• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

dizzu1990

sử dụng ảnh động ntn nhỉ

ai cho mình hỏi muốn cho ảnh động ra ngoài màn hình thì làm như thế nào nhỉ.giúp mình nha.mình mới dùng DT nên không rõ lắm.mình chỉ bit cách cho dang flash thôi

lekhachuy3aa

Chưa chắc nha, dùng KPD để tự khởi động là ko kết nối được đâu đó :)

Lâu lâu mình cũng hay bị vụ đó. Dùng Phonetinfo Restar là ok;). Hồi trước thì cũng hay làm thế. Giờ thì cứ bị vậy thì vô thẳng PC suite đỡ mất công restar. Khi nào chép nhiều dữ liệu thì mới cần kết nối với thẻ nhớ.:)

dodungstc

100K cũng được. Tiệm nào được vậy bạn?Mình chỉ sợ N79 mới quá người ta làm không thành công thôi.Giúp mình với nhé
trung tâm dtdd ĐẠI DƯƠNG ơ 166D TRẦN HƯNG ĐẠO Q1 mình thấy làm ok lám đó bạn mình mới làm cây của mình nè !

nouvu2372

Nếu có cài Font(trên thẻ) và đang sử dụng Font thì cho dù có khởi động lại hay tắt hết các ứng dụng chạy ẩn cũng pó tay nhé.Có thì xóa phần mềm FontRoute đi là vô đùng đùng

lekhachuy3aa

Nếu có cài Font(trên thẻ) và đang sử dụng Font thì cho dù có khởi động lại hay tắt hết các ứng dụng chạy ẩn cũng pó tay nhé.Có thì xóa phần mềm FontRoute đi là vô đùng đùng

Thấy Font mặc định của nó cũng đẹp rồi nên không có test font--> không sài FontRoute nên không ảnh hưởng;)

abc4ever

:"> vừa cứu đc em 57 nhà mình bằng jaf
:p hứng chí lên up vì pair với bluetooth headset ko call đc~.~ chán
mất nguyên chiều up lên up xuống....cái bản chết tiệt trong cái soft của anh Koj lởm...ghi là bản 7.40 về lúc up mới hoảng là 3.38~.~ downgrade ko đúng cách đen ngòm....lò mò mãi mới.....

hitman_bbc

[HỎI] Gõ tiếng Việt với bàn phím tiếng Pháp

Mình đang dùng 1 con E71 ở Pháp --> bàn phím của nó là bàn phím AZERTY tiếng Pháp chứ không phải QWERTY như ở VN, và nó cũng không hỗ trợ gõ tiếng việt. Do đó khi mình cài thử firmware tiếng Việt thì thứ tự các phím bị thay đổi (a --> q, z --> w.......). Vậy có cách nào giữ nguyên thứ tự các phím mà vẫn gõ tiếng Việt được không ? Trước đây dùng PDA phone thì có mấy chương trình keyboard tiếng Việt, giờ dùng con này thì chẳng biết làm sao cả, mong anh em chỉ giúp ;)

baotran

Mình đang dùng 1 con E71 ở Pháp --> bàn phím của nó là bàn phím AZERTY tiếng Pháp chứ không phải QWERTY như ở VN, và nó cũng không hỗ trợ gõ tiếng việt. Do đó khi mình cài thử firmware tiếng Việt thì thứ tự các phím bị thay đổi (a --> q, z --> w.......). Vậy có cách nào giữ nguyên thứ tự các phím mà vẫn gõ tiếng Việt được không ? Trước đây dùng PDA phone thì có mấy chương trình keyboard tiếng Việt, giờ dùng con này thì chẳng biết làm sao cả, mong anh em chỉ giúp ;)

Chỉ có 1 cách duy nhất là bung máy, thay bàn phiếm, hoặc xếp lại các phiếm theo trật tự như bàn phiếm qwerty.

