• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

phamkimbang

thắc mắc về pm nokia image editor

mình use e71 rm346 510.21.09,da hack. Mình cài pm nokia image editor xong, muh sao không thấy hiện chức năng edit nhỉ (vẫn chỉ có mấy cái rotate, zoom mặc đinh)
bên máy thằng bạn e63 muh nó có mới đau chứ.
Các bạn có ai gặp trường hợp này và hóa giải thành công, xin cho ý kiến ^^

zajhp

các bác cho e hỏi làm sao để có ổ z: với . e cài themeEffects mà ko có ổ z: e dùng n85

thanhdb8765

UcThunder trên symbian so tài cùng IDM trên Pc

Tôi có 1 thử nghiệm nho nhỏ như sau.
Đầu tiên tôi dùng chính điện thoại nokia của mình làm modem kết nối mạng cho máy tính.
Sau đó tôi tải về 2 tập tin cùng lúc với IDM trên máy tính và UcThunder trên điện thoại của mình. 2 tập tin đều hỗ trợ download max tốc độ.
Do có 1 mình tôi làm nên tôi cho IDM tải về trước sau đó mơi tải về bằng UcThunder, như vậy là IDM sẽ có lợi thế trước phải không nào.
Và đây là kết quả chụp màn hình của máy tính và điện thoại ở cùng thời điểm.
IDM trên máy tính.

UcThunder trên điện thoại.

Theo như kết quả trên thì rõ ràng IDM, phần mềm trả phí đeo cái mác tăng tốc download x5 lần đã thua phần mềm miễn phí UcThunder lại còn hoạt động trên nền tảng di động yếu hơn máy tính nhiều. Có lẽ IDM đã chém bão quá mức chăng?
Bạn suy nghĩ thế nào nhỉ?

herison

CO ai hack dc e71 ko. xin giup e , e chua hieu zi hack e71. huong dan gium em, em cam on nhieu

Chú ý viết tiếng Việt có dấu đầy đủ bạn nhé!

Last edited by a moderator:

duylinh27884

Moderator
CO ai hack dc e71 ko. xin giup e , e chua hieu zi hack e71. huong dan gium em, em cam on nhieu

hd hack thì đã có nhiều bài hd từ những cách hack củ đến những cách hack mới hơn mà cũng đơn giản hơn,bạn chịu khó tìm đọc và làm theo sẽ hack đc máy thôi.

h2bk

help me dang ky cer va key

minh da tung dang ky cer va key tren cer.opda.cn nhung mat mat roi,may minh dung la e63 da fomat 4 ngon,bay gio minh muon hack phone hoac lay lai cer va key thi phai lam sao,anh em giup do...........
IME may minh la 353397040806823
nokia e63-1(29)
510.21.010 (minh moi cap nhat len ban nay)
huhu sao khong hack duoc.........

Chú ý viết có dấu đầy đủ bạn nhé!

Last edited by a moderator:

duylinh27884

Moderator
minh da tung dang ky cer va key tren cer.opda.cn nhung mat mat roi,may minh dung la e63 da fomat 4 ngon,bay gio minh muon hack phone hoac lay lai cer va key thi phai lam sao,anh em giup do...........
IME may minh la 353397040806823
nokia e63-1(29)
510.21.010 (minh moi cap nhat len ban nay)
huhu sao khong hack duoc.........

Chú ý viết có dấu đầy đủ bạn nhé!

Bây giờ h@ck cần gì xin cer,key nữa bạn,qua đây hoặc qua đây đọc bài #1 và bài #80 rồi làm theo hd sẽ h@ck đc máy thôi!

duylinh27884

Moderator
Em mới dùng con C5-00.2 bác nào có phần mềm hack cho em với :D

Hack phone thì bạn qua xem bài này nhé,hack phone ko đơn giản chỉ cài 1pm vào là hack xong đâu,bạn phải thực hiện khá nhiều bước,có người làm tới làm lui hoài mà còn kêu ko đc kia kìa:D

heman123435

Máy mình là E63 nhưng hiện nay không vào được wifi = opera mini nữa, mình đã thử đổi DNS đoạn IPv4 trong máy như nhiều hướng dẫn cũng không thành công

