• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

hamtimhieu

vậy là sao? N95 đắp thẻ 4G chạy ngon ko vậy? ai khác tư vấn típ đi.
Sẳn hỏi luôn, bác nào biết chỗ bán cái tua vít mở cái điện thoại, loại nan hoa 6 khía chĩ chỗ em mua với (cho cái giá luôn nha).
Ai biết cái blackberry 9000 (Bold) bán bao nhiu hem? ở nước ngoài thì nước nào bán rẻ, cho cái giá ở nước ngoài giùm y

Zenki

Super V.I.P
Sẳn hỏi luôn, bác nào biết chỗ bán cái tua vít mở cái điện thoại, loại nan hoa 6 khía chĩ chỗ em mua với (cho cái giá luôn nha).
Ai biết cái blackberry 9000 (Bold) bán bao nhiu hem? ở nước ngoài thì nước nào bán rẻ, cho cái giá ở nước ngoài giùm y

N95 dùng thẻ 4Gb chạy ngon bạn ah, mình dùng đến thẻ 8Gb còn chạy phà phà nữa là :D Đang tính sắm con thẻ 16Gb để chạy đây mà chưa có tiền :p Với lại mất N95 rồi :( Đang xài 6600 :((

Đọc thêm Topic này, có thể nó sẽ giúp thẻ nhớ của bạn chạy trơn tru hơn nhiều :)

http://pdaviet.net/showthread.php?t=34736

Thân

Đúng sài 8gb mà cảm giác nhanh như 2 gb đó bạn, nhanh hơn N95 8gb nữa :p

Hic bác so sánh thế thì chết. N95 8G ram bình thường 84mb còn N95 thường Ram có chưa đến 30mb mà chạy thẻ 8g nhanh hơn á:-?? Đến N82 chạy thẻ 8G còn chưa đem ra so sánh với N95 8G nè bác:-?

trinhha

n95 dùng thẻ 4g ngon lành, ổn định
bạn ở đâu? hà nội thì ra chợ trời nhé! tua vít giá 10k
blackberry 9000 nhật cừong no bán 13.5

hamtimhieu

mình ở tphcm,ko biết ở đâu bán. À, thẻ 4G chạy ngon à? mình đi mua xài, thẻ 8G bao nhiu tiền? được thì mua luôn.
cho mình hỏi thêm,cái thẻ 1G cũ của mình đó, mình sang wa thẻ mới được ko? xài PC suit hã, sang wa sao?(chĩ kĩ kĩ nhé, hay chỉ cần copy wa thôi?) Tại mình cài chương trình vào máy lúc nó hỏi nhớ vào đâu thì mình nhớ vào thẻ ko hà, giờ đổi thẻ có sao ko?

tsthanhhai

mình ở tphcm,ko biết ở đâu bán. À, thẻ 4G chạy ngon à? mình đi mua xài, thẻ 8G bao nhiu tiền? được thì mua luôn.
cho mình hỏi thêm,cái thẻ 1G cũ của mình đó, mình sang wa thẻ mới được ko? xài PC suit hã, sang wa sao?(chĩ kĩ kĩ nhé, hay chỉ cần copy wa thôi?) Tại mình cài chương trình vào máy lúc nó hỏi nhớ vào đâu thì mình nhớ vào thẻ ko hà, giờ đổi thẻ có sao ko?

TP.HCM thì bạn có thể mua thẻ 8GB ở nhiều chỗ, giá khoảng 500k. Bạn mua thẻ mới rồi sang thẻ 1GB qua, dùng đầu đọc thẻ cho nhanh (nếu chưa có có thể mua lun, khoảng 60k). Trên PC nhớ mở chế độ hiện các file ẩn. Sau đó copy hết các file trong thẻ 1GB vào PC, rồi lại chép vào thẻ mới. Chú ý: các chuơng trình khác thì chạy ok, nhưng game N-gage thì phải cài lại. Hôm trước mình sang từ thẻ 4gb wa 8GB cũng cài lại game N-gage (không mất save game).

hamtimhieu

xui quá, cho mình hỏi: cái N95 của mình, đang xài hình như là bị rớt rồi cái màn hình lúc hiện lúc ko (nhưng vẫn có điện, nếu mà che tối lại thì vẫn thấy sáng) nhưng nó ko hiện hình gì hết, vẫn là 1 màu đen, có bị gì nghiêm trọng ko? Chưa dám đem ra tiệm hỏi, bà con tư vấn trước giùm em cái chắc ăn. Nếu mà hư màn hình thiệt thì bao nhiu 1 cái màn hình vậy? vạch đường cho em luôn đi.

Zenki

Super V.I.P
xui quá, cho mình hỏi: cái N95 của mình, đang xài hình như là bị rớt rồi cái màn hình lúc hiện lúc ko (nhưng vẫn có điện, nếu mà che tối lại thì vẫn thấy sáng) nhưng nó ko hiện hình gì hết, vẫn là 1 màu đen, có bị gì nghiêm trọng ko? Chưa dám đem ra tiệm hỏi, bà con tư vấn trước giùm em cái chắc ăn. Nếu mà hư màn hình thiệt thì bao nhiu 1 cái màn hình vậy? vạch đường cho em luôn đi.

Bác đem ra tiệm cấp cứu cho em nó đi còn gì nữa. Để lâu sinh nhiều bệnh phụ khoa lắm :D

AutumnWind

Cho mình hỏi là làm sao xóa các icon ko hoạt động được nữa vậy? Do mình format lại máy nhưng ko format thẻ nhớ nên sau khi format, nó lại tự động install một số chương trình trong thẻ nhớ, nhưng ko hoạt động được. Remove thì báo là failed... Có cách nào ko hả các bác?? Thanks!

MinhThang

Manager
Cho mình hỏi là làm sao xóa các icon ko hoạt động được nữa vậy? Do mình format lại máy nhưng ko format thẻ nhớ nên sau khi format, nó lại tự động install một số chương trình trong thẻ nhớ, nhưng ko hoạt động được. Remove thì báo là failed... Có cách nào ko hả các bác?? Thanks!

Bạn focmat lại thẻ nhớ là hết, hoặc vào app manager để xóa,chúc bạn vui vẻ.

Kojiro

Super V.I.P

Tìm ứng dụng đó, cài đè lên rồi remove nha bạn!

Zenki

Super V.I.P
Vậy là sẽ mất sạch từ bộ nhớ máy cho đến ổ cứng 8gb hả bạn?

Vì format là máy sẽ trở lại như trạng thái ban đầu luôn nên dữ liệu trong máy tất nhiên là sẽ mất hết. Trừ khi bạn có thẻ nhớ ngoài thì dữ liệu trong thẻ nhớ mới không mất mà N95 - 8G không có thẻ nhớ vậy thì bộ nhớ cũng sẽ mất thôi :)

hoang6300

Ồ...vậy thì kẹt cho mình wá!
Vì mình có gần 6gb data nên giờ phải cóp ra pc...rồi mới bắt đầu up fw đc hen?
up fw xong rồi lại cóp vào...
Chắc mất hơn nữa ngày wá!

Kojiro

Super V.I.P
Ồ...vậy thì kẹt cho mình wá!
Vì mình có gần 6gb data nên giờ phải cóp ra pc...rồi mới bắt đầu up fw đc hen?
up fw xong rồi lại cóp vào...
Chắc mất hơn nữa ngày wá!

Nếu copy thì chọn dạng kết nối USB cho nhanh nha. Mà mình thấy PC SUite bản mới chép file cũng khá nhanh :D

Status
Không mở trả lời sau này.