• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

duylinh27884

Moderator
Cảm ơn bạn đã trả lời. Mình đã kiểm tra kỹ, 2 icon Internet và Help chẳng hạn, mình không thể nào di chuyển được bạn à, mình muốn dọn dẹp nó vào 1 thư mục nào đó nhưng DT không cho phép

Lạ nhỉ,mình đã dùg qua các máy symbian 5700,n82,n8 thì thấy các icon điều có thể di chuyển sắp xếp đc mà nhỉ:-?

tphg1210

Lạ nhỉ,mình đã dùg qua các máy symbian 5700,n82,n8 thì thấy các icon điều có thể di chuyển sắp xếp đc mà nhỉ:-?

Đúng rồi, mình có cái N82, di chuyển icon mặc định thoải mái, không phân biệt cái nào cả. Chuyển sang E72 thì bị như vậy. Mình nghĩ có thể version 091.003 của firmware E72 mình đang dùng đã khóa tùy chọn này rồi đó bạn.
Mình rất mong xử được cái này, vì những icon không sử dụng đến chiếm chỗ nhìn rối mắt quá

Chỉnh sửa cuối:

ngoctrien

Member
Đúng rồi, mình có cái N82, di chuyển icon mặc định thoải mái, không phân biệt cái nào cả. Chuyển sang E72 thì bị như vậy. Mình nghĩ có thể version 091.003 của firmware E72 mình đang dùng đã khóa tùy chọn này rồi đó bạn.
Mình rất mong xử được cái này, vì những icon không sử dụng đến chiếm chỗ nhìn rối mắt quá

sao kì vậy máy n86 của mình vẫn dùng sắp xếp bình thường mà hay dòng e k cho phép sắp xếp lại chăng mình thấy có phần mềm sắp xếp lại icon mà bạn thử xem đc không?

khanh_1996

Giúp sửa lỗi phone

-Vấn đề 1:e k biết tự nhiên trong máy của e có mấy cái file k xoá đc, khi ấn xoá nó lại bảo thế này:

e mang ra quán sửa đt chạy lại phần mềm r nó lại hiện lên, ai biết sửa bày e với, e cảm ơn.
-Vấn đề 2: e cài font sao mà khi ấn bước chọn font r reset lại máy, bật không lên nữa. Mà phải tháo thẻ nhớ r bật mới lên.Ai biết cách khác phục giúp e vs nha.Tks các brô.
p/s e dùng máy E5-00

thanhkien90

uk đúng rồi các dòng smartphone thì hay gọi là up FW,còn Nokia thì là up PM hay FW là do mình gọi thôi mà

Minhc0ng

Ban oi.Ban da doi ma lock code roi thj k the khoi phuc duoc dau.Bay gjo ban phai dem may ra ngoai quan ma bao nguoi ta phá khoá lockcode thoi ak.

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

01674193823

mìh đag xài E63 mà trên Diễn đàn có hướng dẫn thay hình logo khởi động và mình đã làm được...mà xin hỏi ae có thể thay hình tắt nguồn và nhạc tắt nguồn ko?

nhok0o1

xin phần mềm x-plore dùng để hachphone cho e63

xin phần mềm x-plore dùng để hachphone cho e63.em doawnload nhiều trên mạng mà toàn hết hạn chứng chỉ :(

trangdai12345

Vào c/sis/bin xóa file install.exe đi.

Máy của bạn là Symbian OS v9.2 bạn đã tải lộn file V9.1

Xoá rồi làm sao nữa bác,e làm y chang cái hướng dẫn ở trên link của bác kia,trường hợp của nó k apply đc cái file Install Server RP+ nên phải chép file exe vào sys/bin