• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

thieu_bocap

Cho em hỏi làm thế nào để phân biệt được là G3 hay G4?

@Sorry vì mình chưa có đọc kỹ!

Chỉnh sửa cuối:

tuanvinh

có bác nào có bản rom gốc minis k vhir dùm ở đâu vối tôi tìm 3 ngày hôm nay rồi ,THANH

remankid

Các bác ơi, cái T-mobile MDA của em up WM6 (OCTAIVOI, Pro3,...) mấy lần rồi tiến trình up báo 100% thành công mà sao vẫn là WM5 (ROM Ver: 2.26.10.2, IPL/SPL: 2.21) Flash chip type : M-Systems là Unlock CID rồi hả các bác???
Các Bác chỉ giúp để em tận hưởng WM6 với !!!

Đối với IPL/SPL của bạn thì phải Uprom bằng ShellTool. Bạn qua ĐÂY để tìm hiểu cách uprom theo cách đó và tải Tool về nhé .Chúc thành công. :D

có bác nào có bản rom gốc minis k vhir dùm ở đâu vối tôi tìm 3 ngày hôm nay rồi ,THANH

ĐÂY nè bạn

t2b

máy mình là t-mobile compact II thông số IPL 2.06 SPL 2.06.0000
OS: 2.6.2.27 mình muốn up lêm WM6 thì làm thế nào hả bạn ??? máy mình là G3, hay G4, đã unlock cid chưa???

Medkid

Đối với IPL/SPL của bạn thì phải Uprom bằng ShellTool. Bạn qua ĐÂY để tìm hiểu cách uprom theo cách đó và tải Tool về nhé .Chúc thành công. :D

ĐÂY nè bạn

Đã thành công rồi !!! Mình đã dùng shellTool. cảm ơn bạn Remnakid nhiều lắm!

máy của trinhbahieu la G3 nhưng vì chưa unlock CID nên phải up bằng shelltool.
Remankid nên cẩn thận khi đưa ra lời khuyên cho bạn khác, cũng may là máy của trinhbahieu up xong ko bị vấn đề gì. Bạn coi lại coi IPL/SPL: 2.21 là G3 còn cái rom version kia nó là cái khác :|

trinhbahieu

Hôm nay, mình thử up lại bản rom khác ROM WM6 Pro3 thì nó bị đơ luôn rồi remankid ơi! Lúc đó pin bị yếy mà mình quên, không biết có phải đó là nguyên nhân không? Nó chỉ vào được tới màn hình loading... rồi ở đó luôn. HR lại cũng vẫn vậy, vào Bootloader up lại cũng không thay đổi gì, thông số vẫn là: ROM Ver: 4.0.0.0, IPL/SPL: 2.21. Mình nghe nói là dùng bản ROM gốc up lại. Mình downROM gốc cho T- Mobile MDA về up lên thì báo lỗi không đúng ID. Bây giờ làm sao hả bạn? chỉ mình với.

Medkid

pin yếu <50% thì nó ko cho uprom đâu, sẽ báo lỗi.
Bạn cứ connect vơi pc bình thường, giữ chặt nút Record->chọc Reset chờ nó hiện Bootloader, chờ 1 lát rồi tiến hành uprom như bình thường thử xem
Trước khi làm nhớ cắm sạc cho đầy rồi mới up nhé
Vấn đề của bạn là nó chưa unlock CID

daotoan3Ihut

pin yếu <50% thì nó ko cho uprom đâu, sẽ báo lỗi.
Bạn cứ connect vơi pc bình thường, giữ chặt nút Record->chọc Reset chờ nó hiện Bootloader, chờ 1 lát rồi tiến hành uprom như bình thường thử xem
Trước khi làm nhớ cắm sạc cho đầy rồi mới up nhé
Vấn đề của bạn là nó chưa unlock CID

Bác cho em hỏi,khi pin yếu thì khi connect với PC từ bootloader để up rom thì nó sẽ báo lỗi gì vậy?máy em bị lỗi 260(cable or phone), cable em thử 2 cái rồi nhưng đều không được. bác trả lời giúp em nhé.thanks bác nhé.

Medkid

Bác cho em hỏi,khi pin yếu thì khi connect với PC từ bootloader để up rom thì nó sẽ báo lỗi gì vậy?máy em bị lỗi 260(cable or phone), cable em thử 2 cái rồi nhưng đều không được. bác trả lời giúp em nhé.thanks bác nhé.

