• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC SỬ DỤNG MS Smartphone

trungkien1989

t_mobile dash bị trắng xóa màn hình cần giúp đỡ

t_mobile dash bị trắng xóa màn hình cần giúp đỡ. em bị như vậy khi mở khóa bàn phím. đã reset nhưng dùng được 1 thời gian tự dưng lai bị như vậy. bác nào có kinh nghiệm xin giúp đỡ em với

thainguu

nè bạn ơi cho tớ hỏi tí nhá, máy này nghe nhạc qua tai nghe có hay ko?? bass có mạnh và âm có cao ko?? chất lượng âm thanh có trong trẻo, chi tiết ko??

mình định mua máy này vì thết kế đẹp quá, xài WM 5.0 nữa chứ, bàn phím QWERTY đầy đủ, thích quá đi mất...

Đang phân vân con này và Blackberry 8110 (có GPS)...

Giữa hai con ko biết con nào nghe nhạc hay hơn, chụp ảnh nét hơn... tuy nhiên cấu hình thì ngang ngửa nhau, chỉ B800 là ko GPS thôi!!

Giá cả 2 thì đều khoảng 2tr600k

kiet_xu

Bạn hard reset dùng một thời gian lại bị thì có thể do lỗi ROM, cài lại bản ROM khác xem sao

trungkien1989

vâng cảm ơn bác đã quan tâm. em sợ là sợ màn hình bị làm sao thì chết. nhưng mà những lúc dùng được thì thấy màn hình rất trong và đẹp không có biểu hiện của cái chết nên lăn tăn không biết có phải do rom hay không. nếu do bản rom thì còn tốt, còn lỗi màn hình thì chết mất thôi.hu hu

kianh88

các bác cho em hỏi sao set dc chuông tin nhán và chuông dt +chuog hẹn giờ cho con dopod c720w vậy các bác em xài photocontact thì chi set dc chuông gọi tới thôi còn chuông tin nhán thì ko dc..nó im re?

kiet_xu

Có 1 cách bạn cài đặt nhạc chuông không cần đến phần mềm thứ 2 đó là copy bản nhạc chuông bạn muốn cài vào bộ nhớ máy storage/my document. Sau đó vào setting->sound để cài đặt nhạc chuông tùy thích

cobfc

Help về bàn phím máy HTC C720W....!

Tình hình là bà cô bên nước ngoài xách tay về cho cái đt C720W của HTC (hàng của T-Mobile),trông nó giống như là blackberry ấy,lần đầu tiên em xài đt dạng bàn phím thế này nên em có câu hỏi hơi ngu ngu tí :|
bàn phím những phím khác thì bt,nhưng những phím có số (w,e,r,s,d,f,x,c,v) thì bấm vào nó ko những chữ đó mà ra những chữ khác,vd phím số 2 là phím e,bấm vào thì ra chữ a,b,c...ko ra chữ e,phím số 3 là phím r,nhưng bấm vào nó ko ra chữ r mà ra chữ d,e,f.....Nói tóm gọm là những phím có số thì bấm ra chữ giống như những đt bt :|
em chả bít chỉnh sửa chỗ nào,vì mỗi lần nhắn tin bất tiện quá,tự nhiên bấm vào phím e nó ra chữ a..b.c..:(
có ai đã xài qua đt này giúp em với ạh,xin cảm ơn nhùi :)
/ps là bàn phím máy em giống bàn phím của blackberry đấy nhé

PhamHien

Tình hình là bà cô bên nước ngoài xách tay về cho cái đt C720W của HTC (hàng của T-Mobile),trông nó giống như là blackberry ấy,lần đầu tiên em xài đt dạng bàn phím thế này nên em có câu hỏi hơi ngu ngu tí :|
bàn phím những phím khác thì bt,nhưng những phím có số (w,e,r,s,d,f,x,c,v) thì bấm vào nó ko những chữ đó mà ra những chữ khác,vd phím số 2 là phím e,bấm vào thì ra chữ a,b,c...ko ra chữ e,phím số 3 là phím r,nhưng bấm vào nó ko ra chữ r mà ra chữ d,e,f.....Nói tóm gọm là những phím có số thì bấm ra chữ giống như những đt bt :|
em chả bít chỉnh sửa chỗ nào,vì mỗi lần nhắn tin bất tiện quá,tự nhiên bấm vào phím e nó ra chữ a..b.c..:(
có ai đã xài qua đt này giúp em với ạh,xin cảm ơn nhùi :)
/ps là bàn phím máy em giống bàn phím của blackberry đấy nhé