Chỉnh sửa cuối:

Ducvabi

sao phải rắc rối thế nhỉ? Ko kết nối đc ở chế độ này là do đang có 1 ch.trinh chạy ngầm trong thẻ nhớ, để kết nối được các bác làm như sau:
- đầu tiên tháo thẻ nhớ ra
- khởi động lại điện thoại
- cắm thẻ nhớ vào
Cách này làm được với tất cả các loại ứng dụng chạy ngầm, kể cả font router
Bảo đảm kết nối được, nếu không được xin cứ chém tôi b-)

superman0524

Xin giúp E71 mất tiếng Việt khi up fw mới.

TÌNH HÌNH LÀ EM VỪA MUA CON NOKIA E71 TẠI HNAM MOBILE DO EM "CHƠI NGU" TỰ NHIÊN UP SOFWAWE MỚI CHO NÓ LÀ 200.11.118 KHI UP XONG TỰ NHIÊN NÓ MẤT TIẾNG VIỆT LUÔN :( HUHUHU CÁC ANH CÁC CHỊ ƠI CHỈ DÙM EM VỚI. BÂY GIỜ EM PHẢI LÀM SAO ĐỂ NÓ CÓ TIẾNG VIỆT LẠI ĐÂY Ạ ?
XIN GIÚP DÙM EM VỚI Ạ !
EM XIN CÁM ƠN Ạ !

superman0524

EM THỬ TÌM HIỂU CÁCH CÀI TIẾNG VIỆT LẠI MÀ HỎNG CÓ ĐƯỢC Ạ ! HUHUHU EM RỐI LẮM XIN GIÚP DÙM EM CÁI Ạ !

hitman_bbc

bung máy thì chịu thôi :( ko biết có code nào vừa tiếng pháp vừa tiếng việt không chỉ :D hoặc có cách nào gõ tiếng việt trong mấy phần mềm từ điển không ?

Kojiro

Super V.I.P
bung máy thì chịu thôi :( ko biết có code nào vừa tiếng pháp vừa tiếng việt không chỉ :D hoặc có cách nào gõ tiếng việt trong mấy phần mềm từ điển không ?

Nói như baotran thì có vẻ vô trách nhiệm lắm :)

Tuy nhiên dúng như baotran nói, theo mình nghĩ chỉ còn cách thay bàn phím vì nó đã gán theo fw Việt thì chịu, bạn vẫn có thể gõ được tiếng Việt qua PM thứ 3 (nhưng ko được như trên PPC đâu nhé) nhưng bạn cũng phải nhớ vị trí các từ tiếng Việt trên bàn phím tiếng Pháp, nan giải lắm :)
Theo mình bạn nên up qua lại fw tiếng Pháp và cài PM gõ tiếng việt vào mà dùng. Nhắc lại lần nữa là gõ tiếng Việt của S60v3 ko bằng của PPC đâu nha.

Kojiro

Super V.I.P
Bạn làm theo ANHTUAN9791 nói.

Nhắc bạn ko được post bài in hoa cả bài, lần sau tái phạm sẽ del bài đó.

hitman_bbc

Nói như baotran thì có vẻ vô trách nhiệm lắm :)

Tuy nhiên dúng như baotran nói, theo mình nghĩ chỉ còn cách thay bàn phím vì nó đã gán theo fw Việt thì chịu, bạn vẫn có thể gõ được tiếng Việt qua PM thứ 3 (nhưng ko được như trên PPC đâu nhé) nhưng bạn cũng phải nhớ vị trí các từ tiếng Việt trên bàn phím tiếng Pháp, nan giải lắm :)
Theo mình bạn nên up qua lại fw tiếng Pháp và cài PM gõ tiếng việt vào mà dùng. Nhắc lại lần nữa là gõ tiếng Việt của S60v3 ko bằng của PPC đâu nha.

Đúng rồi, mình cũng chỉ định kiếm phần mềm để gõ tiếng việt trong một số trường hợp thôi, vậy có phần mềm gõ tiếng việt nào cho E71 bạn giới thiệu giúp mình với, chuyện nhớ vị trí thì mình không lo, chỉ là mình thường xuyên dùng bàn phím azerty hơn để gõ các kí tự tiếng pháp như ç, ï , ë , û , î......mà bàn phím qwerty thì bó tay :D Thnx bạn nhé ;)

Status
Không mở trả lời sau này.