• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc chung về sử dụng N gage,QD OS6.1

same

Hỏi về vấn đề unlock code cho 3610 gold

Máy đt em bị lock cai code, em dùng NSS để giải mã được không ạ

Warkiller

Convert phim sang Avi từ Youtube

Tình hình là thế này.
Em dùng chương trình IDM để tải những đoạn clip trên Youtube về.Tải được file FLV
Sau đó dùng chương trình Covert của Smartmovie để chuyển sang avi bỏ vào điện thoại xem.( Đã sử dụng KLite 4.17)
Thời gian trước thì covert được nhưng sao lúc này không thể nào làm được hết.Smartmovie nó cứ báo là không Convert được và không nhận File

Có cách nào khắc phục không mấy anh ? Youtube có nhiều đoạn clip hay quá mà không xem được.Chán ghê

Anh em nào biết hướng dẫn dùm.Cám ơn nhiều

kienkuong209

Nhận tin MMS

các anh ơi. Có người gửi tin MMS ma em khôg biết cách nhận ntn. Mọi người giúp em với................

lehuy123

Vấn đề nghe nhạc của 5320

Tại sao khi nghe nhạc may của em hay bị đưng? Cho em hỏi cách giải quyết?
:-??

tiephien1

pm cài đặt phím 5 chiều cho 6600

em thấy 6600 không có chức năng cài đặt phím tắt cho phím 5 chiều. chỉ có phím ấn thẳng vào là để vào danh bạ.còn 4 phím 4 chiều thì không có tác dụng gì => lãng phí quá. em cũng đang dùng smartsetting nhưng vẫn muốn có thêm om này nữa. em tìm mãi mà không có, không biết có pm nào như thế không? nếu có thì cho em xin. thank all!

tanpossible

[Bất ngờ]3230i chạy S60v2.5!!!

Vừa được ông anh bên Nokia Care chỉ cho vài chiêu sử dụng toolbox úp FW cho máy s60 đời cũ.Mạnh dạng thử nghiệm trên con 3230 thân yêu.23h30' chuẩn bị đầy đủ công cụ.23h45' tải FW cho em nó.Đên khuya gió mát,mắt lim dim thế nào down nhầm FW 3250.Cho vào ốp iếc ngon lành.Kết quả updating 80% Your phone need a problem a need to turn off,Click OK to countinue.Thế là máy em khởi động lại.Kết quả.Màn hình trắng tinh.Hoảng quá gắn cap vào ốp lần nữa.Chạy đến 99% coruped tự restart điện thoại chạy bình thường.Mừng nhưng chưa phát hiện là úp nhầm.Đến hôm nay bấm *#0000# mới hoản.Hoản hơn khi trên màn hình có chế độ stand by(icon ngoài màn hình chờ),bất ngờ quá down đại cái themes s60v3 nhét vào em nó nuốt luôn(nhưng không chuẩn vì màn hình chỉ có 176x208).Những theme của n70 em cũng tested và chuẩn hơn bao giờ hết và không còn lỗi capble skin require...:O.Hiện tại đây mới là sự thành công ngẫu nhiên đầu tiên của Up FW.Bây giờ máy chạy hơi chậm nhưng hay cái là những ứng dụng s60v2 FP3 hay S60v3 một số đều chạy tốt trên 3230.Em khẳng định một điều cho đến bây giờ đây là chiếc điện thoại đầu tiên và là sự thành công không tưởng nhưng đã thành hiện thực.Mang lên chia sẻ cho PDA việt.Biết đâu đây lại là phát hiện thú vị nhất từ trước đến giờ trong lịch sử Symbian thì sao =))
Vì chỉ có mỗi em 3230 nên chưa thử trên các máy khác.Em sẽ cố gắng thử lại và báo kết quả sớm nhấtb-).Quyết định đặt tên cho cục cưng của mình là 3230i s60v2.5=D>

Kojiro

Super V.I.P
Nếu đúng vậy thì... ko còn gì để nói :)

Để mọi người tin bạn nên cài PM chụp ảnh màn hình, chụp ảnh rồi up lên cho anh em cùng xem :)

taolahoang28

hôm nay em mới tham gia PVA Việt . Ai ngờ có bài hay quá . Em cũng đang dùng 1 con 3230 . Nhưng vẫn chưa biết nhiều về nó .Mong anh chỉ giáo . Nick : nh0cc0ncute

JuRay-Duan

cho xin vài tâ'm hình ði pạn, ai cũng ðang mong này..:( khó tin wá àh (>_<)
P/s: Bạn vào trong app Bluetooth xem tên máy là gì, 3230 hay 3250 :?? Lúc vừa mới up song đó <<----