- Để bấm chữ: cứ ký tự mà bấm
- Để bấm số bạn bấm phím FN rồi bấm phím số

Trường hợp của bạn chắc do sai bàn phím. Cái này đã có cách sửa, đó là cài thêm chương trình sửa lỗi bàn phím "T9.fix", hoặc bạn cũng có thể kiểm tra để chuyển về chế độ gõ ABC bình thường. Khi đang nhắn tin, bạn nhấn "FN" sau đó nhấn tiếp "SPACE", hộp thoại hiện lên thì chọn "ABC"

nameaki

t_mobile dash bị trắng xóa màn hình cần giúp đỡ. em bị như vậy khi mở khóa bàn phím. đã reset nhưng dùng được 1 thời gian tự dưng lai bị như vậy. bác nào có kinh nghiệm xin giúp đỡ em với

bạn có dùng chương trình giảm độ sáng màn hình không, nếu mà dùng là bị đấy, để 1 lúc là tự nó trắng hết cả màn hình

nhuthai

mình đang sử dụng con Tmobile dash nguồn pin xuống rất nhanh.sạc đầy 100% xong rút sạc ra khoảng 1h ko nghe gọi . pin xuống còn 53% . pin mới .máy mới mua .vậy nó bị bịnh gì mong các bác giúp đỡ .thank

kiet_xu

Thời gian bạn sạc đầy pin mất bao lâu? Khi máy bị sụt nguồn bạn khởi động lại máy có thấy pin phục hồi không?

nhuthai

Thời gian bạn sạc đầy pin mất bao lâu? Khi máy bị sụt nguồn bạn khởi động lại máy có thấy pin phục hồi không?

thời gian sac lại khá lâu khoãng 3h .mình tháo pin ra bỏ vào lại thì ko còn pin nữa .cạn sạch nguồn phải sạc lại từ đâu thì máy mới khởi động lại được .nhưng pin lại xuống rất nhanh . pin mới cũng vậy . bực mình nên mình đổi máy mới rồi .cám ơn bạn đã giúp đỡ .nhưng đây cũng là 1 bịnh lạ của máy .đáng quan tâm các bác nhỉ...:-?

kiet_xu

Trường hợp này có 3 khả năng xảy ra
1. Pin hỏng, nhưng bạn đã thay pin mà vẫn bị hiện tượng như vậy thì không phải
2. Bản ROM bị lỗi. Bạn tắt máy tháo pin ra bỏ lại thì máy hết sạch pin như vậy khả năng này cũng không đúng vì ROM lỗi thường báo pin ảo, khi tắt máy đi khởi động lại nó lại báo pin thật
3. Phần cứng lỗi. Chỉ còn mỗi cái này thôi, mang ra hàng sửa chữa :D

nhuthai

Trường hợp này có 3 khả năng xảy ra
1. Pin hỏng, nhưng bạn đã thay pin mà vẫn bị hiện tượng như vậy thì không phải
2. Bản ROM bị lỗi. Bạn tắt máy tháo pin ra bỏ lại thì máy hết sạch pin như vậy khả năng này cũng không đúng vì ROM lỗi thường báo pin ảo, khi tắt máy đi khởi động lại nó lại báo pin thật
3. Phần cứng lỗi. Chỉ còn mỗi cái này thôi, mang ra hàng sửa chữa :D

Mình dùng phương án 3 của bạn .đem ra đổi máy khác,lấy con pin dày . sài 2 ngày rồi mà pin con 65% tạm ổn;)

ctkqbi

Các huynh cho mình hỏi với mình đang dùng con HP voice messenger nếu dùng sim viettel thì nó lên chữ viettel con dùng sim mobifone thì nó chỉ hiện số 4521. Ai có cách cho nó hiện chữ mobifone chỉ cho mình với. Xin cảm ơn

PhamHien

Các huynh cho mình hỏi với mình đang dùng con HP voice messenger nếu dùng sim viettel thì nó lên chữ viettel con dùng sim mobifone thì nó chỉ hiện số 4521. Ai có cách cho nó hiện chữ mobifone chỉ cho mình với. Xin cảm ơn

Bạn có thể tham khảo cách chỉnh HKEY ở các chủ đề đã có. Bạn vui lòng search nhé!

thanhbn

Em đang xài Imate SPL, nhưng cứ cài phần mềm thì nó lại báo là "not a valid in windows CE". Mò mẫm cài cái PHM regitry editor vào chỉnh regitry như mấy bác trên này hướng dẫn thì ko được, cứ vào đến chỗ thay đổi value thì nó báo " operation cannot be perform gì đó.
Em gà lắm, mong các bác giúp với, tức chết đi được:((

gia_kien168

Các a chuyên xài SM phone chỉ e chut về tin nhắn

e đang dùng HTC Shadow (Dopod C750) khi vào phần nhắn tin viết tin nhắn thì nó bị cái từ điễn T9 e tìm moi cách để tắc nhưng ko đc anh nào biết chỉ giúp em.Xin cảm ơn

kiet_xu

Khi nhắn tin, bạn có thể giữ vào phím * (hoặc #) 1 lúc để hiện lên menu. Sau đó chọn lại về Abc để tắt T9

luongduc

e đang dùng HTC Shadow (Dopod C750) khi vào phần nhắn tin viết tin nhắn thì nó bị cái từ điễn T9 e tìm moi cách để tắc nhưng ko đc anh nào biết chỉ giúp em.Xin cảm ơn

em cũng bị như bạn này! dí * hay # rồi cũng ko đc! em đang dùng wm61:((