình hình là em không hiểu tại sao em không thể làm được. Trước thì được, nhưng từ khi có cái tool 1.2 và 1.4 thì em chịu luôn, không tài nào làm được nữa.
Các bác xem qua giúp em với!
[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

xichlo1

Tình hình là em không hiểu tại sao em không thể làm được. Trước thì được, nhưng từ khi có cái tool 1.2 và 1.4 thì em chịu luôn, không tài nào làm được nữa.
[/IMG]

Cũng
bị hệt như bác này,!

dienluc510

Chào bác Ancola66, chúng ta lại gặp nhau ở cái Sensation này rồi :D. em cũng mới chuyển sang đây nenn bỡ ngỡ quá, như anh nói :
- Tôi Điều chỉnh như sau và hoạt động rất tốt cho Tốc độ đáp ứng, độ mượt và Pin
- MAX 1512000
- MIN 192000
- Scaling Ondermand
- Set onboot
nhưng em mõ mãi mà không được cái số trên của anh vì của em sau khi cài đặt em chon HTC hero .... nên chỉ có 2 dòng là 19.2MHz thôi, anh có thể chỉ rõ giúp em ko? cảm ơn anh !

tmh289

[/IMG]
bạn thử xoá toàn bộ Temp root with overclock 1.4 cũ ở PC đi rồi giải nén Temp root with overclock 1.4 mới ra 1 file mới rồi làm như hướng dẫn là được.Tôi cũng mới bị vậy khi máy bị reset làm mãi không được khi xoá cái cũ đi thì lại được

anphubds

bạn thử xoá toàn bộ Temp root with overclock 1.4 cũ ở PC đi rồi giải nén Temp root with overclock 1.4 mới ra 1 file mới rồi làm như hướng dẫn là được.Tôi cũng mới bị vậy khi máy bị reset làm mãi không được khi xoá cái cũ đi thì lại được

Cảm ơn, mình cài lại máy tính cho nó nhanh bạn ạ. Nhưng có 1 vấn đề khi dùng Temp root, không biết các bạn có dính không, nhưng mình thì bị. Sau khi Temp root khoảng vài ngày là dính cú tự động tắt máy khi bắt cuộc gọi đến. Root lại thì máy hiện thông báo: "Máy được khôi phục từ hệ thống không ổn định"... rất bực mình!

ancola66

Super V.I.P
Cảm ơn, mình cài lại máy tính cho nó nhanh bạn ạ. Nhưng có 1 vấn đề khi dùng Temp root, không biết các bạn có dính không, nhưng mình thì bị. Sau khi Temp root khoảng vài ngày là dính cú tự động tắt máy khi bắt cuộc gọi đến. Root lại thì máy hiện thông báo: "Máy được khôi phục từ hệ thống không ổn định"... rất bực mình!
*Nói chung mới chỉ là Temproot (Root tạm thời) nên nó không ổn định. Mình thì dùng nó để làm một số việc như tối ưu hệ thống, remove bớt ứng dụng.... Sau đó dùng rootexplorer xóa hết các file và ứng dụng của tool temprooot đã chép vào, khởi động lại máy cho nó hết root >>> Máy chạy cực ổn định. Khi nào cần việc gì đó thì mới Temproot lại.
*Vừa làm xong vụ cài Laucher Pro + và remove Laucher mặc định của máy >>> Máy chạy cực tít >>> Ram dư lúc nào cũng >>>300Mb

B

bugboy09

Guest
*Nói chung mới chỉ là Temproot (Root tạm thời) nên nó không ổn định. Mình thì dùng nó để làm một số việc như tối ưu hệ thống, remove bớt ứng dụng.... Sau đó dùng rootexplorer xóa hết các file và ứng dụng của tool temprooot đã chép vào, khởi động lại máy cho nó hết root >>> Máy chạy cực ổn định. Khi nào cần việc gì đó thì mới Temproot lại.
*Vừa làm xong vụ cài Laucher Pro + và remove Laucher mặc định của máy >>> Máy chạy cực tít >>> Ram dư lúc nào cũng >>>300Mb
Nghe mấy bác trên kia xảy ra lỗi nên cũng thấy ghê ghê.Bác ancola66 hướng dẫn cụ thể dùng rootexplorer xoá những file nào hộ em với.

batanguyen

Có thể bạn bị lỗi thiếu thư việc Visual C ++ bạn download và cài vào máy theo link bên dưới
http://download.microsoft.com/download/1/1/1/1116b75a-9ec3-481a-a3c8-1777b5381140/vcredist_x86.exe

Nhìn theo cái bản báo lỗi thì thấy thêm là không đủ space bộ nhớ ở đây cho nó chạy có thể do virus W32.vomoF.PE nữa đó.

copdien26

mấy bác bị lỗi trên đã làm được chưa a. ? em cũng đang bị giống vậy nè . ai đã làm được thì giúp em với mấy a

hellmen

Anh ơi, sau khi e đã làm xong hết việc cần làm rồi. Giờ em muốn bắt chước Anh xóa hết mấy cái liên quan đến temproot cho máy ổn định, thì xóa những gì vậy Anh nhỉ?!

Chỉnh sửa cuối:

chriscathh

sao mình làm ko thành công đc tool root này và temp root overclock đều ko thành công, PC đều hiện các dòng : adb server is out of date. killing....làm mấy phát giống vậy xong , máy root ko thành công, máy mình là sensation tmobile. các bác chỉ giáo giùm..thanks

thegoldfishvn

sao mình làm ko thành công đc tool root này và temp root overclock đều ko thành công, PC đều hiện các dòng : adb server is out of date. killing....làm mấy phát giống vậy xong , máy root ko thành công, máy mình là sensation tmobile. các bác chỉ giáo giùm..thanks

Có thể bạn chưa sync với máy tính lần nào nên vậy. đầu tiên bạn cài htc sync vào máy, xong cắm máy vào, chờ 1 lúc cho driver nhận đầy đủ hết (trên máy chọn connect bằng htc sync lun). Khi màn hình của htc sync hiện lên và báo là connected với máy bạn ( hiện lên hình ảnh máy bạn lên). Bạn dissconnect ( gỡ dây connect ra), exit sync. (exit ở góc bên trái lun cho chắc ăn) cắm cáp vô lại> Chọn charge only > rồi chạy tool là okie ngay