• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC SỬ DỤNG MS Smartphone

chuyennho184

Hi ! Nếu hard reset hoài thì máy có bị ảnh hưởng gì không ? Nhờ mọi người trả lời giúp . Thanks !

kiet_xu

Không ảnh hưởng gì đến máy đâu bạn ah. Nó chỉ đơn giản là cách làm sạch máy thôi. Mỗi tội là hard reser xong lại phải cài đặt lại mọi thứ hơi mất thời gian

thainguu

Posted via Mobile Device

ca'c ba'c oi, co ai dang dung i600 ko? model nay vao wifi nhu the^' nao? trinh duye^.t co' ho^~ tro flash ko?

đã có ai xài 3G cho i600 chưa nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Shinichi1908

Posted via Mobile Device
ca'c ba'c oi, co ai dang dung i600 ko? model nay vao wifi nhu the^' nao? trinh duye^.t co' ho^~ tro flash ko?
đã có ai xài 3G cho i600 chưa nhỉ?
Posted via Mobile Device
i600 nếu như hỗ trợ mạng UMTS thì có thể xài tốt 3g của mạng vina,còn wifi thì bạn vào setting>>>conneting>>>wifi bật nó lên chờ nó seach thiết bị phát sóng wifi và connected là được,cài Skyfire duyệt wed hỗ trợ flash đó bạn

doanquoctuan255

Active sync của Orange C500
Em đang dùng Orange C500 đã uprom WM5, nhưng em không hiểu tại sao mà chương trình Active sync cứ tự động hiện lên hoài à. Mà em biết thì chương trình Active sync chỉ hiện khi mình kết nối với vi tính mà thôi.Không hiểu vì sao mà lúc nào nó cũng hiện lên hết :( Với lại khi dùng IE của máy lên web nhìêu khi đang load trang web lại tự động tắt >.< ai biết chỉ dùm em với...

Chỉnh sửa cuối:

kiet_xu

Bạn remove active sync và cài lại. Còn việc web tắt nhiều khi có khả năng là do out mạng nên IE tắt. Bạn nên cài firefox dùng cho ổn định

bichthuan76

Hỏi về Registry

các bạn vui lòng cho hỏi phần mềm registry có tác dụng gì? tại sao khi cài font phải cài phần mềm này vào smartphone? máy của tớ trước đây đọc được tiếng việt khi lướt web, sau khi up len 6.0 thì bây giờ lướt web các ký tự tiếng Việt ra những ô vuông. Các bạn có font tiếng Vệt nào cho tớ xin.

các bạn vui lòng cho hỏi phần mềm registry có tác dụng gì? tại sao khi cài font phải cài phần mềm này vào smartphone? máy của tớ trước đây đọc được tiếng việt khi lướt web, sau khi up len 6.0 thì bây giờ lướt web các ký tự tiếng Việt ra những ô vuông. Các bạn có font tiếng Vệt nào cho tớ xin.
Phần mềm Registry đó không ảnh hưởng gì đến font cả, bạn thử cài file ở dưới file đính kèm xem sao nhé, cài xong nhớ khởi động lại máy...

bichthuan76

bạn cho hỏi thêm là muốn đưa icoin của phần mềm từ điển chẳng hạn ra màn hình chính trên smartphone phải làm sao? Vậy thì không cần cài registry nữa hả bạn

bichthuan76

Chỉ cách tạo shortcut

các bạn vui lòng chỉ cách tạo shrotcut ngoài màn hình Smartphone, có cần phải tải thêm phần mềm registry để tạo shortcut không vì máy của tớ không có phần mềm registry. còn phần mềm resco explorer để làm gì vậy các bạn. Vui lòng chỉ giúp vì tớ không rành, nếu có các phần mềm như trên mình nói thì cho tớ xin luôn nhé. Xin cám ơn.

kiet_xu

Resco explorer là phần mềm dùng để quản lý file rất tiện dụng. Bất kỳ ai dùng Smartphone cũng cần phần mềm này. Bạn tạo shorcut bằng cách vào resco explorer, chọn file mình muốn tạo shorcut ->nhấn Menu->Chọn Send to->Start menu as Shorcut

kiet_xu

Thường khi bạn cài phần mềm, nó sẽ tự động tạo icon trong Program, không cần đến phần mềm. Còn registry là phần mềm sử dụng để chỉnh sửa hệ thống của máy, không liên quan j đến việc tạo icon

bichthuan76

bạn có phần mềm Resco explore cho tớ xin. Tớ cũng đã cài phần mềm từ điển Mdict và magiccall nhưng nó không có biểu tượng ở màn hình chính, mỗi lần muốn sử dụng phải vào file explore để mở bất tiện quá.

AnhPheCT

bạn có phần mềm Resco explore cho tớ xin. Tớ cũng đã cài phần mềm từ điển Mdict và magiccall nhưng nó không có biểu tượng ở màn hình chính, mỗi lần muốn sử dụng phải vào file explore để mở bất tiện quá.
Ý tớ ko biết tìm à! Trong diễn đàn có rất nhiều đấy! Trên thanh công cụ của 4rum có chức năng tìm đó! Mod ơi! close topix này với

bichthuan76

bạn này thật buồn cười, người ta ko biết mới hỏi, mới xin. Nếu bạn có ý tốt thì giúp

bichthuan76

cám ơn bạn nhé. Nhưng mà tớ down về giải nén không biết cài cái nào và sử dụng ra sao, mà cái này đâu phải là resco explore đâu.

cám ơn bạn nhé. Nhưng mà tớ down về giải nén không biết cài cái nào và sử dụng ra sao, mà cái này đâu phải là resco explore đâu.
Bạn tải ở http://www.resco.net/smartphone/explorer/downloads.asp nhé... Trong đó ở ô Install Setup là file .exe bạn cài qua PC với kết nối ActiveSync (XP) hay Mobile Device Center (Vista & 7), còn ở 3 ô còn lại là file .cab bạn tải về rồi copy vô thẻ rồi cài trực tiếp trên máy...