Mình không hiểu trước kia máy mình sử dụng wifi ngon lành bằng opera mini, nhưng từ khoảng 3 tháng nay không hiểu sao không nhận được wifi trong khi các phần mềm khác như trình duyệt máy, UCbrowser và opera mobile vào được ngon lành
Mình đã SEARCH thử nhiều cách mà vẫn không được

P/S là khi mình đổi DNS như của bạn thì opera mobile + UC browser KHÔNG dùng wifi đc ???!! ( tát nhiên cả opera mini cũng k được )

Bạn nào có thể giải quyết cho mình vấn đề này không ??? Rất cảm ơn

MinhThang

Manager
Máy mình là E63 nhưng hiện nay không vào được wifi = opera mini nữa, mình đã thử đổi DNS đoạn IPv4 trong máy như nhiều hướng dẫn cũng không thành công

Mình không hiểu trước kia máy mình sử dụng wifi ngon lành bằng opera mini, nhưng từ khoảng 3 tháng nay không hiểu sao không nhận được wifi trong khi các phần mềm khác như trình duyệt máy, UCbrowser và opera mobile vào được ngon lành

P/S là khi mình đổi DNS như của bạn thì opera mobile + UC browser KHÔNG dùng wifi đc ???!! ( tát nhiên cả opera mini cũng k được )

Nếu bạn đã đổi như nhiều bạn hướng dẫn mà vẫn không được thì bạn test 1 bản thấp hơn xem sao? Đôi khi bản mới bị lỗi đó bạn.

duylinh27884

Moderator

Phần chỉnh DNS có người kêu khi chỉnh xog thì dùg đc wifi với operamini,có người lại bảo ko có kết quả,Nếu bạn chỉnh mà tất cả các trình duyệt điều ko dùg đc wifi thì còn tệ hơn là lúc chưa chỉnh vậy thì chỉh về mặc định như lúc đầu của máy đi,dù sao thì với cấu hìh ban đầu chỉ mỗi operamini là ko dùg đc wifi vẫn tốt hơn là tất cả các trình duyệt điều ko dùg đc với wifi,tạm thời khi duyệt web bằg wifi thì dùng ucweb!

MinhThang

Manager

Bạn thử như thế này chưa:

Với Nokia bạn sửa lại DNS như sau:
Vào setting->connectivity->destinations->internet->"tên cấu hình wifi"->options->advanced settings->IPv4 setting->DNS addresses
Dòng 1: 8.8.8.8
Dòngng 2: 8.8.4.4

duylinh27884

Moderator
Bạn thử như thế này chưa:

Với Nokia bạn sửa lại DNS như sau:
Vào setting->connectivity->destinations->internet->"tên cấu hình wifi"->options->advanced settings->IPv4 setting->DNS addresses
Dòng 1: 8.8.8.8
Dòngng 2: 8.8.4.4

Thì bạn đó nói đổi DNS đó a.

tphg1210

Mình vừa tậu con E72, thấy các icon ứng dụng mặc định nằm trong thư mục gốc của menu có nhiều cái không thường dùng nên mình muốn sắp xếp chúng vào 1 thư mục riêng, nhưng một số icon mặc định bị khóa không cho di chuyển (bấm "tùy chọn" không thấy mục "di chuyển đến thư mục").
Anh em biết có patch nào giúp thực thi việc này chỉ cho mình với, mình search khắp nơi mà không tìm ra.
Cảm ơn anh em trước nha

duylinh27884

Moderator
Chỉ có icon thư mục là ko di chuyển đến thư mục khác đc thôi mà bạn,còn các icon ứng dụg dù là mặc định hay cài đặt thêm điều di chuyển đc hết mà bạn:-?

tphg1210

Chỉ có icon thư mục là ko di chuyển đến thư mục khác đc thôi mà bạn,còn các icon ứng dụg dù là mặc định hay cài đặt thêm điều di chuyển đc hết mà bạn:-?

Cảm ơn bạn đã trả lời. Mình đã kiểm tra kỹ, 2 icon Internet và Help chẳng hạn, mình không thể nào di chuyển được bạn à, mình muốn dọn dẹp nó vào 1 thư mục nào đó nhưng DT không cho phép