Chỉnh sửa cuối:
P

pvnn

Guest
chắc là user rồi nên không có JAF , bạn nên ra cửa hàng chạy lại phần mềm rồi phá mã code là ok

repair all mobile !
0913052284 -04.39177540
nickchat : phamngoan8x
85 Thái Hà - Hà Nội

TruBic

Well-Known Member
em thấy 6600 không có chức năng cài đặt phím tắt cho phím 5 chiều. chỉ có phím ấn thẳng vào là để vào danh bạ.còn 4 phím 4 chiều thì không có tác dụng gì => lãng phí quá. em cũng đang dùng smartsetting nhưng vẫn muốn có thêm om này nữa. em tìm mãi mà không có, không biết có pm nào như thế không? nếu có thì cho em xin. thank all!

bạn xem lại nhé khi bạn chọn setting>phone tại đây bạn chọn standby mode
ở đây bạn chọn Active stanby là on thì bạn ko thể sử dụng phím 5 chiều được bạn để nà no rồi bạn sẽ dùng được phím 5 chiều thân chào bạn

habaolinh

Super V.I.P
Vừa được ông anh bên Nokia Care chỉ cho vài chiêu sử dụng toolbox úp FW cho máy s60 đời cũ.Mạnh dạng thử nghiệm trên con 3230 thân yêu.23h30' chuẩn bị đầy đủ công cụ.23h45' tải FW cho em nó.Đên khuya gió mát,mắt lim dim thế nào down nhầm FW 3250.Cho vào ốp iếc ngon lành.Kết quả updating 80% Your phone need a problem a need to turn off,Click OK to countinue.Thế là máy em khởi động lại.Kết quả.Màn hình trắng tinh.Hoảng quá gắn cap vào ốp lần nữa.Chạy đến 99% coruped tự restart điện thoại chạy bình thường.Mừng nhưng chưa phát hiện là úp nhầm.Đến hôm nay bấm *#0000# mới hoản.Hoản hơn khi trên màn hình có chế độ stand by(icon ngoài màn hình chờ),bất ngờ quá down đại cái themes s60v3 nhét vào em nó nuốt luôn(nhưng không chuẩn vì màn hình chỉ có 176x208).Những theme của n70 em cũng tested và chuẩn hơn bao giờ hết và không còn lỗi capble skin require...:O.Hiện tại đây mới là sự thành công ngẫu nhiên đầu tiên của Up FW.Bây giờ máy chạy hơi chậm nhưng hay cái là những ứng dụng s60v2 FP3 hay S60v3 một số đều chạy tốt trên 3230.Em khẳng định một điều cho đến bây giờ đây là chiếc điện thoại đầu tiên và là sự thành công không tưởng nhưng đã thành hiện thực.Mang lên chia sẻ cho PDA việt.Biết đâu đây lại là phát hiện thú vị nhất từ trước đến giờ trong lịch sử Symbian thì sao =))
Vì chỉ có mỗi em 3230 nên chưa thử trên các máy khác.Em sẽ cố gắng thử lại và báo kết quả sớm nhấtb-).Quyết định đặt tên cho cục cưng của mình là 3230i s60v2.5=D>

Đến phải bỏ nghề điện thoại mất thôi...:(:)(:)((

anhtuansv

em đang dùng N-GAGE QD cong nhận chơi game và chạy sof thật hay nhưng còn mắc 1 số lỗi sau mong các bác pro giúp em

-ko cài được game java dạng rad - báo lỗi "can not memory from opera ...
- 1 số game sis cũng ko cài được báo lỗi tương tự có lúc nó báo system eror và "memory low delete some data fist "
- em đã 4mat thẻ sạch trơn và chỉ chạy Fexpoler để cài lại game nhưng cũng ko khả quan còn về máy em đã 4 mat theo kiểu *#7370# nhưng sau khi 4mat máy vẫn còn lỗi và ko trở về mặc định được .
-dạo này còn hay có lỗi sytem error rùi tự dưng đang báo thì ...pựt ! máy khác tự khởi động lại và cứ thế cứ thế !!!

hu hu !!! máy em mới đùng mà lắm lỗi quá các bác cho em ý kiến đi thank bác nào chỉ dẫn cho em thật chi tiết !!!:(( :((

sao cuchip bây giờ vẫn dùng N-GAGE QD ah
có nhận ra anh không

Anhcoimkc

új troàj... Đọc xong bài viết của bạn mà mình tý nữa thì ngã vì choáng. May mà túm phải cái thành ghế. Nếu thiệc vậy thì mình đổi luôn 3230 xài cho đãããããããããããããã...

Posted via Mobile Device