• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

vuquang

e đã up xong bản rom super cid mà bác gửi cho e rùi! thế bác cho e hỏi là nếu bây giờ e up lên win 6 thì có cần unlock cid nữa ko vậy? hay là cứ thế mà up thui! cảm ơn bác nhiều lắm

remankid

e đã up xong bản rom super cid mà bác gửi cho e rùi! thế bác cho e hỏi là nếu bây giờ e up lên win 6 thì có cần unlock cid nữa ko vậy? hay là cứ thế mà up thui! cảm ơn bác nhiều lắm

Khi đã unlock CID thành công thì up ROM thoải mái con gà mái bạn à! :D

nhocquaytony

to vuquang: theo tui bác cứ unlock lại cho chắc ăn ^^ unlock chớ đâu có phải lock đâu mà sợ với lại unlock có cháy máy đâu làm cho chắc đỡ mất công.enjoy

vuquang

cảm ơn mọi người nhiều, mình unlock mãi ko thành công cuối cùng úp liều bằng selltool lần đầu máy chết ngủm do mình nóng vội, tưởng là máy bị toi rùi! hic! up lại win5 mãi ko được, may mà cuối cùng vẫn xong, lại lên win6 rui! sau vụ này kinh nghiệm uprom lại lên 1 bậc :D thanks! tại hạ xin vô cùng cảm ơn mọi người đã chỉ giáo.

chung_cb2002

xin rom cho htc wizard

các bạn ơi.mình muon xin các mod nào có rom giống mysterios1.0 của prophet kg up lên cho mình với mình xin cám ơn các bạn rất nhiều.....bảng rom của prophet này có giao diện rất đẹp.mong các mod nào có xin up lên cho mình cảm ơn các bạn lắm

shogunr125

Ai có selltool up lên dùm mình với! Từ sáng tới h mà mình vẫn chưa unlock CD được.(nó cứ báo như hình dưới, up rom WM6 vô, xong tự SR lại thành WM5 :|) Hoặc cho mình link đi, mình tìm hoài trong diễn đàn mà không có, một phần do mạng của mình củ chuối nữa, tìm cứ báo lỗi luôn.
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

shogunr125

bác down rom này về thực hiện unlock cid.cứ làm lại nghen được hay ko vẫn cứ làm rùi up con rom ma tui đưa link sau đó bác up rom wm06 là được. link nè http://fenix.metronet.cz/johnny/download/ROM 1.1 CID-locked edition by ppctuning.org.exe ráng lên nha bác ^^

Dù sao thì cũng cám ơn bạn! Mình đã thành công rồi. =D> (Sau 1 ngày vật lộn với máy, up đi, up lại hàng chục lần)
Vào hồi 11h đêm qua mình đã up thành công con Wizard của mình lên WM6 rồi.
Mình down đc bản rom gốc có IPL 1.x, up xong thì chỉ có IPL là đổi thôi, còn SPL vẫn là 2.26, rồi mình tiến hành Unlock (2 lần: 1 lần nhấn u và 1 lần nhấn c --> cho chắc ăn :D). Tiếp sau đó tiến hành up rom WM6 PV4, thấy thành công rồi, mừng quá up luôn bản rom WM6 mới nhất của TNT OS 5.2.1921 (build 18521.07.0), sẵn đà làm tới luôn, up IPL/SPL lên 3.08 và Radio 2.29.11 --> đều thành công :p
Bây giờ mình đang test đây, chưa phát hiện lỗi nào ở bản rom mới này cả.
Chúc vui!

