• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

tiny1990

Định dạng đuôi RMVB với định dạng MP4/AVI tại sao lại có sự khác biệt lớn như vậy?
Tức là: 1 video có độ dài 25phut nén theo đuôi RMVB có dung lượng 83mb
còn MP4/AVI để có chất lượng hình ảnh đẹp bằng RMVB thì nó trên 100mb
còn nếu bằng dung lượng với file rmvb thì chất lượng hình ảnh không đẹp bằng.
Vậy có phải công nghệ nén theo chuẩn rmvb tốt hơn không?
Mọi người cho ý kiến

tonytrung235

Định dạng đuôi RMVB với định dạng MP4/AVI tại sao lại có sự khác biệt lớn như vậy?
Tức là: 1 video có độ dài 25phut nén theo đuôi RMVB có dung lượng 83mb
còn MP4/AVI để có chất lượng hình ảnh đẹp bằng RMVB thì nó trên 100mb
còn nếu bằng dung lượng với file rmvb thì chất lượng hình ảnh không đẹp bằng.
Vậy có phải công nghệ nén theo chuẩn rmvb tốt hơn không?
Mọi người cho ý kiến

Dạng AVI mà các bạn gặp bao gồm hai định dạng là DivX và Xvid. Đây là dạng phim nén có chất lượng khá cao mặc dù có kích thước tệp khá nhỏ. Chính vì đây là dạng nén cao nên cũng có đòi hỏi cao về tốc độ của máy tính, hay nói đúng ra là tốc độ của CPU.
Các bạn gặp khó khăn khi xem phim ở định dạng AVI (thường là có tiếng mà không có hình) vì các bạn chưa có codec tương thích.

DivX

Một codec nổi tiếng và rất rất phổ biến trong nhóm MPEG-4, có thể coi đã lên dạng lão làng khi có khá nhiều đầu đọc DVD đọc luôn cả DivX. So sánh giữa chuẩn MPEG-2 và DivX thì chất lượng có thể coi là như nhau có điều DivX trội hơn ở bit-rate thấp, điều này đồng nghĩa với việc chúng ta có thể có một đoạn phim tương tự DVD video nhưng nhẹ hơn chỉ cỡ bằng 1/2 của DVD video.
Tuy phổ biến như vậy nhưng so với các codec chị em của nó gần đây thì DivX bắt đầu tỏ ra yếu thế, đặc biệt là trước XviD và H264 và một số codec đang phát triển khác.

RM/RMVB

Codec rất quen thuộc và phổ biến nhất TQ, nếu bạn bắt gặp 1 phim bộ tiếng Hoa bất kỳ được share trên mạng, thì chắc chắn rằng 99% sẽ là dạng rmvb. Đây là codec riêng từ RealOne. Loại này cho ra ảnh phim rõ nét, sáng đẹp và dung lượng của file khá nhỏ, đặc biệt có chút nhỉnh hơn AVI nếu như là rip từ DVD ..
Phải nói coi 1 tập phim dạng rmvb - dvd rip thật chẳng thua gì DVD chính hiệu,

tiny1990

Dạng AVI mà các bạn gặp bao gồm hai định dạng là DivX và Xvid. Đây là dạng phim nén có chất lượng khá cao mặc dù có kích thước tệp khá nhỏ. Chính vì đây là dạng nén cao nên cũng có đòi hỏi cao về tốc độ của máy tính, hay nói đúng ra là tốc độ của CPU.
Các bạn gặp khó khăn khi xem phim ở định dạng AVI (thường là có tiếng mà không có hình) vì các bạn chưa có codec tương thích.

DivX

Một codec nổi tiếng và rất rất phổ biến trong nhóm MPEG-4, có thể coi đã lên dạng lão làng khi có khá nhiều đầu đọc DVD đọc luôn cả DivX. So sánh giữa chuẩn MPEG-2 và DivX thì chất lượng có thể coi là như nhau có điều DivX trội hơn ở bit-rate thấp, điều này đồng nghĩa với việc chúng ta có thể có một đoạn phim tương tự DVD video nhưng nhẹ hơn chỉ cỡ bằng 1/2 của DVD video.
Tuy phổ biến như vậy nhưng so với các codec chị em của nó gần đây thì DivX bắt đầu tỏ ra yếu thế, đặc biệt là trước XviD và H264 và một số codec đang phát triển khác.