Pin yếu thì nó báo là "battery error", bạn cũng thử làm theo cách mình chỉ trinhbahieu xem, cứ để máy cắm vào PC sau đó mới vào bootloader, chờ 1-2 ph rồi mới uprom, thử xem. :-?

trinhbahieu

Hôm nay vì cần phải có máy dùng liền nên mình đã nhờ người mang ra cửa hàng cho họ làm lại máy. Mất hết 200k. Đau quá!!! Bây giờ thì nó chạy lại rồi nhưng mà là bản WM5 ROM : 2.21.4.1 , RADIO : 02.07.10 IPL/SPL: 2.25 Máy của mình T-Mobile MDA nhưng bây giờ Rom của O2.
Nhát tay quá !!! Bác medkid làn ơn chỉ giúp cach để biết máy của mình có unlock CID hay chưa? Nghe nói nếu đã unlock rồi mà unlock nữa thì có thể bị hư??? Mình có dùng MTTY nhưng không biết cách sử dụng chương trình, mình đã cắm ACTIVESYNC nhưng sao chương trình chỉ có chọn cổng COM1 và COM2? bây giờ chưa dám up tiếp! Mong các Bác chỉ giáo tiếp!!!

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

Vậy là máy của bạn là G3 chắc rồi, uprom là thú vui của những người dung pda mà, bạn nên thử đi, nếu cuối tuần rảnh thì cứ thử, 1 lần thương đau là 1 lần có thêm kinh nghiệm mà bạn
ko có chuyện unlock rồi unlock nữa sẽ bị hư đâu bạn, bạn nên tìm lại bài viết của UTXD kiếm bản ROM 1.xx về up lại rồi dùng lokiwiz02b unlock nó đi.
Hồi trước mình mua cái Cingular 8125 nó bảo unlock rồi nhưng mình uprom khác ko được, về mày mò tham khảo gần hết 100 trang trong bài viết của các thành viên khác (đặc biệt là bài viết của dungrock) nên mới tự unlock được

Nếu bạn sợ thì dùng tool này up thử xem, khỏi phải unlock nữa, tuy nhiên thời gian up sẽ lâu hơn, he he: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13665 , mình cũng chưa thử dùng nó bao giờ

Chỉnh sửa cuối:

daotoan3Ihut

Hôm nay vì cần phải có máy dùng liền nên mình đã nhờ người mang ra cửa hàng cho họ làm lại máy. Mất hết 200k. Đau quá!!! Bây giờ thì nó chạy lại rồi nhưng mà là bản WM5 ROM : 2.21.4.1 , RADIO : 02.07.10 IPL/SPL: 2.25 Máy của mình T-Mobile MDA nhưng bây giờ Rom của O2.

Bác sửa máy ở đâu vậy? bác cho em địa chỉ để nếu không tự chữa được thì em mang đi sửa.

t2b

ko có chuyện unlock rồi unlock nữa sẽ bị hư đâu bạn, bạn nên tìm lại bài viết của UTXD kiếm bản ROM 1.xx về up lại rồi dùng lokiwiz02b unlock nó đi.

Bác ơi sao lại phải kiếm bản rom 1.xx mới unlock được a?? rom hay IPL/SPL???mình unlock mãi mà không được ? chán quá

Medkid

xin lỗi vì mình gõ vắn tắt ROM có IPL/SPL là 1.xx, thường là bản rom gốc cũng có version là 1.xx luôn

trinhbahieu

Mình dùng MTTY để xem CID nó báo như vầy :
md>info 2
GetDeviceInfo=0x00000002
+ SD Controller init
- SD Controller init
+StorageInit
***** user area size = 0x3D080000 Bytes

HTCSWIZTMO11 â-r€HTCE
Như vậy là chưa Unlock phải không MEDKID ? Mình chạu awizard và Lokiwiz03 nhiều lần mà vẫn chưa unlock được

nhocquaytony

Mình dùng MTTY để xem CID nó báo như vầy :
md>info 2
GetDeviceInfo=0x00000002
+ SD Controller init
- SD Controller init
+StorageInit
***** user area size = 0x3D080000 Bytes

HTCSWIZTMO11 â-r€HTCE
Như vậy là chưa Unlock phải không MEDKID ? Mình chạu awizard và Lokiwiz03 nhiều lần mà vẫn chưa unlock được
<<<<<<<<<<<<<,, khặc khặc cái này pót hoài mà sao pà kon ko coi nhở bác zo6 setting>device information tìm dòng flash chip nếu là M-system là unlock rùi nếu còn ghi là flash chip thì hehe unlock lại nha béc.enjoy