• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

tinhmc2003

Máy mình là Cingilar 8125, có IPL/SPL là 2.26 . Mình dùng LokiwizMsl để unlock CIC nhưng PC báo như vậy. không biết cách nào để unlock CIC đây (mình làm đúng theo hướng dẫn).Bro nào chỉ giúp nhé!

Thanks to xda-developers, spv-developers, and especially itsme by the work they

released. This solution would not be possible without them.
--------------------
Unlocking RAPI Please wait...
MachinaGod RapiUnlocker v1.0
Initializing.......................Done!
RAPI Unlocked.
Starting MSL work... DO NOT DISCONNECT UNTIL THIS SCRIPT ENDS
ECHO is off.
CopyTFFSToFile(0x0, 0x10000, lock_backup.bin)
ECHO is off.
ECHO is off.
SIMLock Code is your code... Type it with another SIM in...
--------------------
Lock Status: 0000000000000000
SIMLock Code: 17900216

This exe file was created with the evaluation version of Perl2Exe.
For more information visit http://www.indigostar.com
(The full version does not display this message with a 2 second delay.)
...
--------------------
"Standing on the shoulder of giants"
Ricardo Afonso, 2005
Press Any key to Exit

Còn mình dùng aWizard 1.3 beta 2 thì cũng không được
- MachinaGod for 'lokiwiz' -
- mamaich for 'WM5 ROM editing tool' -
- psneddon and kenu for Logo Converter -
- nicob for scripting tips -
- xda-developers.com, buzzdev.net n oths -

* Please Choose one of the following options:

a - View README file
e - Enable RAPI (Run this after each hard reset)
u - Unlock CID (!!!PLEASE RUN THIS ONE TIME FIRST!!!)
b - Backup Radio, OS and Extended ROM from device
s - Write Backup Splash Logo (.nba) to Wizard
c - Convert + write BMP(240x320) Splash Logo to Wizard
r - Write Radio ROM to device (!! RUN unlock CID 1st !!)
w - Write OS ROM to device (!! RUN unlock CID 1st !!)
q - Quit this program
* Please connect your Wizard to the PC with USB ActiveSync connection,
* then press [Enter] to start, or q to main menu:
Initializing............CID unlocking mobile... DO NOT DISCONNECT UNTIL THE PHON
E REBOOTS!
[22:37:06.78] MachinaGod lokiwiz start
CopyTFFSToFile(0x0, 0x10000, lock_backup.bin)
g=76: e03e50ff - 499fde45d27bef9e
Key idx: 76
olddata: 5a59d28bc2764cc8460f100469464259621e8365aeb43277cf2858b925828379
newdata: 95ea23df0bf16432cf7be60912a5cbdedee342037c9d3bd3dee342037c9d3bd3
newsum=c673ac65 encsum=e4b549acd355f97f

This exe file was created with the evaluation version of Perl2Exe.
For more information visit http://www.indigostar.com
(The full version does not display this message with a 2 second delay.)
...
CopyFileToTFFS(cidunlocked.bin:0, 0, 00010000)
ERROR: ITWriteDisk - An internal error occurred.

result=80072746
[22:37:27.87] Your phone is now CID unlocked....
Store the generated 'lock_backup.bin' file in a safe place. It can help to resto
re your device if anything goes wrong.
* Press [Enter] to continue

nhocquaytony

bác hoa check links này nghen ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Wizard/Radio_Roms/faria 02.69.11.rar
or ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Wizard/Radio_Roms/wizard_radio version-2.25.zip
to tinhmc : bác nên làm bằng awizard nhưnh theo tui thấy hình như bác chưa enable rapid.trong thư mục tool của awizard co' file enablerapid.cab bác copy wa ppc cài xong sau đó reset. khởi động xong chạy awizard trên ppc thực hiện bước enablerapid (E) trước sau đó thực hiện unlockcid (u)
ps sau khi unlock bác thử vào divice infomation trong setting của ppc xem dòng M-system nếu có flashchip M-system là chưa unlock được còn chỉ có M-system thì congatulation ^^ enjoy

tinhmc2003

bác hoa check links này nghen
line die rồi bạn oi!
Chắc là mình chưa chạy e rồi.
mà sao mình đã xem trong tsettings hì Chip có chữ s (trong M-sytems), nhưng xem trong mtty thì không thấy có supper CIC.
vậy mình đã unlock Cic được chưa?
thanks pro nhiều!

Taki7610

Unlock_GSM
CINGULAR-8125-KHÔNG UP ROM WM6 ĐƯỢC?

Anh em nào up Rom WM6 cho con CIN-8125,xin chỉ giúp mình.Hiên con 8125 của mình bị tình trạng IPL-1.05,SPL-2.24.Chỉ chạy bản Rom T-Mobile,up các bản Rom khác không được,đã unlock,nhưng không được,anh em nào up rồi giúp mình nhé.