RM/RMVB

Codec rất quen thuộc và phổ biến nhất TQ, nếu bạn bắt gặp 1 phim bộ tiếng Hoa bất kỳ được share trên mạng, thì chắc chắn rằng 99% sẽ là dạng rmvb. Đây là codec riêng từ RealOne. Loại này cho ra ảnh phim rõ nét, sáng đẹp và dung lượng của file khá nhỏ, đặc biệt có chút nhỉnh hơn AVI nếu như là rip từ DVD ..
Phải nói coi 1 tập phim dạng rmvb - dvd rip thật chẳng thua gì DVD chính hiệu,

Quá tuyệt! Cảm ơn bác đã chia sẽ :)). Làm em cứ thắc mắc và bực mình. Nhưng phải nói RMVB file nhỏ nhưng hình rất đẹp.

tonytrung235

Em mới copy 1 fim .avi dx50 độ phận giải 700*400 chạy tê com lê

nếu coi handy thì 320x240 la vừa roi .. có to hơn nũa cũng chả làm được gì ^^ .. cho dù 320x240 xem trên computer màn hình 17inch vẫn nét như thường ^^

demo_13

cho hỏi về wi-fi của đt ?

Cho mình hỏi khi mình dùng wifi ở trường đại học thì nó ko cho vào mà đòi "phím báo trước cho WLan" là cái gì vậy các bác , có chỉnh sửa hay bỏ đi đc ko hay đây là pass hạn chế truy cập của mạng Wifi :-?:-?

Kojiro

Super V.I.P
Cái tín hiện wifi nào có khóa wepk3y thì bạn phải nhập vào mới dùng được.

demo_13

Cái tín hiện wifi nào có khóa wepk3y thì bạn phải nhập vào mới dùng được.
cái đấy thì mình biết rồi nhưng ở chỗ nhà mình mình search ra 3 mạng wifi nhưng chỉ có 1 mạng đòi wep key còn 2 mạng kia đòi "phím báo trước cho wlan" , mình không hiểu cái phím báo trước đấy là cái gì mà nó bắt phải nhập ít nhất 8 ký tự ?

hghghg

Cac bac cho em hoi sao em vao slick toan bi day ra vay. Em post bang dt ko co tieng viet bac nao edit ho em nha
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Cac bac cho em hoi sao em vao slick toan bi day ra vay. Em post bang dt ko co tieng viet bac nao edit ho em nha
Posted via Mobile Device

Bị đẩy ra là sao bạn? Máy bạn là máy gì. Mình dùng trên N95 bình thường mà.

yulong

Cái này là phiên bản của DviX Player hết hạn bạn ạ, không liên quan gì đến asiamap đâu.

kid1502

ai biết cách cài theme không giới hạn cho nokia 6120 ko???

ai biết cách cài theme không giới hạn cho nokia 6120 ko??? chỉ em với?
à mấy anh kiếm dùm em phần mềm tăng âm thanh cuộc gọi dùm nhé. 2 cái nút cộng trừ em bị hư không tăng được.
em dùng 6120. thanks trước nhé bấm thanks sau:D:D:D

binhseu

Cái này xài ko hay = P.Movies và S.Movie đâu, chuyển qua dùng thử đi bạn :D

nhocbon

bac kojiro sao lai xoa bai cua tui vay...tai may khong danh duoc dau nen moi khong co dau...dang cai vietkey vo day

nhocbon

cài có dấu rồi đây....
bác nào bik cách hack n76 thi chi dùm nha....
bác nào có ứng dựng hay hya nào cho n76 thì up cho mình lun nha....
thks nhìu nhìu

gaconchipchip

cho em hỏi xí, em dùng N73 ME, sao em cài thếm vào máy rùi, mở trong theme thì có nhưng vào phần mânger để xóa đi thì lại ko thấy theme trong đó, chỉ có tên của các sòt thui, em muốn bỏ bớt theme mà ko biết làm sao, chỉ giùm em với, vào theme nhấn chử C vào theme cần xóa cũng ko được:(:(

Kojiro

Super V.I.P
cho em hỏi xí, em dùng N73 ME, sao em cài thếm vào máy rùi, mở trong theme thì có nhưng vào phần mânger để xóa đi thì lại ko thấy theme trong đó, chỉ có tên của các sòt thui, em muốn bỏ bớt theme mà ko biết làm sao, chỉ giùm em với, vào theme nhấn chử C vào theme cần xóa cũng ko được:(:(

Bạn vào thư mục private\10207114\import\ trên thẻ nhớ. Mở từng folder, xem từng file mbm để biết được theme cần xóa nhé!

kitaresu

giúp em với con nokia e 61i ko hiện màn hình đèn flash khi bật nút power vẫn sáng

Status
Không mở trả lời sau này.