• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

sonypro

e dang dùng w6.1 thấy ổn bác ahj pin ngon nếu nghe gọi k chác phải đc 3 ngày còn chơi game nhiu thi 1 ngay thui,sóng tràn trề

romeovietnam

Bác nào gặp trường hợp giống e chưa:
Con miniS của e là G4, e up xong win6.5 rùi, xong rùi up típ IPL_SPL_3.08. Ok, nhưng e lại máu up típ radio 3.02.11. Up xong phát máy die lun. Bật ko lên, ko vào đc bootloader. Ko hiểu bệnh gì :-S
Bác nào gặp r chỉ e cách chữa nhé

sonlove123

Cách làm Gold Card cứu Charmer bị chết ở BL thế nào?

mình có 1 con T mobile MDA compact II mới lần đầu vọc room nên không xem hướng dẫn cụ thể. hậu quả là bây giờ em nó bị chết ở BL, hardreset thì nó báo format is failed. kết nối vào PC cũng không được luôn ( mặc dù đã cài Active Sync 4.5) tắt active sync thì PC cũng không nhận ra. mình tham khảo thì thấy chỉ còn cách cứu bằng goldcard nhưng không thấy chi dẩn về dòng này. mong các cao thủ giúp đỡ. xin cảm ơn rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

trandinhkhon

ý bạn là nó vào dc bootloader rùi nằm yên đó hả?vậy thì tải trọn bộ RUU về cắm cáp up lại thui.còn bootloader mà tèo thì thua !!!

duytanltl

Không up ROM cho O2 miniS lên 6.1 được?

Tui up rom cho o2 minis từ 5.0 lên 6.1 ( nghe nói hay lắm) lần đầu tiên thì bị lỗi up rom 302, không up được, bực quá, tưởng là đi tong con PPC rồi chứ, sau một đêm hì hục cuối cùng củng kiếm được bản rom gốc up lại, may quá được rồi. Sau đó quyết định up lại 6.1 cho đỡ tức thì ko được, vẫn lỗi 302. kiếm rom 6.1 khác up tiếp, nhưng khi up được rom 6.1 thì máy vẫn trả về 5.0. tại sao vậy các bro, mình đã up khoảng chục lần rồi mà vẫn ko được, vẫn 5.0.
máy của mình: IPL/SPL 2.26:((

Chỉnh sửa cuối:

hangxin

chắc chắn là bạn bị lỗi CID rồi.công việc đầu tiên hard SPL.up ầm ầm,có ngày tớ up rom đến 5 lần.

duytanltl

Khẹc khẹc!!!
sau một hồi tham khảo anh em trên diễn đàn em đã unlock va up rom o2 minis được rồi.
làm như sau:
cách unlockCID G3 Widzard bạn down file HardSPL_Prophet_G3,giải nén,chạy cái Upgrade_SPL_G3.bat rồi làm theo hướng dẫn, sau đó có thể up rom Windown 6.1 bt
Link:
http://www.mediafire.com/?mlikmzedm03
mình đã thành công. cảm ơn moi người cùng giúp đỡ.
Vào đây kiến thức lên nhanh thật

xuandung11a2

Well-Known Member
Khẹc khẹc!!!
sau một hồi tham khảo anh em trên diễn đàn em đã unlock va up rom o2 minis được rồi.
làm như sau:
cách unlockCID G3 Widzard bạn down file HardSPL_Prophet_G3,giải nén,chạy cái Upgrade_SPL_G3.bat rồi làm theo hướng dẫn, sau đó có thể up rom Windown 6.1 bt
Link:
http://www.mediafire.com/?mlikmzedm03
mình đã thành công. cảm ơn moi người cùng giúp đỡ.
Vào đây kiến thức lên nhanh thật

Còn nhiều điều hay ho nữa đang chờ đợi bạn.^^

halamnguyen

Nghe nói Wizard G3 mà Hard SPL bằng công cụ HardSPL_Prophet_G3 của Prophet thì nó bị khùng khùng sao đó, điều này đúng ko ta ? Hình như là khi khởi động phải bấm 1 nút nó mới sáng đèn bàn phím hay gì đó !

duytanltl

sau khi chạy HardSPL_Prophet_G3 thì up rom nào cũng được, không cần un lock nũa, nhưng em thấy có thay đổi như sau:
IPL 2.26
SPL 2.G3.4PDA
Điều nay có ảnh hưởng gì không các bác?:-?

slash

Nhờ cứu con T-Mobile MDA

Tình hình là em đang có một con T-Mobile MDA mà chưa biết cứu vớt nó bằng cách nào, nhờ anh em chỉ giúp:
Hiện tượng thế này: Khởi động lên chỉ vào được đến màn hình chờ của T-Mobile và hiện lên các thông số IPL 2.21.0001, SPL 2.21.0001, GSM 02.19.11, OS 6.5.0.0
Em đã thử up rom nhưng vẫn không được, có cách nào khác để kíu nó anh em chỉ dùm với nhé.

slash

Hix, đã làm thử nhưng khi chạy báo "NO DEVICE DETECTED", còn cách nào khác không???:(

khong_dan_ba

Uprom cho O2 XDA mini S (T-mobile)

Chào các pros!:)
Em mới mua O2 Xda mini S (do T-mobile sản xuất).Em đang muốn uprom cho con này thì gặp fai 1 số vướng mắc sau:
1.up rom lên 6.5 thì chạy có chậm k?->chỉ up lên 6.1
2.có fai? unlock tr khi up không?->làm thế nào để bít là máy đã unlock chưa?

Các bác hd lại cho em cách uprom 6.1 cho con này là tốt nhất.
Je vous en pris!

xuandung11a2

Well-Known Member
Chịu khó đọc đi bác!!Mấy kiến thức cơ bản này có hết rồi đấy mà.Tự mày mò mới thấy thú vị.^^

duytanltl

- Up rom có hiện lên bootloader ko???
- Thế tự nhiên nó bị hiện tượng như vậy hay la sau khi up rom mới có hiện tượng đó:
+ nếu tự nhiên nó bị lỗi như vậy thì chắc la hỏng CPU rồi.
+ nếu sau khi up rom mơi có hiện tượng đó: kiểm tra lại kỹ càng phần unlock rom nha, sau đó mới up rom.
Cố gắng lên, đằng nào cũng thế rồi, phá đi đừng sợ, dòng wizard này khó chết rom lắm.
:O

slash

Tôi xem lại rồi:
- Up rom vẫn vào được bootloader
- Rom chưa unlock <--- chưa biết unlock thế nào nữa vì làm theo cái hướng dẫn gì đó của bác PhamQuang thì toàn báo NO DEVICE DETECTED thôi.
Tôi nghĩ chắc là chưa unlock nên không up được, có ai biết cách unlock chỉ giúp tôi nhé, thanks nhiều.