• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

finalfantasy8

Cho mình hỏi, máy N95 8g của mình (20.0.15) cài nhiều PM rồi, nhưgn lúc cài PM kia bị đứng máy, mình tháo pin vô lấp vào lại rồi bật máy lên thì các PM biết mất tiêu, nhưng vào trong App manager thì có ( có cái remove đc có cái ko )
Không biết máy mình bị gì vậy? Có 1 lần rớt với độ cao 1m >_<

Cho mình hỏi, máy N95 8g của mình (20.0.15) cài nhiều PM rồi, nhưgn lúc cài PM kia bị đứng máy, mình tháo pin vô lấp vào lại rồi bật máy lên thì các PM biết mất tiêu, nhưng vào trong App manager thì có ( có cái remove đc có cái ko )

Ho ho giống máy mình, tháo pin ra là mất hút:) Ngại lấy lại vì lấy lại vẫn được nhưng mà lâu nên format. Mời bác thẳng tay đi cho nhanh, nhớ format cả ổ cứng chỉ giư lại nhạc hình film thôi nhá:|

Zenki

Super V.I.P

Back up lại hình, ảnh, videos, nhạc vào PC rồi format cả máy lẫn thẻ đi bác :D Đó là cách nhanh nhất :D

finalfantasy8

Back up lại hình, ảnh, videos, nhạc vào PC rồi format cả máy lẫn thẻ đi bác :D Đó là cách nhanh nhất :D
Nếu đã hướng dẫn thì hướng dẫn tới nơi luôn đi bạn, format cả thẻ và máy làm như thế nào ? :(

Zenki

Super V.I.P
Nếu đã hướng dẫn thì hướng dẫn tới nơi luôn đi bạn, format cả thẻ và máy làm như thế nào ? :(

Format máy thì *#7370# sau đó nhập code 12345
Format thẻ thì sau khi format máy xong vào phần Memory trong máy rồi format thôi. Có thể format thẻ = PC cũng được. Cách format trên PC thì chắc khỏi phải chỉ nhỉ :| Đơn giản mà :-??

thanhnam711

N77 đang update fimware thì bị hở cáp, làm sao đây

Nghe vtcmobile nói phải update firmware thì n77, n92 mới xem truyền hình di động được nên cũng đua đòi thay xương đổi cốt cho em nó. Nào ngờ đang update FW thì cái cáp dễ thương:D nó bị hở, đt giờ như cái chặn giấy vậy. Cho mình hỏi trường hợp như vậy phải làm như thế nào và đem ra tiệm thì giá sửa là bao nhiêu(lỡ nó hét cho triệu bạc thì có nước cắn lưỡi mà đi theo con n77 luôn cho rồi) bác nào biết thì hứong dẫn cho em với nhé, thanks các bác rất nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
Nghe vtcmobile nói phải update firmware thì n77, n92 mới xem truyền hình di động được nên cũng đua đòi thay xương đổi cốt cho em nó. Nào ngờ đang update FW thì cái cáp dễ thương:D nó bị hở, đt giờ như cái chặn giấy vậy. Cho mình hỏi trường hợp như vậy phải làm như thế nào và đem ra tiệm thì giá sửa là bao nhiêu(lỡ nó hét cho triệu bạc thì có nước cắn lưỡi mà đi theo con n77 luôn cho rồi) bác nào biết thì hứong dẫn cho em với nhé, thanks các bác rất nhiều.

Đang up luôn hả bạn? Bạn thử cắm vào lại rồi up tiếp chưa? thử đi, mình đẵ từng tháo cáp, tháo pin gắn lại bật NSU up tiếp đó, nhưng là làm ngay trong lúc đó chứ không phải sau này mới làm.

Đang up luôn hả bạn? Bạn thử cắm vào lại rồi up tiếp chưa? thử đi, mình đẵ từng tháo cáp, tháo pin gắn lại bật NSU up tiếp đó, nhưng là làm ngay trong lúc đó chứ không phải sau này mới làm.

Vừa bị một quả đang up down về 50% rồi thì phụt 1 cái mất mạng rồi phụp cái nữa có mạng. Hết hồn:D Mình nghĩ là bác mua cáp mới rồi cứ cắm sạc vào cho điện thoại, cáp vào máy tính rồi up lại. Khả năng này hơi khó vì PC suit mà ko nhận máy thì NSU cũng bó tay:|

thanhnam711

trời, đã gần 24 tiếng kể từ lúc hở cap, h cắm vô chắc không được đâu. bây h đem đt ra tiệm, chắc mai hay mốt gì mới lấy được. Trường hợp này thì mất bao nhiêu tiền nhỉ, bác nào đã từng bị như e thì hướng dẫn em chút

trời, đã gần 24 tiếng kể từ lúc hở cap, h cắm vô chắc không được đâu. bây h đem đt ra tiệm, chắc mai hay mốt gì mới lấy được. Trường hợp này thì mất bao nhiêu tiền nhỉ, bác nào đã từng bị như e thì hướng dẫn em chút

Ở HN ra nokia care chạy lại phần mềm nó làm nhỏ nhẹ 2 loách:| Mà mang ra đó để lại qua ngày thì xin chia buồn với bác.... Nokia VN làm ăn vãi skill, hùi trước sửa joystick cho N73 nó quay ra chạy phần mềm và fix cái nắp máy ảnh. Bó tay. Cãi nhau với cái thằng làm pm ở đó>>> quả đấy máy e mà là 1100 em đáp thẳng vào nó rồi:(

habaolinh

Super V.I.P
theo mình bạn cứ mang ra cửa hàng nào có uy tín để họ chạy lai software là ổn. Giá cả chắc khoảng 100-150k.

Trong FW V30 của N95 và N82 thì menu rất khác và xấu so với FW V20. Đây là cách để có được giao diện menu cũ:) Các bạn hãy nhìn hình để so sánh:)

Thanks rồi down file đính kèm bên dưới rồi giải nén chép vào C:\private\10202be9. Có thể phải tạo thêm folder nếu thiếu, rebot để thấy kết quả:)

Kojiro

Super V.I.P
N95 fw mới sẽ có cái icon cho Menu. Nhìn cũng được :D

Lần sau có post thì post vào hack phone nha Trung!

cuongbep

Bạn mình mới mua con 3250 xpress music.
Các bạn cho mình hỏi là hiện tại giờ nó đang dùng thẻ 512. Nếu nâng cấp lên thành 1G thì máy có chạy chậm (nghe nhạc...) ko? Xin cảm ơn!!!

Bạn mình mới mua con 3250 xpress music.
Các bạn cho mình hỏi là hiện tại giờ nó đang dùng thẻ 512. Nếu nâng cấp lên thành 1G thì máy có chạy chậm (nghe nhạc...) ko? Xin cảm ơn!!!

Không chậm lắm đâu, nhiều khi đứng máy luôn á....=))

cuongbep

Không chậm lắm đâu, nhiều khi đứng máy luôn á....=))

Hxhx. Pro trả lời thế thì em biết Pro đang đùa hay nói thật. Hxhx. Pro trả lời lại đi. Nghe bao còn nâng cấp em nó đc lên 2G đấy. Ko biết thế nào???

Status
Không mở trả lời sau này.