Taki7610

Unlock_GSM
Mình up bản này : CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE,đã đồng bộ lại IPL-SPL,nhưng vẫn kô unlock được và up Rom WM6.À,có lẽ trong quá trình unlock bị lỗi.Nó báo thế này khi chạy file EnableRapi,thì gặp thông báo không tìm thấy đường dẫn file<mặc dù đã chép vào ỗ C:\>.Mong anh em giúp đỡ nhé.

tinhmc2003

Mình up bản này : CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE,đã đồng bộ lại IPL-SPL,nhưng vẫn kô unlock được và up Rom WM6.À,có lẽ trong quá trình unlock bị lỗi.Nó báo thế này khi chạy file EnableRapi,thì gặp thông báo không tìm thấy đường dẫn file<mặc dù đã chép vào ỗ C:\>.Mong anh em giúp đỡ nhé.

máy mình cũng Cingular 8125, cũng bị tình trạng như bạn.khọng unlock CIC được, up bãn TNT1296 W6.0 thì máy vẫn hiển thị IPL/SPL là 2.26, vẫn còn W5.0, ai biết cách chỉ giúp với(đã úp bản ROM 1.1 CID-locked edition by ppctuning.org của bác nhoc....)

binhlerhm

máy mình cũng Cingular 8125, cũng bị tình trạng như bạn.khọng unlock CIC được, up bãn TNT1296 W6.0 thì máy vẫn hiển thị IPL/SPL là 2.26, vẫn còn W5.0, ai biết cách chỉ giúp với(đã úp bản ROM 1.1 CID-locked edition by ppctuning.org của bác nhoc....)
bro download cái này về giải nén có rom và tool unclock CID
http://www.mediafire.com/download.php?cwdcntmmi0g
http://www.mediafire.com/download.php?ay0m3mvv9tb

slazenger

hix, các bác giúp em với ạ :( hiện tại máy em đang bị treo ở bootloader, k hard reset đc :(( ( bị giống bác RCLUB ) b h em phải làm ntn ạ???
máy em là Cingular 8125 IPL/SPL gốc là 2.25 , hiện tại là 1.01 ( up wizard button rom )

huhu, các bác cứu em với ạ :((

slazenger

Em đã cứu đc con 8125 của em nhờ làm theo cách của bác RClub. Bác nào bị như em thì tham khảo qua bài viết của bác ý nhé

Chúc các bác thành công

tinhmc2003

to rose_killer: đúng là máy bác đã unlock rùi đóa.còn up radio và ipl.spl thì up riêng cũng được ko sao.quá trình thực hiện như up rom thui ^^
to hoadainhan rom gốc cho con qtek của bác http://rapidshare.com/files/17604125/RUU_Prodigy_2170702_21707102_20710_QTEK_WWE_Ship.exe.html
to agassi bây giờ đã có tool hard ipl cho con g4 của bác rùi mà up win nào chả được hehe bác tham khảo thêm tại theath này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?goto=newpost&t=332320 hoặc tìm rom tại add này nghen ftp://ftp.xda-developers.com enjoy ^^

cho mình line IPL/SPL 3.08 di pro?mình tím k ra

nick12345678

Vấn đề về hiển thị tên nhà cung cấp mạng

Em đang sử dụng di động Viettel. Tình hình là thế này:
Đối với một số bản Rom ví dụ như là Black Diamond 2.0 hay bản PDAVIET 1.1 thì nó có hiện ra tên nhà cung cấp mạng là Viettel bên góc trái trên, và đặt biệt là hiện ra cả phần Band trong Menu Start -> Settings -> Phone.
Còn đối với một số bản rom khác như Black Diamond 3.0 hay các bản TNT thì nó không hiện ra tên nhà cung cấp mạng mà chỉ hiện ra số, thường là 45024, và trong phần Menu Start -> Settings -> Phone không có phần Band. Đáng lưu ý hơn nữa là mục Phone của Settings ý, khi vào phần "Network" chọn Network Selections thì không hiển thị mạng Viettel mà hiển thị là "VNM and Viettel".
Vậy bác nào dùng mạng Viettel mà bị như em thì cho ý kiến nhé, ai khắc phục được mà không cần phải up rom khác thì cũng vui lòng đóng góp bài vở luôn nhé, thx.
PS: Em đang dùng chip G3, IPL/SPL 3/08, Radio rom là 2.69.11
Ngoài ra em cũng đã thử change nhiều bản Radio khác mà vẫn không có kết quả.
À quên mất, em đang xài con T-mobile, không biết dòng O2 này bán ở VN có bị như vậy không ta ?

HaChau

Super V.I.P
Vậy bác nào dùng mạng Viettel mà bị như em thì cho ý kiến nhé, ai khắc phục được mà không cần phải up rom khác thì cũng vui lòng đóng góp bài vở luôn nhé, thx.
Chỉ đơn giản là chỉnh registry thôi. Tuy nhiên, sẽ tốt hơn khi người làm ROM làm sẵn.
Bạn dùng Resco Registry hoặc chương trình sửa registry nào đó rồi sửa theo đường dẫn sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\RIL\Operator Names]
"45204"="Viettel"
Về hack registry thì đã có chuyên đề riêng rồi.
THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

Thân!

nick12345678

Chỉ đơn giản là chỉnh registry thôi. Tuy nhiên, sẽ tốt hơn khi người làm ROM làm sẵn.
Bạn dùng Resco Registry hoặc chương trình sửa registry nào đó rồi sửa theo đường dẫn sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\RIL\Operator Names]
"45204"="Viettel"
Về hack registry thì đã có chuyên đề riêng rồi.
THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC

Thân!

không được bác ơi, nó đâu có phần nào là 45024 đâu, nó chỉ có 1 cái thôi là default (value not set) thui

Chỉnh sửa cuối:

rockone1909

không được bác ơi, nó đâu có phần nào là 45024 đâu, nó chỉ có 1 cái thôi là default (value not set) thui

nếu nó k có thì bạn phải tạo ra các thông số sao cho gióng hệt như bác Ha Chau nói ấy bạn ạ, chúc thành công