• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
zenki có thể sign giùm mình ko? mình xem cái kia , có làm theo mà sao khó hiểu quá, làm ko được. Mình muốn có cái phần mềm lắc tay gì gì đó. Mình xài con N95 thấy mấy cái clip hay quá, lắc tay cái là tự xoay màn hình rồi còn chọn cái này cái kia chỉ cần cái lắc tay, bạn có thể giúp mình ko? cảm ơn nhìu nhé.

Bạn nên Hack phone để cài ứng dụng rất dễ làm sang đây xem hướng dẫn:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

các bác ơi,sao ko có ai cho em cái từ điển anh-việt,việt-anh của NOKIA 5700 vậy.em đang cần lắm,sắp thi tiếng anh nên cần có cái dụng cụ phòng thân

carrick1984

Search nhưng nó hiện ra nhiều mục lắm tìm bao giờ cho xuể.Mình đang cần từ điển Nga-Việt bác nào có link giúp hợ với nhé!

malanh

Có bạn nào biết cái playlist của N95 nó để ở đâu hông vậy??? nếu lấy ra được thì tiện wá...copy cho nó lẹ...:D

tsthanhhai

Có bạn nào biết cái playlist của N95 nó để ở đâu hông vậy??? nếu lấy ra được thì tiện wá...copy cho nó lẹ...:D

Mình ko bít playlist nó save ở đâu nhưng có cách này làm pl nhanh hơn nè bạn. Bạn tháo thẻ nhớ ra rồi bỏ vào máy tính. Dùng Windown media player mở những bài nhạc cần làm pl, sau đó bấm File - Save Now playing list as... Rồi chọn save vào thẻ nhớ (phải trên thẻ nhớ nha, save trên PC rồi copy vào thẻ là ko dc đâu :) ) Đặt tên playlist rồi chọn File type ở dưới là m3u. Zậy là xong rùi. =D>

hamtimhieu

cho mình hỏi thử nhé, mình dùng N95, hay gửi tin nhắn với lại chat bằng đt nên cảm thấy đánh chữ hơi lâu bằng cái bàn phím của đt. Vậy còn cách nào khác nhanh hơn ko, như là ghim bàn phím vi tính vào xài có được hem?

MinhThang

Manager
cho mình hỏi thử nhé, mình dùng N95, hay gửi tin nhắn với lại chat bằng đt nên cảm thấy đánh chữ hơi lâu bằng cái bàn phím của đt. Vậy còn cách nào khác nhanh hơn ko, như là ghim bàn phím vi tính vào xài có được hem?

Được hay không thì mình chưa dám quả quyết nhưng cách như bạn nói thì mình chưa nghe ai nói là đã làm bao giờ,chát trên mobile thì phải vậy thôi bạn à sao mà nhanh như máy tính vì khi bạn có gắn được bàn phím vi tính vào, thì máy nó cũng chậm vậy thôi, vì đt tốc độ sử lý sao bằng máy tính.

Đầu tư mua bàn phím bluetooth thì gõ như trên PC luôn, còn không thì đổi qua E90 nhắn cũng nhanh lắm:D Sắp có 1 em nokia máy gấp mở ra như E90 touchscreen đó:)

hamtimhieu

à, nhắc tới bàn phím bluetooth, bạn có thể giải thích rõ chức năng này giùm mình ko? cách xài? mình thấy trong máy mà ko biết nó để chi. Chỉ giúp mình nhé

à, nhắc tới bàn phím bluetooth, bạn có thể giải thích rõ chức năng này giùm mình ko? cách xài? mình thấy trong máy mà ko biết nó để chi. Chỉ giúp mình nhé

Cách dùng là bật BT lên kết nối với bàn phím và dùng bàn phím ko dây đó để nhắn tin, lướt web thậm chí chơi game luôn:) Nói chung là sử dụng các chức năng phone với bàn phím đó.

Hiện nay mọi máy S60v3 ( đừng cũ và cùi quá như 3250:D ) đều sử dụng được bàn phím bluetooth bằng cách sử dụng phần mềm hỗ trợ của hãng thứ 3, không chỉ riêng 9.2 nhá:) Cái này tui post cách đây khá lâu rồi:)

hamtimhieu

bạn ơi, bàn phím bluetooth mua ở đâu, nhỏ gọn ko? ở đâu cũng bán à? như bàn phím vi tính hã?

Zenki

Super V.I.P
bạn ơi, bàn phím bluetooth mua ở đâu, nhỏ gọn ko? ở đâu cũng bán à? như bàn phím vi tính hã?

Bàn phím Bluetooth mình không biết ở VN có chưa nhưng ở bên Thailand thì tụi nó có bán nhiều rồi. Nó nhỏ chừng cỡ như bàn phím của Laptop nhưng đầy đủ Numlock, bằng cao su có thể cuộn tròn lại được, rất tiện, khi nào dùng thì trải ra, phím gõ cũng rất thích :D

hamtimhieu

uhm, báo giá cho anh em biết mà tính với. Cho mình hỏi N95-1 có xài thẻ 4G được hem? cái mình đang để thẻ 1G giờ thấy ít wa1 đang muốn lên mà ko biết có được hem? Tư vấn giùm y

trinhha

uhm, báo giá cho anh em biết mà tính với. Cho mình hỏi N95-1 có xài thẻ 4G được hem? cái mình đang để thẻ 1G giờ thấy ít wa1 đang muốn lên mà ko biết có được hem? Tư vấn giùm y

cái bàn phím kia thì mình không bít. con cái con N95-1, N82 sài 4G ngon lành lun. ngày xưa mình dùng rùi mà nhưng jo chuyển sang N95-8G rùi!

Status
Không mở trả lời sau này.