vuquang

ấy bác gì ơi! cho mình cách up ipl/spl lên 3.08 với, và cho mình hỏi là up cái đó có ảnh hưởng gì tới bản rom đang dùng ko? dạy mình với

agassi

Em đang xài con T-mobile MDA xài chip G4, em dùng ShellTool để up WM6 hoài không xong, chạy trên Windows XP và Vista đều trục trặc, MDA luôn sáng màn hình của T-Mobile và chả nhúc nhích gì hết, cuối cùng phải dùng ROM gốc của T-Mobile mới trở lại bình thường được. Các bác có kinh nghiệm với G4 giúp em với. THANKS

noclose

Em đang xài con T-mobile MDA xài chip G4, em dùng ShellTool để up WM6 hoài không xong, chạy trên Windows XP và Vista đều trục trặc, MDA luôn sáng màn hình của T-Mobile và chả nhúc nhích gì hết, cuối cùng phải dùng ROM gốc của T-Mobile mới trở lại bình thường được. Các bác có kinh nghiệm với G4 giúp em với. THANKS

Mình đã có bài hướng dẫn tổng hợp dành cho G4 rồi mà nhỉ?
Unlock và Uprom cho miniS chip G4 từ A->Z
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=15131
Mình rất ngại dùng Shelltool vì có quá nhiều bước, dễ xảy ra lỗi. Tốt nhất là cứ unlock rồi up như bình thường cho nó khỏe.

chuotcon_86

các bạn muốn biết dòng G3 hoac G4 đơn giản làm theo em

vào startrui/settings/system/Device ìnomation/hadware/nhìn vào dòng thứ 5 từ trên xuống tên là:Flash chip type:M-systemsG3 hoặc G4

nhocquaytony

xài được cho tất cả các dòng máy đó bạn wizard xài vẫn bình thường thôi ko có ji đâu cứ làm theo hướng dẫn là được.enjoy

thanhrom

up rom bị lỗi

em đang xài con miniS, up lên win 06. em mới up được PDAViet Temp, báo successful rồi khởi động lại, lên được màn hình "windows mobile" rồi đứng lun, ko biết làm sao nữa.
IPL: 2.26
SPL:2.26
em up sử dụng file ROMUpdateUtility_NV_G3
các anh chỉ em cách sửa với ạh, em xin cám ơn :)

nhocquaytony

sạc sao tui thấy bạn làm giống quy trình up rom của dòng prophet wa vậy??? bạn down rom gốc về unlock cid rùi up con rom gốc này sau đó down rom wm06 về up là được rom gốc có thể tải ở trang www.ppctuning.org enjoy

QPhuc

các bác gúp em với
máy của em la G4 em up ShellTool lên W6 bây giớ nó đứng cứng ngấc ở chữ O2 kô thể vào đc bác nào biết chỉ em với ,em cám ơn

hoadainhan70

Active Member
Tin tưởng là đã đọc kỹ các bài viết trong topic , Em quyết định nâng cấp con Qtek-9100 của em đang chạy hệ điều hành Windown mobile 5.0 lên bản WMB 6.0 mà em đã tải được ở diễn đàn của chúng ta , làm tuần tự các bước đúng như chỉ dẫn : cho máy ở chế độ Bootloader , Syn PDA với máy PC qua cổng USB với sự hỗ trợ của ActiveSyn 4.5 Và chạy file ROMUpdateUtility_NV_G3.exe có trong thu mục Rom vùa tải về : thế mà quá trình uprom được 81% thì báo lỗi sau trên PC :

Còn trên PDA có vạch báo là máy trong quá trình uprom và đã thực hiện được 81% rồi dùng lại mặc dù em đã đợi cỡ vài tiếng
Nếu tiếp tục nhấn Rescovery trên pc thì :

Nếu nhấn Next thì :

nếu tiếp tục Next thì có thông báo :

Nếu chọn Next thì có thông báo :

Vậy đó các anh em à ! Vậy bây giờ phải làm thế nào đây ! Đã hai ngày nay máy Qtek 9100 của đệ trong chế độ Bootloader mọi hoạt động của đệ đình lại hết ! thật là hiện đại thì hại điện anh em à ! Hay là Lão đệ tải không đúng bản Rom WB 6.0 cho dòng qtek 9100 hả các huynh ! Xin giúp đỡ nhá

Chỉnh sửa cuối: