• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TEMP ROOT With Over Clock FOR HTC SENSATION Update 17/7.2011

thegoldfishvn

Tiện đây mình đưa ra các bước mình đã làm thành công trên 2 máy Xp 32bit ( ở cty) và Win7 64bit (ở nhà)

B1: Đầu tiên, máy cần có HTC sync ( mà cái này ko dùng, chủ yếu là có usb driver để tool làm việc.)
HTC sync down tại đây: http://www.htc.com/sea/supportdownloadlist.aspx?p_id=399&act=sd&cat=3

B2: Kết nối sens với máy tính lần đầu bằng HTC sync để máy nhận driver.

B3: Sau khi connect đầy đủ rùi. Thì tắt sync đi ( exit ở dưới khay hệ thống lun cho chắc ăn). Tháo cáp lun cho chắc ăn.

B4: Sau đó cài Java SDK. Down tại đây. Nếu ai xài 32bit thì down bản x86, ai xài win 7 thì phải down cả 2 bản 32bit và 64bit. Down xong thì cài vào máy. 64bit thì cài cả 2, e cài bản 32 bit trc rùi cài bản 64 bit.>:)

B5: Cài Android SDK tool trên link bác Ancola đưa or đây. E down bản install về cài cho tiện khỏi suy nghĩ. Tới đây nếu bạn nào bị báo là phải down JDK về cài trước thì đơn giản là reset máy, or thử cancel rùi chạy install lại 2 - 3 lần gì là đc. (trên winXP thì e reset, trên win 7 thì do lúc đầu e chưa bít, chỉ cài cái Java SDK 64 bit, bật chạy nó lại biểu chưa có 8-|, nên e cài tiếp bản 32 bit vô, sau đó cài lại bản 64bit đè lên bản cũ, rồi chạy lại lần nữa là okie con gà đen :))). Cài xong xuôi nó sẽ scan, quét cái gì đó thì ... kệ nó. Được thì tốt, ko được các bác cứ yên tâm dùng task manager end proceed nó lun. =D>

Xong vậy là đã sẵn sàng để chạy tool rùi đó. cắm cable vô lại > charge only > chạy file tool. Thế là xong.>:)

Chỉnh sửa cuối:

chriscathh

mình đã temp root trên SEN đc roài, các bác cho mình hỏi các bác root OC này vào có ngốn pin ko, sao mình thấy nó ngốn pin kinh dị woa, mình dùng undervolt 1.62Ghz như bác ancola đó :O

holitraco

Sau khi root xong xoá các ứng dụng, nhưng khi khởi động lại máy thì lại hiện ra các ứng dụng đã bị xoá. Không biết có phải là do root tạm thời hay không? Có ai bị như mình không?

ancola66

Super V.I.P
Sau khi root xong xoá các ứng dụng, nhưng khi khởi động lại máy thì lại hiện ra các ứng dụng đã bị xoá. Không biết có phải là do root tạm thời hay không? Có ai bị như mình không?
Bạn phải dùng Tool Remove App (Hoặc gõ lệnh trong Terminal Emulator) mà mình đã giới thiệu thì khi khởi động lại nó mới không chạy lại. Chứ bạn dùng ứng dụng System Remove App để remove ứng dụng thì không ăn thua đâu.